Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ปกติแล้วเป็นคนใช้ จ่ายผ่านบัญชีเงินฝากบ่อยมาก อยากซื้อของอะไรเดี๋ยวนี้ก็โอนเงินผ่านบัญชีธนาคารเลยก็เลยอยากรู้ว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เห็นว่ามีบริการเปิดใช้งานบัตรได้หลายบาท อยากรู้ว่าถ้าเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice สามารถโอนเงินผ่านทางตู้ atm ได้ไหม? หรือว่าต้องผ่านทางเคาน์เตอร์สาขาอย่างเดียว?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Hester

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่สามารถสมัครใช้งานบัตร ATM ได้ เราก็สามารถทำธุรกรรมการเงินทางตู้ atm ได้เหมือนกันค่ะ และ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ก็สามารถสมัครใช้งานบัตร ATM smart Point ได้ด้วย หมายความว่าเราสามารถจะไปโอนเงินผ่านทางตู้ atm ได้ค่ะเพราะว่าเรามีบัตร ATM ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้อยู่

2020.08.13 17:17

เจน

ตอนที่เปิดบัญชีแล้วก็เลือกได้ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Poice พร้อมกับบัตร ATM หรือเปล่า ซึ่งนั่นก็แปลว่าถ้าสามารถเปิดบัตร ATM เชื่อมกับบัญชีเงินฝากตัวนี้ได้แล้วก็สามารถใช้บัตร ATM ถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ได้เหมือนกันค่ะ คิดว่าไม่มีทำค่าธรรมเนียมในการถอนเงินออกมา แต่ว่าอาจจะมีค่าธรรมเนียมในการทำบัตร ATM ด้วยนะคะ

2020.11.13 6:15

Saksit45--

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice สามารถโอนเงินผ่านทางตู้ atm ได้ไหม? ก็ต้องได้สิครับ บัตรเอทีเอ็มเชียวนะ ทำได้ทุกอย่างนั่นแหละ ผมว่านะคุณโอนเงินผ่าน Application ของธนาคารจะสะดวกกว่ามากเลยครับ ค่าธรรมเนียมไม่ต้องเสียด้วย คือ ธนาคารที่ผมใช้อยู่ไม่มีค่าธรรมเนียมตรงนี้น่ะครับ แต่ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่แน่ใจครับ

2020.12.10 8:46

เอนก

ตอนนี้ถ้าโอนเงินที่ตู้ เอทีเอ็ม ค่อนข้างมีความเสี่ยงนะครับ เพราะคนใช้งานกันค่อนข้างเยอะครับ ส่วนตัวแล้วถ้าไม่จำเป็นผมไม่ใช้งานตู้ เอทีเอ็มเลยครับ รู้สึกว่าเป็นแหล่งรวมเชื้อโรคครับ ผมใช้งานแบบที่เพื่อนๆหลายคนแนะนำเลย ใช้งานผ่านแอพฯCIB ครับ ใช้งานง่ายแล้วก็สามารถใช้งานได้ตลอดเวลาด้วยครับ เหมาะกับสมัยนี้มากๆครับ

2021.02.28 7:24

เสนาะ

ถ้าเป็นเมื่อ 5ปีที่แล้ว เรื่องการโอนเงินที่หน้าตู้ เป็นสิ่งที่หลายๆคนชอบนะครับ เพราะว่าไม่ต้องไปรอคิวนานๆในธฯาคาร แต่ตอนนี้เราสามารถที่จะใช้งานบนแอป CIMB THAI DIGITAL BANKING ได้แล้วนะครับ สะดวกกว่าเมื่อก่อนมาก สามารถ โอน จ่าย ได้ที่บ้านผ่านมือถือเราเลยครับ แถมไม่กำหนดเวลาในการใช้งานด้วย ค่าบริการก็ไม่มีอีกครับ

2021.06.29 6:45

Gosin--

"ปกติแล้วเป็นคนใช้ จ่ายผ่านบัญชีเงินฝากบ่อยมาก" เจ้าของกระทู้เว้นวรรคซะผมอ่านเข้าใจความหมายผิดเลยครับ ไม่ได้ว่าอะไรนะ แค่รู้สึกตลกตัวเองที่ต้องกลับมาอ่านซ้ำอีกทีว่ากระทู้นี้เกี่ยวกับอะไรกันแน่ เป็นเรื่องบัญชีเงินฝาก การหางานทำ หรือการแนะนำอาชีพกันแน่ ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วครับ อ้าว!ผมเม้นท์มาไม่ได้เกี่ยวกับคำถามของคุณเลย

2021.07.21 4:14

นชาภา

พี่คะเดี่ยวนี้มันหมดยุคที่เราต้องไปยืนโอนเงินที่หน้าตู้ เอทีเอ็ม หรือ ไปที่ธนาคารแล้วนะคะพี่ เราทำเองได้เลยคะ พี่โหลดแอพของธนาคารเขามาหรือยัง สมัครแล้วก็ผูกบัญชีของพี่เข้ากับแอพของเขาก่อนคะ ถ้าทำไม่ได้ตอนนี้โทรนัดเจ้าหน้าที่ก่อนคะ จะได้ไม่ต้องไปรอคิวนานๆ รับรองว่าถ้าพี่ใช้ได้งานแอพนี้แล้วพี่จะติดใจคะ

2021.08.21 6:4

กัญญาณัฐ

ตั้งแต่มี แอพธนาคาร ที่เราผูกเข้ากับบัญชีธนาคารของเรา เราก็ไม่เคยไปโอนเงินที่ตู้ ATM หรือที่ธนาคารอีกเลยคะ ใช้งานผ่านแอพง่ายกว่าแล้วก็สะดวกกว่าเยอะด้วยคะ แล้วเรายังสามารถโอนเงินผ่านหมายเลขโทรศัพท์ สำหรับคนมราผูกหมายเลขโทรศัพท์ กับบัญชีได้อีกด้วยคะ เราไม่ต้องมานั้งจำเลขบัญชีให้ลำบากอีกแล้วละคะ สบายจริงๆ

2021.09.25 7:43

ลิลลี่

อยากเพิ่งเติมเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ของบัตรตัวนี้ให้จขกททราบเพิ่มเติมนะคะ เพราะคิดว่าคงน่าจะได้คำตอบไปหมดแล้วเกี่ยวกับเรื่องการโอนเงิน บัตรใบนี้สามารถนำไปซื้อของใน 7-11 ได้ มีดีตรงที่ว่าสามารถสะสมแต้มได้ทุก 10 บาท จะได้แต้ม 2 คะแนน ไม่ทราบว่าเคยลองไปใช้ดูรึยังคะ ยังงัยลองเอาไปใช้ดูนะคะ เพราะอยากให้ได้ประโยชน์อย่างเต็มที่จริงๆ

2022.01.17 1:51

Anchana/88

รู้สึกงงๆกับคำถามของเจ้าของกระทู้ที่บอกว่า "เปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice สามารถโอนเงินผ่านทางตู้ atm ได้ไหม? หรือว่าต้องผ่านทางเคาน์เตอร์สาขาอย่างเดียว?" ถ้าจะฝากเงินต้องเป็นตู้ฝากเงินมั้ยอะคะ ถ้าฝากเงินที่ตู้ไม่ได้แล้วต้องไปฝากที่สาขาของธนาคารอย่างเดียว มันจะลำบากกับลูกค้านะคะ

2022.02.26 9:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี