Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai ทางตู้ ATM ได้ไหม?

มีคนแนะนำว่า ให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เพราะว่ามันมีกระเป๋าเงินสมาร์ทเพิร์สที่ใช้งานสะดวกอยู่ แต่ส่วนตัวแล้วแต่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อันไหนก็ได้ แต่อยากจะรู้ว่า ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Choice แล้วอยากจะฝากเงินเข้าไปในบัญชี แต่ขี้เกียจไปที่สาขาของธนาคารเราจะฝากเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wipada

คิดว่าได้นะคะ เพราะว่าถ้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราไปเปิดเนี่ย สามารถเปิดใช้งานบัตร ATM ได้ เราก็สามารถทำธุรกรรมการเงินต่างๆผ่านทางตู้ atm ได้เหมือนกัน อย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เราสามารถสมัครบัตร ATM เพื่อใช้งานได้ ก็แสดงว่าเราสามารถไปฝากเงินผ่านทางตู้ atm ได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องไปฝากเงินถึงที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะ

2020.08.17 17:17

ฉิน

ได้อยู่แล้วค่ะที่จริงถ้าเรามีบัตร ATM แล้วเจอตู้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่เป็นตู้เอทีเอ็มนะคะเราก็ฝากเข้าที่ตู้ atm ได้เลยมันจะไม่ต้องไปต่อเข้าคิวที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย หรือว่าถ้าไม่สะดวกไม่ได้ทำบัตร ATM อะไรเอาไว้เราแนะนำให้เอาเงินน่ะเข้า app wallet และโอนเข้าบัญชีธนาคารก็ทำได้เหมือนกันนะคะ Happy wallet เดี๋ยวนี้เติมผ่านทางเซเว่นก็ได้ค่ะ

2020.11.13 6:17

Wilaiwan 38-1

เจ้าของบัญชีถามว่า ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แล้วเวลาฝากเงินเข้าไปในบัญชี จะฝากเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม? หมายถึงการฝากเงินสดเข้าบัญชีของตัวเองหรือเปล่าคะ ถ้าอย่างนั้นต้องไปฝากที่ตู้..อะไรนะ จำชื่อไม่ได้ แต่มันไม่ใช่ตู้เอทีเอ็มอะค่ะ เจ้าของกระทู้พอจะนึกออกมั้ย เราว่าคุณน่าจะเคยเห็นนะ

2020.12.10 14:25

ชัยวัฒน์

ได้ข่าวมาว่าตอนนี้ ธนาคาร CIMB เขายกเลิกการมช้งานตู้ เอทีเอ็มของเข้า ทั้งสองแบบเมื่อปลายปีที่แล้วใช่ไหมครับ แต่ไม่ต้องห่วงนะครับ สามารถที่จะเอาเงินไปฝากที่ ตู้รับฝากเงินของธนาคารอื่นๆได้ครับ ฟรีไม่มีค่าธรรมเนียมนะครับ แปลกใจเหมือนกันครับว่าทำไมเขายกเลิก หรืออาจะเป็นเพราะตู้เขาน้อยอยู่แล้วหรือเปล่าเขาเลยไปใช้ร่วมกับเจ้าอื่นๆแทน

2021.02.28 7:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี