Forum
แก้ไขล่าสุด: 

หลักฐานการทำธุรกรรมการเงิน ของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากเราจะเอาได้จากที่ไหนคะ?

ปกติแล้ว งถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เราก็จะได้สมุดบัญชี หรือว่าสมุดคู่ฝากมาเป็นหลักฐานเจ้าของบัญชีใช่ไหมคะ แล้วก็ทุกครั้งที่เราทำธุรกรรมการเงินเราก็จะใช้สมุดบัญชี สมุดคู่ฝากเนี่ยไปปรับ เราก็จะได้หลักฐานการทำธุรกรรมการเงินของเรามา ทีนี้อยากรู้ว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย เราจะได้หลักฐานการทำธุรกรรมการเงินของเราจากที่ไหนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Archie

ใช่ค่ะ ปกติบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปเราจะได้หลักฐานการทำธุรกรรมการเงินจากสมุดบัญชี หรือว่าสมุดคู่ฝากของเรา แต่สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เพื่อนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้มา บอกว่าธนาคารจะทำการส่งรายการการทำธุรกรรมการเงินของเรามาให้เราทุกเดือนผ่านทางอีเมล์นะคะ

2020.09.04 17:17

นีน่า

ส่วนใหญ่ทางอีเมลหรือไม่ก็ทาง SMS นั่นแหละค่ะ แต่ถ้าเป็นทางอีเมลเราจะไม่เสียค่าธรรมเนียมส่วนใหญ่และบริการทางอีเมลทุกธนาคารจะบริการให้เราฟรีแต่บางธนาคารถ้าเราเลือกให้มีการแจ้งเตือนทาง SMS อาจจะต้องเสียค่าบริการข้อความนะคะอาจจะเดือนละ 20 บาทไม่หล่อไม่มั่นใจเหมือนกัน ตอนที่ไปเปิดบัญชีก็อย่าลืมถามพนักงานตรงนี้ด้วยนะคะบางทีเราไม่ได้บอกว่าจะเอาแต่มันก็หัก จากบัญชีเราอัตโนมัติเลย

2020.11.16 7:39

Sartra%%*

ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารไหน เขาก็ส่งรายการเดินบัญชีมาให้เจ้าของบัญชีดูทุกเดือนล่ะครับ หากเจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็จะได้รับเหมือนกัน แต่ถ้าอยากรู้ทุกความเคลื่อนไหวแบบรวดเร็วทันใจ ต้องใช้บริการส่งข้อความ เดือนละไม่กี่บาทหรอกครับ

2020.12.11 4:45

คุณทะวงษ์

แสดงว่าไม่เคยใช้งานผ่านแอพฯเลยใช่ไหมครับ ปกติเวลาที่เราจ่ายหรือว่าโอน แอพฯเขาจะมีหลักฐานการใช้งานของเราเก็บเป็นรูปถ่ายไว้ในเครื่องของเราครับ ข้อดีของการใช้งานผ่านแอพฯ คือเราสามารถจดบันทึกว่าใช้เงินนั้นไปกับอะไรครับ แล้วถ้าเราอยากได้สรุปบัญชีแบบเก่าก็ไปขอได้ที่ธนาคารครับ เอาบัตรประจำตัวประชาชนไปยื่นครับ

2021.02.28 8:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี