Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะไปเปลี่ยนจำนวนวงเงินที่ใช้ผ่านบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางตู้ atm ได้ไหม?

คือเคยมีบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของที่ธนาคารอื่นแล้วเราไปเปลี่ยนวงเงินบัญชีที่ใช้ในบัตรเดบิตผ่านทางตู้ atm ได้ เลยอยากรู้ว่า บัตรเดบิตของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่มีอยู่ตอนนี้ ที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากนะ อยากจะเปลี่ยนวงเงินที่ตั้งไว้ในบัตรตอนแรก เราสามารถไปเปลี่ยนวงเงินในบัตรเดบิตที่ตู้ atm ได้ไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

view

ได้นะคะ ที่จริงบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ถ้าจำนวนเงินที่เราตั้งไว้ในตอนแรกเนี่ยไม่เหมาะกับเรา เราก็สามารถไปเปลี่ยนวงเงินที่เราสามารถใช้จากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านบัตรเดบิตได้ค่ะ เราจะไปปรับเพิ่มหรือว่าเอาปรับให้น้อยลงก็ได้ ผ่านทางตู้ ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ทำได้ไม่มีปัญหาเลยค่ะ

2020.07.13 17:28

เดือย

ทำได้แต่ว่าเราก็ยังไม่เคยทำนะรู้สึกว่ายุ่งยากยังไงไม่รู้ถ้าอยากจะเปลี่ยนจำนวนเงินปกติเราโทรไปที่ Call Center ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้ทางพนักงานจัดการเลยดีกว่าค่าโทรศัพท์ก็ไม่ได้แพงมากด้วย สำหรับเรารู้สึกว่าการเปิดตู้ atm เพื่อเปลี่ยนหรือว่าตั้งค่าเนี่ยมันยุ่งยากมากกลัวจะทำผิดด้วยไม่ใช่อะไรหรอกมีปัญหาทีหลังกับธนาคารยุ่งยากกว่าอีก อันนี้ก็แล้วแต่คนสะดวกนะ

2020.11.23 7:48

fv[vhv,003

เหมือนเคยเห็นคอมเม้นท์ของบางคนผ่านตานะ เขาบอกว่าการเปลี่ยนวงเงินในบัตรเดบิตที่เราใช้จ่ายในแต่ละวันสามารถเปลี่ยนได้ใน Application ของธนาคารนะครับ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็เปลี่ยนได้นะ คอมเม้นท์นั้นแหละที่ผมเคยอ่านเจอเขาบอกไว้ ถ้าคุณไม่แน่ใจ โทรไปถามเจ้าหน้าที่ธนาคารก่อนก็ได้ครับ

2020.12.12 6:58

Tomya568**

ผมไม่เคยมีประสบการณ์เรื่องนี้ซะด้วยสิ เรื่องเปลี่ยนวงเงินที่จะใช้ในบัตรเดบิตที่ผูกกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB หรือว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารอื่นๆก็ตาม ความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะ ไปทำที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารปลอดภัยที่สุดละครับ ธนาคารกับเจ้าของบัญชีจะได้เข้าใจตรงกัน😀

2021.02.10 6:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

ถ้าต้องการใช้บัตรเดบิตกรุงไทยตัวนี้ Krungthai Verified by Visa / Mastercard ID Check ต้องทำยังไงบ้างค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

All (อี วอลเล็ต)

จะหาบัตร Wecard ได้จากที่ไหนครับ

Truemoney / ทรู มันนี่

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต วิตเจต ดีๆ

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เป็นวิตเจตดีๆอย่างหนึ่งที่เราคิดว่าต้องมีติดตัว เพราะเปิดบัญชีที่ยูโอบี แล้ว สมัครใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ด้วยเหตุผลว่าเรา ทำงานธุกิจที่โอนเงอนเข้าออกบ่อยๆการมีบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า ทำให้การทำงานของเราคล่องตัวมากขึ้น เพราะ เรื่องของการทำง่ายบัตรเดบิตยูโอบี วีซ่าเทียบเท่ากับเรามีเลขาส่วนตัวเลย

All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต มีส่วนลดตามร้านค้า

ทำี่แรกก่อนจะใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต คิดนะว่าอยากทำบัตรเครดิต แต่พอดูไปดูมาแล้ว ไม่นาจะเหมาะกับเรา เลยหันมาใช้บัตรเดบิตของยูโอบี วีซ่า เดบิตแทน เชื่อไหม ทำทุกอย่างได้เท่ากับบัตรเดคดิตเลย แถมบัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตยังมีส่วนลดพอกับบัตรเครดิตหลายๆใบด้วย ดีนะที่ไม่ตัดสินใจทำบัตรเครดิตในวันนั้น ไม่งั๊นลำบากแน่นอน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี