Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครบ้างสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้?

รู้มาว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากด้วย เลยคิดว่าน่าสนใจไม่เคยได้ยินว่าจะมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราจะไม่ได้สมุดคู่ฝากด้วยตอนเปิดบัญชี ก็เลยอยากจะรู้ว่าคนที่จะสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB ไทยได้ต้องเป็นคนแบบไหนคะ? ต้องเป็นเฉพาะนักธุรกิจไหม? หรือว่าคนธรรมดาก็เปิดได้คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Suntarankul

คิดว่ากลับกันเลยค่ะกลับกัน เพราะว่าคนที่จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ เฉพาะบุคคลธรรมดาเท่านั้นค่ะ ต้องไม่ใช่นักธุรกิจ ที่จริงจะเปิด เป็นบัญชีประเภทคณะบุคคลก็ยังไม่ได้เลยค่ะ เหมือนบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทยแบบไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย เปิดมาให้เฉพาะกับบุคคลธรรมดาเท่านั้นเลยค่ะ

2020.08.31 17:17

นาน่า

เฉพาะบุคคลธรรมดาเท่านั้นค่ะ ก็คือประชาชนคนธรรมดาทั่วไปสามารถเปิดได้และนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมนักธุรกิจหรืออะไรแบบนี้เปิดไม่ได้เพราะดอกเบี้ยที่ให้เยอะกว่าปกติหรือว่ามากกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ธนาคารให้กับบัญชีอื่นไหมอันนี้เราก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ที่เราได้ยินมาคือการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ยค่อนข้างยุ่งยากอยู่นะ ถ้าจะเปิดก็ลองคิดดูดีๆ

2020.11.16 7:38

@Chaweewan=_=

เดาเอานะ เราว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย น่าจะสะดวกกับบุคคลธรรมดามากกว่าผู้ประกอบการหรือคนทำธุรกิจหรือเปล่า ในเรื่องของดอกเบี้ยเงินฝากก็ไม่รู้เหมือนกันนะว่าจะเป็นอัตราปกติแบบบัญชีออมทรัพย์ที่เขาได้กันทั่วไปมั้ย แต่ขึ้นชื่อว่าบัญชีออมทรัพย์ก็ไม่น่าจะได้ดอกเบี้ยสูงมากนักหรอกค่ะ

2020.12.11 4:5

ปลาจ่อม

ทุกคนสามารถเปิดได้เลยคะ เพียงแค่คุณมีอินเตอร์เน็ตก็สามารถใช้งานได้เลยคะ แต่ส่วนใหญ่ที่เปิดๆกัน ก็จะเป็นบุคคลธรรมดามากกว่าคะ เพราะถ้าเป็นบริษัท มันมีเอกสารเยอะคะ แล้วก็ต้องไปทำเรื่องที่ธนาคารด้วยแล้วมันไม่มีสมุดบัญชี เลาที่ตรวจสอบก็ยากด้วยคะ เอาว่า ถ้าคุณสนใจเปิดเลยคะตอนนี้กำลังนิยมกันนะคะ เพราะใช้งานสะดวกมาเลยคะ

2021.02.28 8:42

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KTB ของธนาคารกรุงไทยฝากถอนต่างสาขาได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี