Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ผ่านทางบัตรเดบิตได้สูงสุดวันละกี่บาทคะ?

คือเคยใช้บัตรเดบิตของธนาคารนึงไปถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แต่ธนาคารก็มีเงื่อนไขด้วยว่าวันๆนึงเนี่ยเราสามารถถอนเงินได้ไม่เกิน 10,000 บาทนะอะไรแบบนี้ เลยอยากจะรู้ว่า ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้จำกัดจำนวนเงินที่เราสามารถถอนออกมาได้สูงสุดต่อวัน จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากที่เราใช้บัตรเดบิต ถอนผ่านทางตู้ atm หรือเปล่าคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฤดี

แต่ธนาคารส่วนใหญ่ก็มีจำกัดจำนวนเงินที่เราสามารถถอนผ่านบัตรได้อยู่แล้วใช่ไหมคะ บัตรเดบิตตัวนี้ก็คิดว่ามีจำกัดวงเงินอยู่นะคะ ถ้าจำไม่ผิด ถ้าเราอยากจะใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วใช้บัตรเครดิตไปถอนเงินสดผ่านทางตู้ atm เนี่ย เราสามารถถอนได้สูงสุด วันละ 100,000 บาทค่ะ

2020.07.05 17:28

แกรบ

ถอนได้สูงสุดวันละ 10,000 บาทจะเอาที่จริงแล้ว เงินในบัญชีของเราเนี่ยจะถึง 10,000 บาทหรือเกินกว่า 100 บาทได้ก็เฉพาะวันที่เงินเดือนออกเท่านั้นแหละหลังจากนั้นมาจนกระทั่งสิ้นเดือนก็ไม่เคยถึง 10000 บาทเลยสักที 555 ขนาดว่าไม่ได้แตกเป็นใบเลยนะนี้เงินยังหมดไวขนาดนี้ สงสัยเราคิดว่า สมัยนี้มันทำให้การใช้จ่ายง่ายขึ้นเกินไปหรือไม่ก็เราไม่ได้คุมนิสัยการใช้จ่ายของตัวเอง 555

2020.11.23 7:45

ข้าวหอม

ถอนได้สูงสุดวันละ 10,000 บาทจะเอาที่จริงแล้ว เงินในบัญชีของเราเนี่ยจะถึง 10,000 บาทหรือเกินกว่า 100 บาทได้ก็เฉพาะวันที่เงินเดือนออกเท่านั้นแหละหลังจากนั้นมาจนกระทั่งสิ้นเดือนก็ไม่เคยถึง 10000 บาทเลยสักที 555 ขนาดว่าไม่ได้แตกเป็นใบเลยนะนี้เงินยังหมดไวขนาดนี้ สงสัยเราคิดว่า สมัยนี้มันทำให้การใช้จ่ายง่ายขึ้นเกินไปหรือไม่ก็เราไม่ได้คุมนิสัยการใช้จ่ายของตัวเอง 555

2020.11.24 13:51

Lalana (^_^)

ดีนะคะ คนที่เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถใช้บัตรเดบิตถอนเงินสดจากตู้เอทีเอ็มได้สูงสุดวันละ 100,000 บาทเลย นี่ขนาดบัญชีนี้ให้เปิดบัญชีในนามบุคคลธรรมดาเท่านั้นนะ สำหรับเราไม่ต้องมากขนาดนั้นหรอก แค่มีเงินในบัญชีให้กดเงินสดออกมาใช้ได้ครั้งละหลักพันก็ดีใจจะแย่ละ 😆

2020.12.12 5:25

🎁👚Pattama 👚🎁

ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงธนาคารที่ให้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แล้วใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตก็ไม่รู้เนี่ย ไปกดเงินออกมาได้ไม่เกิน 10,000 บาทต่อวัน นี่เป็นของบัญชีไหน ธนาคารอะไรเหรอคะ? ที่เราเคยเห็น ส่วนใหญ่จะให้กดเงินสดออกมาได้ไม่เกินครั้งละ 20,000 บาทนี่นา กด 2 ครั้งต่อวันยังได้เลยนะ เอ...หรือว่าเราจำผิด🤨

2021.02.10 5:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

มือใหม่หัดใช้ บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส ครับ สอบถามวิธีปรับวงเงินปรับเพิ่ม ผ่านเว็บไซต์ หรือแอพพลิเคชั่น ทำได้ไหมครับ

บัตรเดบิต เอส สมาร์ท พลัส / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

สมัครบัตรเดบิต K DUCATI อยากทราบว่าทำได้ที่ไหนบ้างครับ และบัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรเพิ่มเติมอีกบ้าง

บัตรเดบิต K-DUCATI / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรเดบิต GSBxBNK48 มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ใช้เอกสาร ไม่มาก

หรืออาจจะเป็นที่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต เป็นบัตรที่เอาเงินในบัญชีเรามาใช้รึปล่าว ถึงได้ขอทำง่ายเหลือเกิน ใช้สำเนาบัตรประชาชน หรือสำเนาหนังสือเดินทาง ไม่ต้องใช้เอกสารอะไรเพิ่มเติมเลย นี่เราก็สมัครยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิตไว้ใช้นะ เดียวใช้อะไรได้บ้างจะเก็บข้อมูลแล้วเอามาเล่าให้ฟังอีกทีวันหลังนะ แต่บัตรสวยมากจริงๆครับ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ฟรีทุกการทำธุรกรรม

ตอนแรกก็คิดนะว่าจะดีเหรอที่จะสมัครทำบัตรเดบิต เพราะเราเองก็ใช้บัตรเคดิตอยู่แล้ว แต่สมัครก็ไม่ได้เสียอะไรมากแถมบัตรเดบิตก็หักจากเงินในบัญชีเราโดยตรงเลยตัดสินใจทำ ที่ประทับใจเมื่อทำและได้ใช้งาน คือเวลาเราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตในการทำธุรกรรมต่างฟรีการเบิกถอนเงินสด/สอบถามยอดเงินผ่านเครื่อง ATM ทั่วประเทศ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี