Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเดบิตที่ได้จากตอนเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้แค่ในประเทศไทยเท่านั้นไหม?

ปกติแล้ว บัตรเครดิตเนี่ยเราสามารถใช้ได้ทั่วโลกไม่ว่าจะเป็นในประเทศไทยหรือว่าไปใช้ที่ต่างประเทศก็ได้แต่ทีนี้อยากรู้ว่าแล้วบัตรเดบิตล่ะ คือมีบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยอยากจะรู้ว่าเราสามารถใช้งานบัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยตัวนี้ได้เฉพาะในประเทศไทยเท่านั้นไหม? หรือว่าสามารถใช้งานที่ต่างประเทศได้ด้วย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Preet

จริงค่ะถ้าเป็นบัตรเครดิตเนี่ยเราสามารถใช้งานได้ทั่วโลกเลย ไม่ว่าจะเป็นถอนเงินสดหรือว่ารูดจ่ายตามร้านค้าแต่ที่นี่สำหรับบัตรเดบิตเนี่ย โดยเฉพาะบัตรเดบิต Visa ของธนาคาร CIMB Thai เราสามารถใช้งานบัตรเดบิตวีซ่า เพื่อทำธุรกรรมการเงินต่างๆได้ ไม่ใช่แค่ในประเทศไทยค่ะ แต่เราสามารถใช้งานที่ต่างประเทศได้ด้วย รวมทั้งการซื้อของตามร้านค้า รูดจ่ายได้เลยหรือว่าจะถอนเงินสดจากตู้ atm ก็ได้ค่ะ

2020.07.23 17:28

ไอติม

ใช้ที่ตู้ atm ต่างประเทศได้ค่ะเราเองยังไม่เคยใช้แต่เคยอ่านข้อมูลจากในอินเตอร์เน็ตนี่แหละเขาว่า พวกบัตรเดบิตที่เปิดใช้งาน อย่างเช่นบัตรเดบิต Visa สามารถใช้งานได้ที่ตู้ atm ทุกตู้ทั่วโลกที่รองรับการใช้งานของบัตรวีซ่าค่ะ แต่ที่หลายคนบ่นเลยก็คือค่าธรรมเนียมที่ถอนเงินออกจากตู้ atm ต่างประเทศเราไม่มั่นใจว่าเท่าไหร่แต่น่าจะแพงนะคะค่าธรรมเนียมพวกนี้เพราะมันต้องแลกเปลี่ยนสกุลเงินทางโน้นด้วย

2020.11.23 7:56

Sorasak🥱😫

ก็ดีนะครับที่บัตรเดบิตที่ใช้ร่วมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยใช้ได้ทั้งในประเทศไทยและต่างประเทศด้วย แต่ก็มีข้อควรระวังเมื่อใช้งานบัตรเดบิต คือ เรื่องค่าธรรมเนียม ก่อนใช้ต้องตรวจสอบก่อนว่าคุณจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมเท่าไหร่ คุ้มค่ากับความสะดวกของการใช้จ่ายผ่านบัตรเดบิตนั้นมั้ย

2020.12.13 13:57

ลูกตุ้ม🍪🍥🍛

มันก็จะสะดวกไปนะสำหรับการใช้งานบัตรเดบิตที่เชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ที่สามารถนำไปใช้ที่ต่างประเทศได้ด้วยอะค่ะ เตรียมคำนวณค่าธรรมเนียมกันให้ดีก่อนการใช้งานทุกครั้งนะคะ แต่ตอนนี้คงได้ใช้งานแค่ภายในประเทศไปก่อน ออกไปต่างประเทศค่อนข้างน่ากังวล พักไว้ก่อนละกันเนอะ

2021.02.10 8:22

lilalila

บัตรเดบิต Visa ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยสามารถใช้ที่ต่างประเทศด้วยเหรอคะ บัตรเดียวคุ้มเลย ใช้ได้เกือทุกที่ อยากรู้เรื่องสิทธิประโยชน์หน่อยอะค่ะ โดยปกติบัตรเดบิตก็จะมีข้อจำกัดบางอย่างในการใช้งาน บัตรเครดิตสามารถใช้งานได้หลากหลายกว่าใช่มั้ยคะ แล้วอย่างนี้เจ้าของกระทู้มีบัตรเครดิตอีกสักใบไปใช้ด้วย น่าจะดีนะคะ

2021.07.29 1:56

ธณาสิทธิ์

ถึงใช้ที่ต่่งประเทศได้ ถ้าเป็นผม ได้เดินทางไปต่างประเทศ บัตรใบนี้ขอเป็นตัวเลือกตัวสุดท้ายในการใช้งานครับ ไม่จำเป็นจริงๆไม่กดเงินสดที่ต่างประเทศแน่นอนครับ กลัวว่าเงินที่ต้องจ่ายคืนมันจะมากกว่าที่เราจ่ายจริงนะครับ แถมผมคิดว่าค่าธรรมเนียมในการใช้งานก็น่าจะแพงด้วยนะครับ ขนาดใช้กดเงินสดในบ้านเรายังต้องจ่ายเลย

2021.08.24 8:54

Hula...hoop

@ธณาสิทธิ์ อันนี้ผมเห็นด้วยเลยนะครับ ขนาดใช้บัตร ATM กดที่ตู้ในประเทศ ต่างจังหวัดก็ยังเสียค่าธรรมเนียมเลย ถ้าไปกดที่ต่างประเทศมันจะเสียค่าธรรมเนียมสักแค่ไหน เสียเป็นร้อยแน่เลยครับ ก็นะถ้ามันจำเป็นจริงๆก็ต้องกดอะไร แต่ก็เข้าใจได้นะบางคน ต่างประเทศแล้วแลกเงินไปไม่เพียงพอใช้จ่ายก็ต้องกดเพิ่ม แล้วก็ต้องไปเสียค่าธรรมเนียมตอนแรกเงินอีก คำซ้อนมาก

2021.09.28 15:12

เมย์

อย่าเอาบัตรเครดิตไปใช้ที่ต่างประเทศเลยถ้าไม่จำเป็น ไม่ใช่ที่จะต้องเสียเกี่ยวกับเรื่องค่าธรรมเนียมเท่านั้นนะ ค่าเรทเงินด้วยที่เราจะต้องเสีย แล้วถ้าเราจำเป็นฉุกละหุกต้องใช้จริงๆก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ก็ต้องเช็คให้ดีว่าวันนั้นเรทเงินขึ้นหรือเรทเงินลง ถ้าคุณไม่ค่อยมีปัญหาเกี่ยวกับเรื่องการเงินก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้าคุณต้องใช้เงินอย่างประหยัดคิดว่าอย่าใช้เลยดีที่สุด

2022.01.09 12:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากผ่านทางบัตรเดบิตไปยังธนาคารอื่นต้องเสียค่าธรรมเนียมไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าเราโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปยังบัญชีอื่น เราจะได้หลักฐานการโอนเงินไหมคะ?

ถ้าเราถอนเงินออกจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากธนาคารจะแจ้งเราผ่านทาง SMS ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเดบิต

แจ้งอายัดบัตรเดบิตในเครือธนาคารเกียรตินาคินทำอย่างไรค่ะ พอดีเราถือตัวบัตรเคเคเดบิตเวลูอยู่ค่ะ มันหาย..

เคเค เดบิต การ์ด Value / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ลูกสาวอายุ 16 ปีอยากให้ทำบัตร ATM ของออมสินดีไหม ต้องใช้เงินเยอะไหมคะ

บัตรเดบิต GSB GEN CARD / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ ดียังไง และมีอัตราค่าธรรมเนียมยังไงบ้างค่ะ

บัตรกรุงศรี เดบิต ออมทรัพย์จัดให้ / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),การมีลูก,All (การมีบุตร),ความป่วยไข้

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD ใบนี้ ช่วยเราจ่ายค่ารักษาพยาบาลได้แบบคุ้มกว่ายังไงบ้างค่ะ?

บัตรกรุงศรี เดบิต OPD / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ต้องจ่่ายเเบบไหนถึงปลอดภัยที่สุดครับ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ต้องอายุเท่าไหร่หรอค่ะถึงจะทำบัตร True digital card ได้?

Truemoney / ทรู มันนี่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีีเทคโนโลยี่ ที่ฉลาด

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด มีเทคโนโลยีสมาร์ทชิป ที่ช่วยเพิ่มการป้องกันการปลอมแปลงบัตร นอกจากนี้ยังเป็นการยกระดับของบัตรเอทีเอ็ม ซิตี้แบงก์ปัจจุบันของคุณให้สามารถใช้เพื่อการทำธุรกรรมถอนเงินสดผ่านตู้เอทีเอ็มและยังสามารถใช้บัตรฯเพื่อชำระเงินในการซื้อสินค้าและ/หรือบริการในร้านค้าที่รับบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ดได้อีกด้วย

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),บัตรเดบิต

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด กดได้ไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ไม่มีค่าธรรมเนียมในการใช้บัตรที่ตู้เอทีเอ็ม หากคุณต้องการใช้บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด ก็สามรถเดินเข้าไปกดได้อย่างสบายใจเลยครับ ที่ตู้ของซิตี้แบงค์ทุกที่ที่เราเห็นครับ แถมบัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด สามารถเอาไปกดเงินสดที่ต้องประเทศได้ด้วยครับ สะดวกกว่าเอทีเอ็มจริงๆครีบ

บัตรซิตี้แบงก์ เดบิต มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ปรับวงเงินตอนไหนก้ได้

เราใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตซื้อสินค้าแทนเงินสด แต่ปรากฏว่าเราไม่สามารถซื้อสินค้าได้เพราะวงเงินที่เรากำหนดไว้ตอนที่เปิดไม่ถึงราคาสินค้าที่เราต้องการ เราเลยโทรไปที่ศูณย์ บริการ ทำได้ง่ายมากๆเลยแจ้งเข้าระบบอัตโนมัติเลย ใช้เวลาไม่กี่น่าที่วงเงินที่เรากำหนดในบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิตก็สามารถเปลี่ยนได้เลย สะดวกและรวดเร็วจริงๆ

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ขอทำบัตรใหม่

เดือนที่แล้วเราทำเอกสารทางราชการหายหมดเลยรวมถึงบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต เราโทรไปอายัดเรียบร้อยแล้วแล้วท่างเจ้าหน้าที่ถามว่าจะเข้ามาทำบัตรใหม่ไหมหรือจะให้ส่งทมาที่บ้านเลย ด้วยเรากลัวเสียเวลาเราเลยบอกเดียวไปทำเองที่ธนาคาร พอเราทำเรื่องเสร็จ ก็เสียค่าธรรมเนียมหนึ่งร้อยบาทเอง ก็ได้รับบัตรใบหใม่แล้วแถมสวยกว่าใบเดิมอีกต่างหาก

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ยูโอบี วีซ่า เดบิต สบายกับการใช้เงินสด

ตอนนี้ถ้าใช้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า มันง่ายมากเลยนะ เพราะตอนนี้บัตรเดบิตยูโอบี วีซ่า เขาสะดวกสบายกับระบบ "2 IN 1" ในบัตรเดียว ด้วยอิสระในการใช้จ่ายผ่านบัตรเงินสด (Debit Card) จากบัญชีเงินฝาก และการเบิกถอนเงินสด ได้แบบสบายๆเลยนะ แถม การใช้แต่ละครั้งไม่มีค่าธรรมเนียมอีกต่างหากนะ ใครสนใจก็รีบๆนะตอนนี้เขามีของกำนัลเยอะมากเลย

ยูโอบี วีซ่า เดบิต

บัตรเดบิต

ยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต วงเงินคุ้มครอง10,000บาท

นอกจากบัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต จะใช้จ่ายได้เหมือนบัตรเครดิตแล้ว สิ่งหนึ่งที่เราได้ก็คือเรื่องของการคุ้มครองเรื่องอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อ แถมวงเงินคุ้มครองก็ได้ถึง10,000ต่อครั้งอีกต่างหาก ซึ้งวงเงินเท่านี้ก็เพียวพอแล้วที่จะเอาไว้จ่ายค่าอุบัติเหตุที่อาจเกิดขึ้นได้ แถม คนที่ใช้บัตรยูโอบี วีแคร์ อันลิมิต ยังเข้ารักษาได้เกลือบทุกที่อีกนะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี