Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

คือผมกำลังจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แต่บางครั้งผมถอนเงินออกมาเยอะ เป็นคนไม่ชอบถอนเงินผ่านทางตู้ ATM เลยอยากรู้ว่าถ้าผมจะไปถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ผมจะไปถอนได้จากที่สาขาไหนของธนาคาร CIMB Thai มากครับ? หรือถ้าผมจะไปถอนเงินผมต้องไปถอนจากสาขาที่ผมไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กนกพร

เข้าใจนะครับ เวลาไปถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์และเราถอนเงินออกมาเยอะบางทีการไปถอนที่สาขาของธนาคารก็ทำให้เรารู้สึกปลอดภัยกว่า แล้วก็บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ เราสามารถไปถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยครับ ไม่ใช่ว่าเราไปเปิดบัญชีที่สาขานี้ก็ถอนออกมาได้จากสาขานี้สาขาเดียวนะครับ

2020.08.18 17:17

ฉิน

ได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยค่ะ ที่จริงต่อให้ข้ามจังหวัดเราก็ไปถอนออกมาได้นะโทรศัพท์ได้แล้วก็เป็นลูกค้าของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยู่แล้ว แต่อันนี้ไม่มั่นใจเรื่องค่าธรรมเนียมก็เคยได้ยินว่าการทำธุรกรรมการเงินข้ามเขตจะทำให้เราต้องเสียค่าธรรมเนียมก็ได้ซึ่งก็ไม่เคยไปถอนเงินที่ต่างจังหวัดสักทีถ้าจะถอนเดี๋ยวนี้เราว่าใช้แอป Banking อะไรแบบนี้ง่ายกว่านะ

2020.11.13 6:17

ภีม peem 🍕🍕

ถ้าเจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แล้วจะไปฝากเงินหรือถอนเงินออกมาจากบัญชีของตัวเองที่สาขาไหน เท่าไหร่ก็ได้ครับ แต่อาจจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในกรณีที่ข้ามเขตพื้นที่นะครับ ยังไงก็คอยดูยอดบัญชีของตัวเองบ่อยๆ จะได้รู้ว่ามีการเดินบัญชีอย่างถูกต้องมั้ย เพื่อความปลอดภัยของบัญชีคุณครับ

2020.12.10 14:31

ศรีสุธรรม

ทำไมทำตัวเองให้ลำบากแบบนี้ครับ ไม่ชอบกดเงินที่ตู้แต่ชอบไปถอนเงินที่ธนาคาร เหนื่อยไปไหมครับ นี่ทราบข่าวไหมครับ ว่าอีกหน่อย ธนาคารหลายที่ในบ้านเราเขาจะปิดแล้วนะครับ เพราะว่าตอนนี้คนใช้แอพฯธนาคารกันเยอะขึ้นนะครับ ทำให้ไม่มีความจะเป็นที่ต้องมีสาขาธนาคารเยอะๆ ยังไงฝึกใช้งานดีกว่าไม่อย่างนั้นอนาคตจะต้องลำบากนะครับ

2021.02.28 7:23

ชวลิต

ไม่ทราบว่าที่จะถอนเเงินนี้จะเอามาก็บไว้กับตัวหรือว่าต้องไปจ่ายค่าอะไรเหรอครับ ตอนนี้ไม่ต้องไปที่ธนาคารแล้วครับ ไม่ต้องไปเสี่ยงติด โควิด-19 แล้วครับ เดี่ยวนี้เขาหันมาใช้แอพฯ ของธนาคารกันแล้วครับ แถมไม่ต้องเสียค่าบริการอะไรด้วยนะครับ สะกวดแล้วก็ทันใจมากเลยครับ หามาใช้เถอะครับ รับรองว่าใช้แล้วคุณจะชอบมัน

2021.06.22 14:57

P-a-t-p-o-l

ถอนเงินออกจากบัญชีครั้งละมากๆ ก็เข้าใจเจ้าของกระทู้ได้นะว่าไม่อยากไปกดเงินสดออกมาจากตู้เอทีเอ็มหรอก แต่การไปทำธุรกรรมการเงินที่สาขาของธนาคารก็ต้องระวังมากนะในตอนนี้ คุณเปลี่ยนวิธีถอนเงินสดจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point มาเป็นการโอนเงินผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารไปยังบัญชีอื่นที่คุณต้องการดีมั้ยครับ

2021.07.23 6:26

ศราวุฒิ

เท่าที่ผมเห็น นะครับ ธนาคาร CIMB ส่วนใหญ่ จะมีแค่สาขาเดียวในจังหวัดนั้นๆนะครับ คุณไม่ต้องเป็นห่วงหลอกครับ ตอนนี้ สามารถผูกหมายเลขบัญชีกับแอพธนาคารได้แล้วครับ แต่เท่าที่ทราบ CIMB จะเสียค่าธรรมเนียมด้วยใช่ไหมครับ ใช้งานผ่านแอพโอนเข้าบัญชี ที่กดเงินฟรี ดีไหมครับ จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม ประหยัดได้เยอะเลยนะครับ

2021.08.16 7:13

Sarunyu

@ศรีสุธรรม อ้าวพี่!!! พี่ไปอยู่ที่ไหนมาครับ ไม่ใช่ทำให้ตัวเองลำบาก แต่ว่าพี่รู้ไหมว่าตู้ ATM ของธนาคาร CIMB นะมันไม่มี ก็เลย เจ้าของกระทู้ เขาคงจะงงนะครับว่าถ้าจะไปถอนเงินอยู่ต้องเข้าไปที่สาขาธนาคารเลยไหม หรืออะไรยังไง ก็คือสามารถถอนเงินได้ที่ตู้ของธนาคารอื่นๆได้นะครับ เรื่องมันก็เป็นอย่างนี้แหละ ไม่ใช่ว่าอยากจะลำบาก

2021.09.28 15:38

T

เดี๋ยวนี้คุณจะกดเงินธนาคารไหนอะไรยังไงกับตู้ atm ไหนก็ได้หมดแหละ ไม่มีปัญหาเลย แต่เขาจะมีบอกว่าถ้ากดเกินกี่ครั้งขึ้นไปเขาก็จะเก็บค่าธรรมเนียม คุณไม่ต้องลำบากไปหาตู้ของธนาคารของคุณหรอก มันลำบากเกินไปหรือเปล่าอย่างนั้นหน่ะ เอาเป็นว่าคุณอยากจะกดตู้ไหนคุณก็ไปกดได้เลยครับไม่มีปัญหานะ ไม่ต้องกังวลใจไป หรือจะจ่ายผ่านแอปก็ได้ถ้าต้องซื้อของไม่ต้องไปกดให้เสียเวลา

2022.01.18 2:37

ธีระยุทธ

ไปที่ธนาคารตอนนี้คิดว่าไม่น่าจะสมควรไปเท่าไรเลยนะ ช่วงโควิด-19แบบนี้หลีกได้หลีกเลยดีกว่า ไปแล้วติดเชื้อโควิด-19ขึ้นมาลำบากแย่เลยนะ ตอนนี้ถ้าอยากทำธุรกรรมทางการเงิน เราสามารถสมัครแอพฯของธนาคารแล้วก็ผูกหมายเลขบัญชีของเราเข้ากับแอพนได้แล้ว แล้วเราก็ไม่ต้องจำเป็นที่จะจับเงินสดด้วย โอนจ่ายอะไรง่ายมากๆเลยครับ

2022.02.10 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี