Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ต้องมีคุณสมบัติอะไรบ้างคะ?

คือเราอยากจะไปกู้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลตอนนี้ก็ดูๆของหลายๆตัวอยู่ค่ะ หลายธนาคารก็มีข้อเสนอให้เลือกเยอะ แต่ที่เราสนใจก็คือสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ แต่ที่นี่ก็ได้ยินมาเหมือนกันว่าไม่ใช่ทุกคนที่ไปขอสินเชื่อซิตี้แล้วจะได้รับการอนุมัติทันทีเลยบางคนก็คุณสมบัติไม่ผ่านเอกสารไม่ครบประวัติไม่ดี แต่ทีนี้เราอยากจะรู้ว่าคุณสมบัติของคนที่ต้องการสมัครสินเชื่อซิตี้ต้องมีอะไรบ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ศุภชัย

เราเคยอ่านผ่านตามาอยู่ค่ะ ตอนแรกก็ตั้งใจว่าจะไปสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล citi อยู่เหมือนกัน แต่ว่าสรุปแล้วก็ไม่ได้ไปขอสินเชื่อกับซิตี้ แต่ถ้าจำไม่ผิดคุณสมบัติของคนที่ต้องการสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล citi เนี่ยต้องเป็นคนไทยสัญชาติไทยอายุ 21 ปีขึ้นไปค่ะ แล้วก็ฐานเงินเดือนต้องมากกว่า 20,000 บาทขึ้นไป ถ้าเป็นพนักงานก็ต้องมีอายุงานตั้งแต่ 4 เดือนขึ้นไปเหมือนกัน ประมาณนี้ค่ะ

2020.07.30 17:28

แก้งมังกร

แต่จากประสบการณ์คนใกล้ตัวบอกเลยนะคะว่าถึงเราจะมีฐานเงินเดือนเกินกว่า 20000 บาทต่อเดือนแต่นั่นก็ไม่ได้เป็นการรับรองว่าเราจะผ่านเกณฑ์ในการขอสินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคาร Citibank นะ คือมันต้องดูหลายปัจจัยด้วยอย่างเช่นถ้าฐานเงินเดือนเราถึงแต่ถ้าเรามีหนี้อะไรต้องผ่อนอย่างหนี้บัตรเครดิตที่ต้องจ่ายธนาคารก็จะเอามาคิดดูด้วยถ้าเรามีหนี้บัตรเครดิตหรือเครดิตการเงินไม่ค่อยดีก็ไม่ผ่านนะคะ

2020.11.25 10:52

GOT🙃🙂

จะไปขอสินเชื่อ แต่ว่าคุณสมบัติไม่ตรงตามที่กำหนด เตรียมเอกสารไปไม่ครบ มีประวัติไม่ดี..น่าจะเป็นประวัติการชำระเงินนะ ถ้าเป็นอย่างที่กล่าวมาไม่ใช่แค่สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้หรอกครับ สินเชื่ออะไรของที่ไหนก็ตาม เจ้าหน้าที่เขาก็ไม่ให้ผ่านหรอก เขาให้กู้เงินนะไม่ได้ให้เงินเฉยๆ เขาก็อยากได้เงินคืนน่ะนะ ถ้าไม่มั่นใจเขาไม่ให้กู้หรอกครับ

2020.12.13 14:33

ชายพจน์๔๖๓๒

นับว่าเจ้าของกระทู้ใจกล้ามากนะครับ ขนาดรู้ว่าหลายคนสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้แต่ไม่ได้รับการอนุมัติก็ยังไม่หวั่น ยังคงต้องการรู้คุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อนี้อยู่ดี👍 ของอย่างนี้ไม่ลองไม่รู้ครับ แต่ตอนนี้ผมอยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้มาหรือเปล่า แล้วผลเป็นยังไง เป็นเหมือนคนอื่นมั้ยครับ

2021.02.11 4:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ ไม่่จำเป็นต้องวิ่งหาหลักทรัพย์

ว๊าวๆไปเลคะ สำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ ตัวนี้ เพราะเมื่อก่อนจะขอกู้แต่ละที ต้องวิ่งไปหา พอหา แม่ หาพี่สาว หาน้องๆบ้าง ว่า อยากกู้เงินต้องมีหลักทรัพย์จนเมื่อก่อนเราเข้าไปเที่ยวเขาก็กลัวว่าจะมาเอาอะไรไปอีกหรือป่าว การหาหลักทรัพย์ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ตอนนี้ที่เราทำสินเชื่อบุคคลซิตี้ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์อะไรสักอย่างเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ สิทธิพิเศฐสำหรับคนมีบัตรซิตี้

เราชอบมากสำหรับการขอสินเชื่อบุคคลซิตี้ ปกติก็ได้อัตราเงินกู้ที่น่าพอใจอยู่แล้ว แต่ยิ่งดีไปกว่านั้นอีกเพราะเราใช้บัตรเครดิตของซิตี้ อยู่ด้วย เพราะใครที่มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ หรือบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต จะได้รับอัตราพิเศษ ถือว่าคุ้มสองต่อจริงๆเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีเงินก้อนสำหรับต่อธุรกิจของเรา

การรวมหนี้,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ โอนยอดบัตรมาจ่ายร่วมด้วยได้

พิเศษไปเลยสำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ที่สามารถโอนยอดค้างชำระบัตรเครดิตอื่นๆด้วยสินเชื่อจากซิตี้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยรวมค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินสุดพิเศษ เพื่อลดภาระการผ่อนชำระยอดค้างจ่ายต่อเดือน และเสริมสภาพคล่องทางการเงิน ทำให้ไม่ต้องไม่จ่ายเงินหลายที่หลายไป จบที่เดียวเลย ได้รับความสะดวกเมื่อคิดจ่ายเงินในแต่ละเดือนสบายจริงๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กับกับคนทุกอาชีพ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ เขาออกแคมเปญ ออกมาเหมาะจริงๆเลย เพราสินเชื่อบุคคลซิตี้ ช่างเหมาะสำหรับพนักงานที่มีเงินเดือนประจำ เช่น พนักงานบริษัท ข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจและเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนเพื่อการใช้จ่ายส่วนตัว แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำด้วย เราชอบมากๆเลย คนที่บ้านไม่ต้องมากังวลกับเราเรื่องนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ วงเงินกู้ได้ เยอะมาก

เราทำงาน ประจำ มีเงินเดือนรวมค่านอกเวลาที่ทำงานข้างดอกแล้ว ตกเดือนละ25000-30000 บาท เราต้องการเงินไปใช้หนี้ให้กับที่บ้านก้อนหนึ่ง เราลองๆไปคุบกับธนาครซิต้แบงค์ดู เราเสนอสินเชื่อบุคคลซิตี้ เพราะเขาบอกว่าจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อนั้นจะได้เงินอยู่ที่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน นั้นแสดงว่า เราได้เงินก้อนมาแสนกว่าเกลือบจะสองแสน ถือว่า ได้เยอะมากเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์จะได้ลดดอกเบี้ยไหมคะ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้าราชการเหมาะกับโปรแกรมไหนครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เป็นเจ้าของกิจการทำสินเชื่อแบบไหนดีครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

โปรแกรมสุดคุ้ม2 คุ้มยังไงครับ

ถ้าฐานเงินเดือน 20,000 บาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะได้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่คะ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้สมัครยากไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี