Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถใช้บัญชีตัวนี้เปิดบริการอะไรเกี่ยวกับบัญชีได้บ้างคะ?

เพราะว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย เป็นแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ทำให้รู้สึกสงสัยว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย สามารถใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ตัวนี้ เปิดใช้บริการ บัญชีอื่นด้วยได้ไหมคะ? แบบเป็นบัญชีคู่โอนอะไรแบบนี้ค่ะ บัญชีชำระสินค้ารับดอกเบี้ย อะไรแบบนี้นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Adeline

ใช้ได้นะคะ จำได้ว่าตอนที่ไปอ่านรายละเอียดเงื่อนไขการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยเราสามารถใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้เป็นบัญชีคู่โอนรับดอกเบี้ย ของอีกบัญชีนึงในธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ค่ะ หรือจะใช้เป็นบัญชีชำระค่าสาธารณูปโภคต่างๆก็ได้นะคะ

2020.09.14 17:17

น้อยหน่า

ใช้ได้นะเหมือนเป็นบัญชีพื้นฐานเลยล่ะค่ะ ใช้ถอนเงินใช้ฝากเงินใช้โอนเงิน เก็บเงินก็ได้กินดอกเบี้ยก็ได้ ใช้เป็นบัญชีคู่โอนเป็นบิลที่หลักที่เงินไหลผ่านของธนาคารก็ได้ หรือว่าจะใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้เชื่อมกับ Application Banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ได้นะคะแบบนั้นจะทำให้เราใช้บริการหรือว่าทำธุรกรรมทางการเงินได้สะดวกขึ้นด้วยค่ะ

2020.11.16 7:42

ศักดิ์ศรี😉😉

มีความคิดเห็นนึงบอกว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย สามารถใช้เป็นบัญชีชำระค่าสาธารณูปโภคต่างๆได้ หมายความว่า ชำระค่าใช้จ่ายเหล่านั้นได้โดยการหักผ่านบัญชีอัตโนมัติเหรอครับ? ผมเคยอ่านเจอบางความคิดเห็นบอกว่าหักผ่านบัญชีอัตโนมัติไม่ได้ ตกลงว่ามันได้หรือว่าไม่ได้ล่ะครับเนี่ย

2020.12.11 6:35

บอกมาคำเดียว😑

อ้าว! คอมเม้นท์เสียงแตกซะแล้ว บางคนบอกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถชำระค่าสาธารณูปโภคต่างๆได้ แต่บางคนบอกว่าไม่น่าจะได้ ยังไงกันล่ะครับเนี่ย มีใครใช้บัญชีธนาคารตัวนี้อยู่บ้างมั้ย ขอมาบอกให้หายข้องใจและหายสงสัยด้วยนะครับ ผมเองไม่เท่าไหร่หรอก เพราะไม่ได้จ่ายผ่านบัญชีอยู่แล้ว

2021.02.09 6:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี