Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ดอกเบี้ยเท่าไหร่คะ?

คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เนี่ย ได้ยินว่าธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราทุกเดือน แถมตอนเปิดบัญชีก็ไม่ได้กำหนดจำนวนเงินฝากขั้นต่ำด้วย ทำให้คิดว่าเฮ้ยบัญชีตัวนี้น่าสนใจอ่ะ แต่อยากรู้ว่าเงื่อนไขดีแบบนี้ ดอกเบี้ยที่ได้จะดีด้วยหรือเปล่า อยากรู้ว่าอัตราดอกเบี้ยต่อปี ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai smart Point ได้เท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Aster

ไปดูเงื่อนไขบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point มา เงื่อนไขก็ดีจริงๆนั่นแหละค่ะ ทำให้อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากตัวนี้ด้วยเลย แล้วก็ไปเห็นมาด้วยเขาว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้จะอยู่ที่ 0.300 เปอร์เซ็นต์นะคะ ดูเหมือนว่าดอกเบี้ยที่ได้ก็อาจจะไม่ได้สูงขนาดนั้น แต่ว่าก็ไม่ใช่จำนวนดอกเบี้ยที่ขี้เหร่เลยนะคะ

2020.08.23 17:17

นก

รอดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยให้ดอกเบี้ยไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากที่เอาไว้เก็บเงินไว้เป็นทางผ่านมันก็ไม่ซีเรียสรู้สึกว่าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่โอเคอยู่แต่ถ้าต้องการหวังผลกำไรหรือดอกเบี้ยจริงๆเราแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวอื่นนะอย่างตัว speed Saving น่าจะได้ดอกเบี้ยสูงกว่านี้ 1.3% ไหมก็จำไม่ได้ น่าจะได้เงินเยอะกว่า

2020.11.13 6:19

🦉นกฮูก🦉

ผู้ที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point จะได้รับดอกเบี้ยจากธนาคารทุกเดือน...ดีนะครับ อัตราดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็คงประมาณนั้นแหละ อย่างที่มีคนบอกไปแล้ว ประมาณ 0.3 % ใช่มั้ยครับ ถ้าอยากจะได้ดอกเบี้ยเยอะหน่อยก็ต้องฝากเงินเข้าบัญชีไว้เยอะๆด้วยเหมือนกัน ไม่ต้องกังวลมากครับ ค่อยๆเก็บ ค่อยๆฝาก

2020.12.10 15:26

คุณทะวงษ์

ทำไมแต่ละคนแจ้งเรื่องดอกเบี้ยไม่ค่อยตรงกันเลยครับ กับบัญชีที่เป็นของ CIMB รู้สึกว่าหลายตัวนะครับที่ผมาผ่านๆตา ดอกเบี้ยไม่ค่อยตรงกันเลยครับ อย่างของตัวนี้ก็บอกว่า 0.30บ้าง 1.37 บ้าง ต่างกันเยอะนะครับ แบบนี้แสดงว่าเรื่องของดอกเบี้ยทางธนาคารเขาจะเปลี่ยนแปลงบ่อยๆใช่ไหมครับ อย่างล่าสุดที่ผมเจอ คือได้ที่ 0.20 นะครับ ทำไมลดลงมากจัง

2021.02.28 8:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

All (อี วอลเล็ต)

การยืนยันตัวตนด้วยบริการ i confirm คืออะไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี