Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

บางครั้งเนี่ยถ้าเราจะโอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราไปเปิดเราก็ต้องไปเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้นเราถึงจะโอนเงินได้ เลยอยากรู้ว่าถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point แล้วเราอยากจะไปทำการโอนเงินผ่านทางเข้าแต่ละสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราจะต้องไปโอนเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยหรือเปล่า?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Leigh

ไม่เคยไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารอื่นเลยค่ะ เพราะว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารนี้เราก็สามารถทำธุรกรรมการเงินได้ทุกสาขาของธนาคารเลยอย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ถ้าเราอยากจะโอนเงินผ่านทางเคาน์เตอร์สาขาของธนาคารเราก็สามารถไปทำการโอนเงินได้ทุกสาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเลยค่ะ

2020.08.19 17:17

ฉิน

โอนได้ทุกสาขาค่ะไม่ใช่หรือว่าเฉพาะแต่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยเท่านั้นเพราะเราเองก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไม่เคยเห็นเงื่อนไขข้อนี้เลยค่ะของธนาคารอื่นแล้วก็ไม่เคยเห็นคิดว่าน่าจะเป็นเหมือนกันหมดทุกธนาคาร แต่ถ้าโอนเงินเดี๋ยวนี้เราว่ามันจะไม่ต้องไปส่งสาขานะลองโหลด Application Banking ของธนาคารมาใช้ดู อันนี้สะดวกกว่าไปโอนเงินที่สาขาอีกนะคะ

2020.11.13 6:17

ภีม peem 🍕🍕

เรื่องการโอนเงินจากบัญชีของเราไปยังบัญชีอื่น ทางธนาคารไม่มีข้อห้ามเกี่ยวกับสาขาที่ไปโอนเงินหรอกครับ ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ก็เหมือนกันแหละ เจ้าของบัญชีจะไปโอนเงินที่สาขาไหนก็ได้ แค่ระวังเรื่องค่าธรรมเนียมเท่านั้นเอง เพราะทุกธนาคารมีเงื่อนไขเรื่องนี้ต้องดูรายละเอียดก่อนโอนเงินให้ดีครับ

2020.12.10 14:41

ศรีสุธรรม

ถ้าการใช้งานถูกผูกขาดที่แค่สาขาที่เราไปเปิดบัญชีก็แย่สิครับ อย่างถ้าผมเปิดบัญชีนี้ที่หนองคลาย แล้วเวลาที่ผมจะโอนเงินให้ใคร ผมต้องมาเสียค่ารถเดินทางกลับไปที่หนองคายเหรอครับ ไม่ใช่แน่นอนใช่ไหมครับ ทำที่ไหนก็ได้ครับ ยิ่งตอนนี้ทำที่บ้านเราเองก็ได้ครับ เพียงแค่เรามีแอพฯธนาคารที่ผูกกับบัญชีของเราทุกอย่างก็อยู่ที่มือเราแล้วครับ

2021.02.28 7:23

Pakawan83

การโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ไปบัญชีธนาคารเดียวกันแต่เป็นสาขาอื่น หรือโอนไปบัญชีธนาคารอื่นเลยก็ทำได้โดยการใช้แอพพลิเคชั่นของธนาคารนี่คะ สะดวกดีด้วยนะ เราว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้คงจะมีแอพพลิเคชั่นของธนาคารนี้แล้วล่ะ แต่ถ้าจำเป็นต้องไปโอนที่สาขาของธนาคาร..ก็ตามที่มีคนเข้ามาคอมเม้นท์เลยค่ะ

2021.07.16 9:50

เทิดศักดิ์

จะโอนเงินช่วงนี้ ที่ธนาคาร ผมว่าอย่าไปเสี่ยงเลยครับ โหลดแอพ ของ CIMB Thai Digital Banking มาใช้งานเลยครับ ง่ายกว่าไปที่ธนาคารเยอะเลย แล้วไม่ต้องทำช่วงเวลาที่ธนาคารเปิดเท่านั้น ทำตอนไหนของวันก็ได้ นึกขึ้นมาว่าต้องโอนเงินตอนเที่ยงคืนก็สามารถทำได้ แถม เราไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมในการโอนเงินด้วย หัดใช้เลยครับ สะดวกมากๆ

2021.08.18 9:31

สุพัฒนา

สมัครใช้งาน CIMB Thai Digital Banking เหมือนที่พี่ๆเขาบอกดีกว่าคะ ไม่ต้องไปธนาคารให้เสียเวลาคะ วันก่อน เราเดินเที่ยวในห้าง เห็นธนาคารแต่ละเจ้า แจ้งลูกค้าด้วยคะว่าต้องทำการจองคิวล่วงหน้าเลาจะเข้าไปใช้บริการ แถมวันหนึ่งรับลูกค้า ไม่กี่คนเองคะ ถ้าพี่สมัครใช้งาน ผ่านแอพ สามารถทำได้ด้วยตัวเอง ช่วงเวลาไหนก็ได้เลยคะ

2021.09.30 5:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี