Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

เป็นคนขี้ลืมค่ะโดยเฉพาะลืมจ่ายค่าไฟ กว่าจะรู้ตัวอีกทีเขาก็กำลังจะมาตัดไฟแล้ว เป็นบ่อยมากแล้วก็ต้องรีบวิ่งไปที่การไฟฟ้าไปจ่ายเงินค่าไฟ ก็เลยคิดว่าถ้าใช้บริการตัดเงินออกจากบัญชีอัตโนมัติเพื่อจ่ายค่าสาธารณูปโภคได้เลยก็ดีมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point อยู่ค่ะอยากรู้ว่าเราจะสามารถใช้ระบบหักเงินอัตโนมัติจากบัญชี CIMB Thai Smart Point เพื่อจ่ายค่าน้ำค่าไฟแบบนี้ได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jessie

งั้นเราก็สายเดียวกันค่ะ แต่ทางนี้ชอบลืมจ่ายค่าน้ำมากกว่า ส่วนตัวก็ใช้ระบบหักเงินอัตโนมัติจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point อยู่ค่ะ คือถ้าเราลงทะเบียนไว้เนี่ย ทุกครั้งที่บิลค่าน้ำ ค่าไฟหรือว่าค่าเน็ตมาเนี่ย ทุกบิลที่เราลงบัญชีไว้ ธนาคารก็จะหักเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ของเราเพื่อจ่ายค่าบิลพวกนั้นให้เลยค่ะ

2020.08.20 17:17

หยาง

ใช้ได้นะคะใช้ระบบบริการหักบัญชีเงินฝากอัตโนมัติเลยก็ได้ แสดงว่าถ้าจะจ่ายพวกค่าสาธารณูปโภคบริโภคพวกค่าน้ำค่าไฟเนี่ยจ่ายผ่านทาง App True wallet ดีกว่าไหมพรุ่งนี้เห็นว่ามีโปรโมชั่นถ้าจ่ายครบได้เงินคืนด้วยนะ หรือไม่ก็ได้แต้มได้คะแนนเราว่าดีกว่าเยอะ สะสมไว้ใช้จ่ายอย่างอื่นถ้าได้เงินคืนก็ยังเอาไว้จ่ายค่าน้ำค่าไฟรอบหน้าได้แล้วว่าจ่ายทาง App พวกนี้ดีกว่านะ

2020.11.13 6:18

ภีม peem 🍕🍕

ยังเป็นกันอยู่เหรอครับ เรื่องลืมจ่ายค่าไฟฟ้า ค่าน้ำประปาเนี่ย มีหลายช่องทางมากนะสำหรับการจ่ายค่าสาธารณูปโภคพวกนี้ ไม่ต้องไปจ่ายเอง แค่จ่ายผ่านมือถือซึ่งมีหลายแอพพลิเคชั่นมากเลย เรื่องการเตือนให้จ่ายเงินก็มีหลายวิธีเช่นกัน สมุดจด ปฏิทิน และอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์หลากหลาย สามารถนำมาใช้เตือนตัวคุณเองได้ครับ

2020.12.10 14:45

ศรีสุธรรม

ถ้าใช้จ่ายค่าไฟฟ้าผ่นวอลเล็ทแบบที่เพื่อนบอก แบบนี้เราคิดว่าเราก็ลืมด้วยเหมือนกันคะ ชอบแบบที่หักแบบอัตโนมัติเลยคะ ไม่ต้องมาคอยเชคว่าอันนี้จ่ายหรือยังไม่ได้จ่าย แล้วอีกอย่างบิล พวกค่าน้ำค่าไฟฟ้า ส่วนใหญ่เอามาเหน็บที่บ้านแต่ก็มักหายบ่อยๆด้วย แบบที่เพื่อนจะทำนี้แหละคะ เราว่าเหมาะที่สุดแล้วคะ แถมทำเรื่องหักไม่ยากด้วย

2021.02.28 7:23

ณัฐนันท์

เอาว่า น่าใช้คะ สำหรับการหักบัญชีทุกสินเดือน อย่าว่าอต่คนขี้ลืมเลยคะ บางครั้งเราไม่ลืมแต่ก็ไม่มีเวลาไปเสียส่วนนี้แถมถ้ารอเวลาว่างๆ มีหวัง ไฟฟ้า กำน้ำประปา มีหวัง ต้องโดนตัดแน่นอนคะ หักบัญชีแบบนี้นะดีแล้วคะ ยิ่งช่วงนี้ด้วยยิ่งชอบเลยคะ ไมต้องไปรอคิวจ่ายนานๆ ไม่ว่าจะเป็ฯที่ออฟฟิต หรือว่า 7/11 ตอนนี้ น่ากลัวไปหมดแล้ว

2021.06.30 6:36

ประสาส์น

หักผ่านได้ทุกบัญ๙ีแหละครับ กรณี ที่จะหักค่าน้ำค่าไฟฟ้า ผ่านบัญชี ธนาคาร คูรทราบการทำไหมครับ อย่างแรกเราต้องไปที่การไฟฟ้ากับการประปา ก่อนนะครับ ไปขอเอกสาร ขอมัครจ่ายแบบที่ให้หักบัญชีก่อนนะครับ หฃังจากนั้น ก็ไปที่ธนาคาร เอาเอกส่รทั้งหมด ยื่นเลยครับ ช่วงนี้ น่าจะใช้เวลาประมาณ 10กว่าวันได้นะครับ แล้วสามารภถใช้งานได้เลบครับ

2021.08.10 7:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนเงินผ่านตู้ ATM ได้ไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

อยู่กรุงเทพต้องมีเงินเดือนสักเท่าไหร่ครับ

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Common Sense By อลิอันซ์

Common Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติเหตุจากเกิดเดินทางหากผู้ที่เอาประกันนั้นมีอายุมากกว่า 16 ขึ้นไปและไม่เกิด 65 ปี จะได้รับความคุ้มครอง 3,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันนั้นอายุต่ำกว่า 16 ปีหรือมากกว่า 65 ปีขึ้นไปจะได้รับความคุ้มครอง 1,500,000 บาท และได้รับค่ารักษาในต่างประเทศสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

Common Sense By อลิอันซ์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี