Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเราอยากจะกำหนดจำนวนเงินที่ใช้ได้ในแต่ละเดือนของบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากได้ไหม?

ตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราก็เลยไปเปิดใช้งานบัตรเดบิตด้วยรู้สึกสะดวกมาก จะใช้จ่าย จะทำอะไรก็สะดวก แต่ทีนี้มันสะดวกเกินไป ทำให้ใช้จ่ายเพลิน เลยอยากรู้ว่าเราสามารถกำหนด วงเงินที่เราสามารถเอาออกมาใช้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ผ่านบัตรเดบิตตัวนี้ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Toy

ทำได้นะคะที่จริงแล้วตอนที่เราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วเราจะเปิดใช้งานบัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ยรู้สึกว่าเขาก็จะให้เราตั้งวงเงินที่เราสามารถใช้จ่ายผ่านทางบัตรเดบิตตัวนี้ไว้เลยนะคะ แต่ธนาคารก็จะกำหนดไว้ว่าเราสามารถตั้งจำนวนเงินที่จะใช้จ่ายในแต่ละวันได้สูงสุดไม่เกิน 100,000 บาท ค่ะ

2020.07.11 17:28

เดือน

ทำได้นะ แต่เรารู้สึกว่าบัตรเดบิตเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยสะดวกแล้วต่อถึงจะเป็นบัตรเดบิตวีซ่าก็เถอะ ส่วนมากก็ใช้งานไม่ต่างจากบัตร ATM เท่าไหร่นอกเสียจากว่าถ้าอยากจะใช้จ่ายผ่านบัตรจริงๆเราแนะนำให้ไปสมัครบัตรเครดิตไว้ดีกว่าอันนั้นได้ส่วนลดเยอะ แถมถ้าเงินที่ใช้จ่ายยอดถึง เราเป็นลูกค้าชั้นดีก็จะมีสิทธิพิเศษเพิ่มขึ้น บัตรเดบิตมันเป็นลูกครึ่งระหว่างบัตร ATM กับบัตรเครดิตน่ะก็เลยเรารู้สึกว่าถ้าจะใช้จ่ายไปใช้บัตรเครดิตเลยดีกว่าแต่ถ้าจะเน้นเก็บเงินก็ใช้แต่บัตร ATM ก็พอ

2020.11.23 7:47

fv[vhv,003

สงสัยตอนที่เจ้าของกระทู้ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยพร้อมกับเปิดการใช้งานบัตรเดบิตด้วย จะลืมตั้งวงเงินสำหรับค่าใช้จ่ายในแต่ละวันไปนะครับ ลองไปเช็คดูเถอะว่าตอนนี้การจำกัดวงเงินของคุณอยู่ที่เท่าไหร่ ถ้าพอใจกับตัวเลขนั้นก็ไม่ต้องเปลี่ยน หากไม่พอใจก็ทำการแก้ไขนะครับ

2020.12.12 6:50

4#Wiranda90

ไหนๆก็เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากกับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปแล้ว สมัครบัตรเดบิตมาใช้งานด้วยซะเลยมันก็ดูสะดวกดีอย่างที่เข้าของกระทู้ว่านะคะ แต่ถ้าจะให้คุ้มค่ากับการใช้งานต้องดูว่าจริงๆแล้วคุณมีการใช้งานจริงๆอย่างไร อาจต้องมีการปรับเปลี่ยนการใช้บัตรเพื่อให้สอดคล้องกับการใช้งานจริงๆของตัวคุณเองนะคะ

2021.02.10 6:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

บัตร Wecard และ บัตร True digital card สองใบนี้ต่างกันยังไงคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

แวะมาถามเรื่องค่าธรรมเนียมการถอน ของตัวบัตรเดบิตกสิกรไทยครับ

บัตรเดบิตกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตร True digital card มีค่าธรรมเนียมรายปีใชไหมครับ?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส หมดกังวลไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียม

ปกติแล้วเวลาเราจะกดเงินจากบัตรเดบิตก้จะเสียค่าธรรมเนียมเหมือนกับบัตดเอทีเอ็ม แต่ตั้งแต่เราเปิดบัญชีกับยูโอบีแล้วสมัครใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส ตอนนี้เราสบายมากขึ้นไม่ต้องเสียเรื่องที่ไม่ควรเลยอีกต่อไปเพราะใช้ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส สะดวกทุกที่ ประหยัดทุกเวลา ด้วยบัตรเดบิตยูโอบี อันลิมิตพลัส ที่คุณจะหมดกังวลเรื่องค่าธรรมเนียม ต่างๆ

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต อันลิมิต พลัส

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต บัตรเสียค่าธรรมเนียม

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถึงแม้จะมีการเสียมีค่าใช้จ่าย (ค่าธรรมเนียมรายปี )วึ้งเราต้องจ่ายทุกๆปีที่สามร้อยบาทก็จริง แต่ก้เป็นการเสียแค่ปีละครั้งซึ้เหมือนกับบัตรอื่นๆทั่วไป แต่ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต ถ้าเราทำไว้ ดีกว่าบัตรเครดิตแน่นอนอาจจะซื้อของได้จำกัดก็ตามแต่ส่วนลดก็มีให้ได้ใช้พอๆกันเลย ทีเดียว

ยูโอบี มาสเตอร์การ์ด เดบิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถใช้ได้ที่ร้านค้าที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ขณะนี้เครื่องรูดบัตร (EDC) ในตลาดกำลังพัฒนาระบบให้สามารถรับบัตรประเภทชิพชิปสองมาตรฐาน ม่สามารถทำรายการได้ในเครื่องรูดบัตรบางรุ่นได้ ต้องเร่งช่วยปรับปรุงระบบนะครับไม่งั๊นบัครเดบิตคงต้องหายไปจากท้องตลาดแน่นอนครับ เพราะคนจะหันไไปใช้บัตรเครดิตแทนนแน่นอนเพราะเขามีเทคโนโลยี่ที่ดีครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเดบิต,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด บัตรทำหน้าที่คล้ายเอทีเอ็ม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด นอกจากจะสามารถใช้เป็นบัตรเอทีเอ็มได้แล้ว บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ยังสามารถใช้ชำระเงินเพื่อซื้อสินค้าและ/หรือบริการได้ทั้งในประเทศและต่างประเทศ กับร้านค้ามากกว่า ที่รับบัตรมาสเตอร์การ์ด ก็ชื่อก็บอกแล้วครับว่ามันคือมาสเตอร์การ์ดที่แตกต่างจากบัตรเอทีเอ็มคืออภสิทธิการซื้อของนี่แหละครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี