Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปีของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินที่เราฝากไหม?

ไปเห็นมานะคะว่าอัตราดอกเบี้ยที่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point จะอยู่ที่ 0.300 เปอร์เซ็นต์ แต่ทีนี้อยากจะรู้ว่าจำนวนดอกเบี้ย 0.300 เปอร์เซ็นที่ว่า เป็นจำนวนดอกเบี้ยสูงสุดไหม? หรือว่าถ้าเราฝากเงินเข้าไปในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point มากกว่านี้อัตราดอกเบี้ยที่เราได้ก็จะสูงกว่านี้ด้วย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pramanat

ปกติบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็จะมีอัตราดอกเบี้ยตามจำนวนเงินที่เราฝากเข้าไปใช่ไหมคะ อย่างเช่นถ้าฝากเงินน้อยกว่า 100,000 บาท ก็จะได้ดอกเบี้ยเท่านี้ ถ้าฝากเงินมากกว่า 100,000 บาท ก็จะได้ดอกเบี้ยเท่านั้น แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้เนี่ย ไม่ว่าเราจะฝากเงินเข้าไปเท่าไหร่อัตราดอกเบี้ยที่เราจะได้ก็จะอยู่ที่ 0.300% ค่ะ

2020.08.24 17:17

นก

ได้ดอกเบี้ยเท่าเดิมค่ะเพราะว่าอัตราดอกเบี้ยที่มีในตอนนี้เป็นจำนวนที่ต่ำสุดอยู่แล้วนะ น่าจะสูงขึ้นกว่านี้สักนิด ส่วนใหญ่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ให้ดอกเบี้ยต่ำๆน่าจะมีประกันพ่วงด้วยจะเอาบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทย ตัวนี้ไม่ได้มีประกันพ่วงมาให้ด้วยไม่ได้มีอะไรเลยแถมดอกเบี้ยอย่างน้อยกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบปกติด้วยหรอเราก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไม น้อยจริงๆนะ

2020.11.13 6:19

😊ตุ้ยนุ้ย😊

ณ เวลานี้นะคะ แค่มีเงินไปฝากในธนาคารบ้างก็ดีมากแล้วล่ะค่ะ บางคนอาจรู้สึกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ให้ดอกเบี้ยน้อยจัง แค่ 0.3% เอง แต่สำหรับเรา ก็อย่างที่บอกไปนั่นแหละ จะได้ดอกเบี้ยสักกี่เปอร์เซ็นต์ก็เอา เพราะการมีเงินเก็บไปฝากธนาคารในช่วงเวลาอย่างนี้มันไม่ง่ายเลยค่ะ คนทำงานธรรมดาๆอย่างเราก็งี้แหละ

2020.12.10 15:37

ลำปรางค์

ไม่ใช่คะ ดอกเบี้ยของบัญชีนี้เป็นดอกเบี้ยที่คงที่คะ ต่างจากตัวที่เป็นแบบสปีดคะ ที่ดอกเบี้ยจะปรับตามอัตตราเงินที่เรามีคะ ดอกเบี้ยของบัญชีตัวนี้ เขามีการปรับนิดหน่อยแล้วนะคะ ช่วงต้นปีที่ผ่านมาเขาลดลงมาที่ 0.20 แล้วนะคะ ดอกเบี้ยตอนนี้ได้รับผลกระทบจากโควิด-19ด้วยเหมือนกันนะคะ คาดว่าปลายปีนี้ดอกเบี้ยน่าจะดีขึ้นนะคะ

2021.02.28 8:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี