Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เปิดใช้กับบัตร ATM ตัวอื่นได้ไหม?

เห็นบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai smart Point ตัวนี้เราสามารถเปิดใช้งานคู่กับบัตร ATM ได้ เลยอยากจะรู้ว่า ถ้าเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point สามารถผูกใช้งานกับบัตร ATM ตัวไหนก็ได้ไหม? ที่เป็นของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย? หรือว่าเราเลือกไม่ได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

chatchai

ที่บอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point สามารถเปิดใช้งานกับบัตร ATM ได้อันนี้ถูกค่ะ แต่ว่าบัตร ATM ที่เราสามารถเปิดใช้งานได้เนี่ยต้องเป็นเฉพาะบัตร ATM CIMB Thai Smart Point คู่กันกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เท่านั้นเราไม่สามารถใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เปิดใช้งานกับบัตร ATM ตัวอื่นได้ค่ะถึงแม้ว่าจะเป็นบัตร ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ตาม

2020.08.25 17:17

นก

ส่วนยาแล้วบัตร ATM ก็จะมีผูกกับบัญชีและทับทิมบัญชีเดียวเท่านั้นนะคะและไม่เคยได้ยินว่าเราจะเอาบัตร ATM ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวอื่นมาพ่วง ทำบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีกตัวนึงได้เลยคือตั้งแต่ตอนที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วพนักงานก็จะถามเราว่าต้องการเปิด ATM ไหมแล้วก็จะเปิดได้เฉพาะบัตร ATM ของบัญชีตัวนั้นในวันที่เราไปเปิดบัญชีเท่านั้นค่ะ

2020.11.13 6:19

😊ตุ้ยนุ้ย😊

"บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เปิดใช้กับบัตร ATM ตัวอื่นได้ไหม?" เจ้าของกระทู้หมายถึง การเปิดใช้บัตรเอทีเอ็ม ไม่ใช่ บัตรเครดิตใช่มั้ย ถ้าใช่ บัตรเอทีเอ็มมันจะมีตัวอื่นได้ยังไง มันก็มีอยู่ตัวเดียวแหละ เปิดบัญชีไหนก็พ่วงกับบัตรเอทีเอ็มในนั้น ไม่ใช่บัตรเครดิตนะคะที่จะมีให้เลือกว่าจะใช้แบบวีซ่าหรือมาสเตอร์การ์ด

2020.12.10 15:45

ลำปรางค์

จริงแล้วบัญชีนี้เขา เอาไว้ใช้สำหรับ ผูกกับบัตรที่มากับบัญชีคะ เราเองก็ไม่เคยใช้งานนะคะ แต่มีเพื่อนบางคนบอกว่าจะเป็นเหมือนบัตรเติมเงินคะ สามารถใช้จ่ายด้เหมือนเงินสดแล้วก็ทุกการใช้จ่ายที่ใช้ผ่านบัตร จะมีเงินคืนให้ด้วยคะ ส่วนบัตรเอทีเอ็ม รู้สึกว่าตอนนี้คนที่ใช้ของ CIMB ต้องไปกดเงินจากธนาคารอื่นๆแล้วนะคะ

2021.02.28 8:37

Pimmy

แปลกจัง....ทำไมถึงใช้ธนาคารCIMB ดอกเบี้ยเยอะหรอคะ?? เราคนนึงที่ขอบายเพราะสาขาน้อยเกิ้น แต่เราก็อยากรู้รายละเอียดเหมือนกันนะคะว่าทำไมบางคนถึงเลือกเปิดบัญชีกับธนาคารของที่นี่ ข้อดีคือการบริการ หรือดอกเบี้ย หรือความสะดวก ??? ขอมาเเสดงความเห็นกันหน่อยนะคะ อยากรู้ค่ะ เผื่อถ้าดีจะได้ลองไปใช้บริการดู...

2021.06.27 13:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี