Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ใช้งานบัตรเดบิตได้ไหม?

เป็นคนชอบใช้งานบัตรเดบิตมากกว่าบัตร ATM ค่ะ ตอนนี้สนใจอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทย มีเพื่อนแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เพราะบอกว่าสามารถสมัครใช้งานบัตร ATM ได้แต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ เราสามารถเปิดใช้งานบัตรเดบิตด้วยได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danit

ส่วนตัวแล้วชอบใช้งานบัตร ATM มากกว่าค่ะไม่เคยสมัครใช้บัตรเดบิตเลย แต่ถ้าชอบใช้งานบัตรเดบิตก็ไม่ต้องกังวลไปค่ะ ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทย Smart Point เปิดใช้งานบัตร ATM CIMB Thai Smart Point ได้ค่ะ และก็แน่นอนว่าสามารถใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้เปิดสมัครใช้งานบัตรเดบิตได้ด้วยนะคะ

2020.08.09 17:17

ไก่

บัตรเดบิตใช้ได้ค่ะ ส่วนตัวเรารู้สึกว่าถ้ามีบัตรเดบิตก็ไม่ต้องสมัครบัตรเครดิตเลย ขอบัตรเดบิตมันก็กึ่งๆบัตร ATM กับบัตรเครดิตรวมกันอยู่แล้วหรือถ้าอยากใช้งานสะดวกเราว่าไปสมัคร Application Banking ของธนาคาร CIMB ไว้ก็ดีนะคะแล้วก็เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ แค่นี้เราก็ใช้งานแล้วก็ดำเนินธุรกรรมด้านการเงินในธนาคารของเราจากที่ไหนก็ได้ สะดวกกว่าเยอะค่ะ

2020.11.12 7:26

หมูแผ่น🥓🥓

เราก็ชอบใช้บัตรเอทีเอ็มนะ หรืออาจเพราะไม่เคยใช้บัตรเดบิตเลยไม่ค่อยคุ้นเท่าไร ที่จริงไม่ค่อยคุ้นกับการเปิดบัญชีกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยด้วย อยากรู้เหมือนกันนะว่าทำไมเจ้าของกระทู้ถึงสนใจอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point มีอะไรที่น่าสนใจเหรอคะ? มีใครใช้บัญชีนี้อยู่บ้างเนี่ย มาแนะนำกันหน่อยนะ

2020.12.10 8:14

อินทร์ทอง

บัตรเดบิต ก็จะคล้ายกับบัตรเอทีเอ็มที่คุณใช้แหละคะ แต่อาจจะแตดต่างบางอย่างคะ บัรตเดบิต เราไม่ต้องจำเป็นต้องมีเงินสดติดตัวก็ได้คะ เราสามารถที่จะใช้บัตรรูดจ่ายแทนเงินสดได้เลยนะคะ แล้วบางร้านค้าถ้าเราใช้บัตรเดบิต อาจผ่อนสินค้าได้ด้วยคะ ส่วนใหญ่ที่ผ่อนได้จะเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าคะ รู้สึกบางตัวมีผ่อนแบบ0% ด้วย

2021.02.28 7:24

ยงโภชน์

ตอนนี้ ถ้ามาใช้บัตรเอทีเอ็ม น่าจะเชยแล้วละครับ เพราะว่าสมัยนี้ เรื่องของธุรกรรมทางการเงินทำได้จากมือถือเราเลยครับ ไม่ต้องใช้บัตรเดินไปที่ตู้กดเงินแล้วครับ ส่วนบัตรเดบิต ต้องถามตัวเองก่อนครับว่า เอามาใช้อะไร เพราะว่า มันไม่ได้ช่วยอะไรเยอะนะครับ ดีแค่ ผ่อนซื้อสินค้าเท่านั้นเองครับ เงินก็ยังเป็นเงินจากบัญชีของเราอยู่ดี

2021.06.29 6:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ถึงจะมีค่าธรรมเนียมแต่ไม่ว่ากัน

เรื่องของค่าธรรมเนียมรายปี มีกันหมดแทบทุกค่ายแหละ แต่นี้ก็ไม่ใช่เหตุผลที่เราเลิกใช้บริการของค่ายเขา บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เสียค่าธรรมเนียมรายปี 300บาท/ปีก็จริงแต่ถ้าได้ใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าสักครั้งสองครั้งคุณจะเห็นว่าไม่แพงอย่างที่คิด สิ่งแรกที่ได้เลยคือส่วนลดตามร้านค้าชั้นนำซึ้งไม่ต่างจากการใช้บัตรเครดิต ส่วนข้อที่สอง ทุกการใช้งานไม่มีค่าธรรมเนียม แค่นี้ก็โอแล้ว

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี