Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะได้ดอกเบี้ยจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเมื่อไหร่?

กำลังจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ อยากจะรู้ว่า ตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ถ้าเราไปเปิดใช้งานบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเมื่อไหร่คะ? เป็นบัญชีแบบได้ดอกเบี้ยทุกเดือนอะไรแบบนี้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Paranat

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ได้ดอกเบี้ยทุกเดือนของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีหลายบัญชีเลยนะคะ แต่รู้สึกว่าถ้าเป็นตัวบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย คิดว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจะจ่ายดอกเบี้ยให้กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากเนี่ย จะจ่ายให้ปีละ 2 ครั้งนะคะ ก็คือตอนสิ้นเดือนมิถุนายน แล้วก็สิ้นเดือนธันวาคมของทุกปีค่ะ

2020.09.03 17:17

นีน่า

ก็เหมือนกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบคนอื่นใช่ไหมคะที่จะให้ทุกๆ 6 เดือนหรือปีละ 2 ครั้ง ส่วนใหญ่จะจ่ายช่วงสิ้นเดือนมิถุนายนแล้วก็สิ้นเดือนธันวาคมของทุกปีค่ะแต่ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยแบบที่จ่ายให้เราทุกสิ้นเดือนก็มีนะคะเดือนละ 1 ครั้งแต่ไม่ใช่ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนี่แหละค่ะถ้าเราจำไม่ผิด ก็มีบัญชีที่จ่ายดอกเบี้ยให้เราทุกเดือนนะคะ

2020.11.16 7:39

Sartra%%*

ถ้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยจ่ายดอกเบี้ยให้ทุกเดือนก็ดีสิครับ ผมคงเอาเงินออกจากบัญชีไม่ได้เลยเพราะกลัวว่าจะไม่ได้ดอกเบี้ย😁 แต่ได้ดอกเบี้ยทุก 6 เดือนก็ยังดี ตามข้อกำหนดของธนาคารทั่วไปน่ะนะ ที่จะจ่ายดอกเบี้ยให้กับลูกค้าทุกๆ 6 เดือน ที่สำคัญคือ ต้องมีเงินอยู่ในบัญชีด้วยนะครับ

2020.12.11 4:41

คุณทะวงษ์

ถึงธนาคารจะบอกว่าคิดดอกเบี้ยให้ทุกเดือน แต่เขาก็จ่ายให้เรา 6เดือนครั้งครับ มันง่ายต่อการจัดการครับ แต่ ก็มีนะครับอย่างของ ทหารไทย ก็มีจ่ายเป็นเดือนให้นะครับ แต่ตัวนี้เป็ณบัญชีออนไลน์ก็จะเหมือนบัญชีปกติของ Cimb ครับ ไม่ได้ต่างกันเรื่องของการจ่ายดอกกเบี้ย แต่ถามได้ไหมครับ ถ้าชอบเรื่องของดอกเบี้ยทำไมเอาตัวนี้ครับดอกเบี้ยน้อยนะ

2021.02.28 8:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี