Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องตั้งวงเงินสำหรับถอนเงินสดออกมาผ่านทางบัตรเดบิตไว้หรือเปล่า?

คืออยากรู้ว่าบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB Thai ปกติเราต้องตั้งจำนวนเงินที่สามารถใช้รูดจ่ายซื้อของตามร้านค้าไว้ใช่ไหมคะ แต่ทีนี้ถ้าเป็นการถอนเงินสดล่ะ เราจำเป็นจะต้องตั้งวงเงินสำหรับการถอนเงินสด ไว้สำหรับบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากหรือเปล่าคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Manda

จำเป็นนะคะ คือถ้าเราใช้งานบัตรเดบิตของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไม่ว่าจะเป็นจำนวนเงินในการใช้ซื้อของตามร้านค้าที่เราสามารถใช้บัตรเดบิตรูดจ่ายได้หรือว่าจำนวนเงินในการถอนเงินสดผ่านทางตู้ ATM เราก็จำเป็นจะต้องกำหนดจำนวนเงินพวกนี้ไว้นะคะ จะได้ไม่ใช้เกินงบค่ะ

2020.07.15 17:28

ดาล

ตั้งไว้นะคือบัตรเดบิตมันจะไม่เหมือนบัตรเครดิตตรงที่บัตรเครดิตน่ะ เราจะยืมเงินอนาคตมาใช้แต่ว่าบัตรเดบิตจะเอาเงินจากบัญชีของเรามาใช้ใช่ไหมล่ะก็เลยลองคิดดูถ้าเราไม่ได้ตั้งวงเงินไว้เราอาจจะเผลอใช้จ่ายจนหมดอย่างที่ความเห็นแรกบอกก็ได้เราจะได้ไม่ใช้จ่ายเกินงบ หรือไม่ก็ถ้าเงินเดือนเข้าในบัญชีนี้ของเราอาจจะเปิดบัญชีเพิ่มอีกบัญชีหนึ่งแยกเป็นเงินเก็บก็ได้ เราเองก็ใช้วิธีนี้

2020.11.23 7:48

Saiparn‿‿

ถ้าไม่กำหนดวงเงินสำหรับการใช้จ่ายในแต่ละวัน เจ้าของบัญชีคงใช้เงินเพลินเกินห้ามใจกันล่ะค่ะ บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB Thaiก็ต้องให้เจ้าของบัญชีกำหนดวงเงินการใช้เหมือนกันแหละ แม้ว่าจะให้เจ้าของบัญชีเป็นคนกำหนดวงเงินเองได้ ยังไงก็ต้องไม่เกินที่ธนาคารกำหนดไว้ด้วย ซึงมันก็มากอยู่ค่ะ

2020.12.12 8:29

@AddAdd%%

วงเงินการใช้บัตรเดบิตที่ใช้คู่กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB Thai ทางธนาคารเขาให้สูงสุดวันละไม่เกิน 100,000 บาทนะครับ แต่ผมไม่แน่ใจว่าเป็นจำนวนเงินรวมกันทั้งการใช้บัตรเพื่อรูดซื้อสินค้ากับการกดเงินสดออกมาใช้เลยหรือเปล่านะ หรือว่าเขาจะแยกกัน อันนี้ไม่แน่ใจจริงๆครับ ยังไงมันก็เยอะอยู่นะ

2021.02.10 7:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อยากถามข้อมูลบัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม ว่าจะกดเงินที่ญี่ปุ่นได้ไหม และเราต้องดำเนินการอะไรเพิ่มเติมบ้างค่ะ

บัตรเดบิตกรุงไทย พาลาเดียม / บัตรกรุงไทย

All (ประกัน)

บูธขายประกันที่ตั้งตามตลาดเชื่อถือได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ถ้าต้องการยกเลิกบัตรแบบมีประกัน หรือซื้อแบบประกันเพิ่ม ทำได้หรือไม่ค่ะ

เคเค เดบิต การ์ด Protect / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต

บัตร K-Web Shopping ดีไหมในสถานการตอนนี้ที่เราเจอ

บัตร K-Web Shopping / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

พอดีว่ามีบัตรเครดิตอยู่แล้ว ยังสมัครใบนี้ได้อยู่มั้ยค่ะ และเสียค่าธรรมเนีมรายปีแพงมากรึเปล่า

บัตรเดบิตกรุงไทย บลูไดมอนด์ เอ็กซ์ตร้า / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิเท่าบัตรเครดิต

ผมไม่น้อยใจครับที่ไม่สามารถทำบัตรเครดิตได้ เพราว่าผมทำบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ครับ ซึ้งผมดูแล้วไม่ต่างกันครับ แต่ของผมดีกว่า คือเอาเงินเราเองมาใช้ แถมเมื่อใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด รับสิทธิ์ร่วมกิจกรรมสุดพิเศษ ส่วนลดโรงแรม รวมทั้งสิทธิประโยชน์มากมายด้านไลฟ์สไตล์และการช้อปปิ้ง

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานยุ่งยาก

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้งานลำบากยุ่งยากครับต้องใส่รหัส PIN เพื่ออนุญาตการทำธุรกรรม สำหรับเครื่องของมาสเตอร์การ์ด นี่ถ้าจำรหัสไม่ได้พนักงานคงคิดว่าเราเป็นคนโขมยบัตรมาใช้แน่นอน บอกตรงๆว่าบางทีก็ลืม แถมเรา ต้องเซ็นลายเซ็นบนใบเสร็จ เพื่อเป็นการยืนยันการทำธุรกรรมถูกต้อง ยุ่งไหมละหลายขั้นตอนกว่าจะซื้อของได้

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีอายุ5ปี

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีระยะเวลาใช้งานห้าปี เหมือนกับบัตรเอทีเอ็มเลยครับ บางทีก็ลืมไปว่าจะหมดอายุตอนไหนครับ แต่ดีนะครับที่เขาส่ง บัตรใบใหม่ตามที่อยู่ทางไปรษณีย์ก่อนวันหมดอายุของบัตรปัจจุบัน ทำให้ใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อย่างต่อเนื่องครับ แถมมีค่าธรรมเนียมเรื่องบัตรด้วยครับเสียแค่รายปีจบ

บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่ต้องกลัว

ความพิเศษของบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด คือสามารถถอนเงินสดที่ตู้เอทีเอ็มของธนาคารซิตี้แบงก์ได้ทั่วโลกโดยไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ้งแตกต่างจากบัตรเคดิตที่กดแต่ละทีต้องเสียนค่าธรรมเนียมการถอนแล้วก็ดอกเบี้ยแพงมากบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ใช้เท่าไรก็เป็นเงินเก็บของเราเอง ไม่ต้องมานั่งกลุ้มใจว่าจะจ่ายหมดไหม

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ทำไมมีโปรส่งฟรี30บาท

เราศึกษาข้อมูลของบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เท่าที่ทราบมาเขาซื้อของออนไลน์ไม่ได้ใช่ไหม แต่ทำไมทางโปรของบัตร ยังมีระว่าฟรีค่าจัดส่ง 30 บาท เมื่อช้อปครบ 500 บาทด้วยบัตรวีซ่า เดบิต ที่ shopee.co.thสิทธิมีจำนวนจำกัด 4,000 สิทธิต่อเดือน ตามลำดับก่อน/หลังหรือเราอ่านไม่เข้าใจไปเอง บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต สามารถซื้ออนไลน์ได้ไหม

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี