Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

ปกติแล้วเวลาผมจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เนี่ยผมก็จะฝากครั้งละเยอะๆเลย ก็เลยไม่ชอบไปฝากตามตู้ ATM เพราะว่าเสี่ยงโดนขโมยได้ เลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice ผ่านทางเข้าสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยผมสามารถไปฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ? หรือจะไปฝากได้เฉพาะสาขาที่ผมไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้น?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Yuri

ถ้าไปฝากเงินคราวละมากๆผมก็แนะนำให้ไปฝากที่สาขาของธนาคารดีกว่านะครับ เพราะเดี๋ยวนี้ถึงจะไปฝากตามตู้ ATM ใกล้ๆที่มีตำรวจหรือยาม บางครั้งก็ยังไม่ปลอดภัย ส่วนสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เราสามารถเอาเงินไปฝากเข้าบัญชีได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยครับ ไม่จำเป็นจะต้องไปเฉพาะสาขาที่เราเปิดบัญชีด้วยนะ

2020.08.16 17:17

จาง

ฝากได้ทุกสาขาค่ะไม่จำเป็นต้องเป็นเฉพาะสาขาที่เราเปิดบัญชีไว้หรือที่จริงเดี๋ยวนี้มีบริการตู้ฝากเงินที่เป็นตู้เดียวกันกับตู้ atm แล้วเอาเงินไปฝากเข้าตู้บัญชีนั้นก็ได้ค่ะแค่จำเลขบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของเราได้ หรือไม่ก็มีบัตร ATM แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปถึงเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารไม่ต้องเสียเวลานานด้วยแต่ถ้ามีคนใช้บริการตู้เยอะกว่าจะต้องเสียเวลาที่ตู้เหมือนกันนะ

2020.11.13 6:16

Wilaiwan 38-1

เรื่องการฝากเงินนี่ จะไปฝากที่สาขาไหนเจ้าหน้าที่ธนาคารเขาก็ยินดีรับทั้งนั้นล่ะค่ะ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice ก็เช่นกันจะไปฝากที่สาขาไหนก็ได้ตามที่เจ้าของบัญชีสะดวก แต่เราไม่แน่ใจเรื่องนึง ก็คือ ถ้าเจ้าของบัญชีไปฝากเงินที่สาขาอื่น ไม่ใช่สาขาที่เปิดบัญชี จะต้องเสียเงินค่าธรรมเนียมมั้ยคะ?

2020.12.10 14:17

ชัยวัฒน์

ใช่ครับไม่ว่าจะเป็นสาขาไหนเขาเอาทั้งนั้นแหละครับ แล้วก็สามารถที่จะฝากเงินต่างธนาคารได้ด้วย แต่ส่สนตัวไม่เคยฝากข้ามธนาคารนะ เพราะได้ยินว่าเสียค่าธรรมเนียมนะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรว่าเสียกี่บาท แล้วเรื่องการโอนเงิน ส่วนใหญ่แล้วเราไม่ค่อยมีเงินสดในมือเลยไม่ค่อยเครียดเท่าไร ส่วนใหญ่เราโอนผ่านแอพฯอย่างเดียวเลย

2021.02.28 7:23

เกษร

ฝากนะฝากได้ทุกสาขา ของเขานั้นแหละ แต่ ถ้าไปใากเงินช่วงนี้ คุณอาจจะต้อง โทรจองคิวกับธญาคารก่อนไหมคะ อย่างของเรา ทำบัญชีกับธนาคารกรุงไทย เวลาที่จะไปธนาคารตอนนี้เรายังต้องโทรไปจองคิวล่วงหน้าเลยคะ เขาบอกว่าให้บริการแค่ 20กว่าคน ต่อวันเท่านั้น ถ้าอยากฝากจริงๆ ไปที่ 7/11 ดูไหมคะ ฝากเข้าบัญชีหลักของคุณก่อนแล้วค่อยโอนไปที่ ซีไอเอ็มบี

2021.08.12 4:35

Chonpat

ผมไม่เข้าใจเจ้าของกระทู้อะ คุณบอกว่าปกติแล้วจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์จะฝากครั้งละเยอะๆ แล้วมาถามว่า ถ้าจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice สามารถไปฝากได้ที่สาขาไหนบ้าง? คุณเคยเปิดบัญชีธนาคารมาก่อนแล้วนี่ครับ ไปฝากเงินที่สาขาของธนาคารก็บ่อย แล้วคุณไม่รู้เหรอว่าฝากที่สาขาไหนได้บ้าง

2021.09.19 15:19

PaoPao

จริงๆการฝากเงินก็ไม่จำเป็นที่จะต้องฝากผ่านตู้ ATM เท่านั้นนะ เดี๋ยวนี้ถ้าคุณมีหลายบัญชีคุณสามารถใช้ app โอนเข้าบัญชีอีกบัญชีนึงก็ได้ สะดวกมากกว่าที่คุณจะไปฝากตามตู้ atm หรือฝากที่ธนาคารอีก ยังไงคุณลองดูนะครับเพราะว่ามันเป็นทางเลือกที่ดีมากเลย สะดวกปลอดภัยแล้วก็ไม่ต้องไปเสี่ยงติดโรคด้วย คิดว่า ธนาคาร CIMB เค้าน่าจะมี App เหมือนกันนะ

2022.01.10 2:20

วรพงศ์

ไม่ใช่แค่เอาเงินเข้าบัญชีด้วยการฝากเข้าเท่านั้นนะ บัญชีธนาคารของพี่ที่เปิดเอาไว้พี่ยังสมารถให้คนอื่นโอนเงินเข้ามาให้พี่ได้ด้วยนะ ช่วงโควิดแบบนี้การเดินทางไปฝากเงินที่สาขาอาจจะไม่ใช่ทางเลือกที่ดีเท่าไรนะ ยังไงรองๆทดลองโอนเงินเข้าบัญชีแบบที่ผมบอกก็ได้นะ รับรองว่าสะดวกกว่าเยอะหลายเท่าตัวเลยละ เราไม่ต้องมาจับเงินสดด้วย

2022.02.05 7:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี