Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยต้องไปเปิดบัญชีที่ไหน?

ยังไม่เคยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเลยค่ะ ไม่รู้เรื่องด้วยว่ามันทำงานมันเป็นบัญชีเงินฝากยังไง เพราะทุกครั้งที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ธนาคารก็จะให้สมุดบัญชีสมุดคู่ฝากอะไรแบบนี้มาด้วย ก็เลยอยากรู้ว่าถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เราจะไปเปิดบัญชีได้ที่ไหนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nataya

ที่จริง ก็ไม่ค่อยคุยกันเท่าไหร่ใช่ไหมคะ ที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แล้วไม่ได้สมุดบัญชีมาด้วย แต่ว่าถึงจะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก แต่ก็เหมือนกันกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราเคยเปิดทั่วไปนะคะ ไม่ได้ต่างกันมากเท่าไหร่ เพียงแต่อาจจะสะดวกขึ้น และถ้าเราอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็สามารถไปเปิดได้ที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยปกติเลยค่ะ

2020.08.29 17:17

ลอง

ไปเปิดได้ทุกธนาคารเลยนะ ไม่ได้มีกำหนดไว้ว่าจะต้องเปิดที่ใดที่หนึ่งโดยเฉพาะเอาไว้ แต่ทางที่ดีเราแนะนำให้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ ตอนที่ไปเปิดก็เปิดแอปของธนาคาร/ว้เลยจะได้ไม่เสียเวลา คือ มันสะดวกมากมาย ไม่ต้องไปธนาคาร ไม่ต้องเสียเวลา จะทำธุรกรรมการเงินที่ไหนก็ได้ที่เราสะดวก ขอแต่มีออนเตอร์เน็ต

2020.11.13 6:25

season🏖

ถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ก็ต้องเปิดใช้งานแอพพลิเคชั่นของธนาคารอยู่แล้วมั้ยอะครับ สมุดบัญชีก็ไม่มี ถ้าไม่ทำผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารแล้วจะทำธุรกรรมการเงินได้ยังไง เปิดบัญชีแบบนี้ก็ดีไม่ต้องพกสมุดบัญชี แล้วก็ไม่ต้องมาเก็บ มาตามหาทีหลังว่าสมุดบัญชีอยู่ที่ไหน

2020.12.10 16:5

รุ่งนิรันดร์

ส่วนใหญ่แล้วไปเปิดที่เวบของธนาคาร CIMB เลยครับ หลังจากนั้นก็ต้องมาโหลดแอพฯของธนาคารครับ เพื่อทำการยืนยันตัวตนของเราแล้วก็ผูกบัญชีของเราเข้ากับแอพนี้ครับ การใช้งานก็จะเป็นเหมือนกันทุกธนาคารเลยครับ แต่ CIMB น่าจะดีอย่างครับ คือเรื่องของโอนเงินไปต่างประเทศเพราะเขาเป็นธนาคารของต่างชาติ การใช้งานเรื่องนี้เลยง่ายกว่าครับ

2021.02.28 8:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี