Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

อยากรู้ว่าถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝาก ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วเราต้องการจะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ ไปยังบัญชีของธนาคารอื่น แต่ว่าอยากจะโอนผ่านตู้ ATM ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยโดยใช้บัตรเดบิต Visa ถ้าจะโอนเงินแบบนี้เราจะต้องเสียค่าธรรมเนียมในการโอนเงินข้ามธนาคารไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Orolia

ต้องเสียค่ะ เพราะว่าเราจะได้ฟรีค่าธรรมเนียมในการโอนเงินก็ต่อเมื่อเราโอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตในสำนักหักบัญชีเดียวกันเท่านั้น แต่ถ้าเราจะโอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากไปยังบัญชีของธนาคารอื่น เราก็ต้องเสียค่าธรรมเนียมตามที่ธนาคารซีไอเอ็มบีไทยกำหนดค่ะ

2020.07.20 17:28

ไอติม

เสียค่าธรรมเนียมค่ะ เราเองก็เลยเลิกใช้บริการของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแล้วก็ไปปิดบัญชีเงินฝากแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ไปเลย เพราะว่าตอนนี้เราเองก็เปิดบัญชีใหม่ค่ะเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากแต่ว่าเชื่อมกับ internet banking ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยแทน แค่นี้เราก็ทำธุรกรรมการเงินเองได้แล้วไม่ต้องเสียเวลาไปถึงธนาคาร แถมไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมด้วยไม่แพงเหมือนเมื่อก่อน

2020.11.23 7:55

มะเดื่อ (⊙_⊙)?

ผมอ่านคอมเม้นท์ของคุณไอติมแล้ว ทำให้สงสัยว่า บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคาร CIMB Thai มีหลายแบบเหรอครับ เห็นบอกว่าไปปิดบัญชีเงินฝากแบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากตัวนี้ หลังจากนั้นก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากแต่ว่าเชื่อมกับ internet banking ของธนาคาร CIMB Thai แทน ตกลงมันยังไงกันล่ะครับ?

2020.12.13 13:43

เปี๊ยก บ้านเรา๕๒

โอนเงินบ่อยเหรอครับเจ้าของกระทู้ ถ้าโอนเงินต่างธนาคารหรือข้ามเขตบ่อยๆ ผมว่าคุณต้องวิธีที่จะประหยัดค่าใช้จ่ายในส่วนของค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมแล้วล่ะครับ สะดวกเป็นแบบโอนเงินผ่านทางออนไลน์มั้ยล่ะ เป็นตัวเลือกที่ดีนะครับ ไม่เสียเวลา แถมยังสะดวก รวดเร็ว ทันใจแน่นอน กดเลือกการโอนเงินปุ๊บ เงินออกจากบัญชีปั๊บเลยครับ

2021.02.10 7:41

Jinda

อยากรู้หน่อยนะคะว่าตอนนี้ดอกเบี้ยของCIMB ถ้าฝากเงินแบบออมทรัพย์เค้าให้ดอกเบี้ยเยอะกว่าที่อื่นไหมคะ??? พอดีสนใจอยากจะเปิดบัญชี เพราะธนาคารนี้มีสาขาอยู่ใกล้บ้านเลยสะดวก อยากหาข้อมูลไว้ค่ะ อีกอย่างอยากรู้ด้วยว่าธนาคารนี้ok ไหมคะ การบริการเป็นยังงัยบ้าง ดูเหมือนไม่ค่อยมีคนใช้กันเท่าไหร่ น่าจะสะดวกเพราะคนน่าจะไม่เยอะเท่าธนาคารอื่นๆ

2021.06.16 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

ถ้าเราอยู่จังหวัดอื่น แต่อยากสมัครบัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย นอกพื้นที่จะทำได้หรือป่าว

บัตรเดบิตประจำจังหวัดกสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเดบิต

คนต่างชาติใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากตู้ atm จะต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สำหรับชาวต่างชาติ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต

บัตรเดบิต Krungthai Verified by Visa อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับ Mastercard ID Check ว่าคืออะไรค่ะ

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ)

บัตรเดบิตแบบไหนบ้างที่เราสามารถเปิดใช้บริการ Verified by Visa และผู้ถือบัตรนี้ จะได้รับประโยชน์คุ้มกว่ายังไงบ้าง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (ธนาคาร),การปกป้องข้อมูล

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต มีรหัสปลอดภัย

บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ถ้าเราผูกกับแอปในมือถือทุกครั้งที่ใช้งาน เขาจะส่งรหัส OTP รหัส OTP ช่วยให้เรารู้สึกปลอดภัยมากขึ้น - เพิ่มควำมปลอดภัยในกำรทำธุรกรรมออนไลน์ด้วยกำรยืนยันกำรทำรายกรด้วยยตัวเราเอง ไม่ต้องมานั่งจำรหัสผ่านให้ปวดสมอง แถมไม่มีใครทราบรหัสเราด้วย เป็นการป้องกันหลายชั้นจริงๆเรื่องความปลอดภัย

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต บรการแทนเงินสด

บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิต เปรียบเหมือนมีเงินสดของเราติดกระเป๋าไว้จริงๆ เพราะเดี่ยวนี้การพกเงินสดมากๆก็ไม่ปลอดภัยแล้ว การใช้บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิตทำได้ทุกอย่างจริงๆ บัตรยูโอบี วีซ่า เดบิต สามารถ ชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการแทนเงินสดได้สูงสุดถึงวันละ 100,000 บาท(ของผมมีไม่น่าจะถึงแน่นอน) ณ ร้านค้าที่รับบัตร VISA

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีซ่า เดบิต ลองไปกดที่ต่างประเทศแล้ว

มีโอกาศได้ไปดูงานที่มาเลเซีย มาเมื่อต้นปีที่ผ่าน เราไม่ได้พกเงินสดเยอะเพราะคิดว่าเดียวใช้บัตรเครดิตที่ัน้นก็ได้ แต่ปรากฏว่าพอไปถึงมาเลเซีย เราเปิดกระเป๋าตังมา ตกใจเลย บัตรเครดดิต อยู่กระเป๋าตังค์อีกใบ ในใบนี้ ดันมีแค่บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เดบิตเท่านั้น ทำไงได้เลยลองไปกดเงินสดที่ตู้ แต่เชื่อไหม ว่าเราสามารถกดเงินสดออกมาได้ แถมฟรีด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี