Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งได้รับเข้าทำงานที่บริษัทขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้แบงค์ได้ไหมครับ?

พอดีผมต้องการใช้เงินเพื่อซื้อของบางอย่าง ที่สนใจอยากจะไปขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลเพราะว่าดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลมันไม่แพงเท่าดอกเบี้ยของหนี้นอกระบบก็เลยว่าจะลองไปขอกู้สินเชื่อดูตัวที่ดูอยู่คือสินเชื่อซิตี้ แต่ทีนี้ผมเองเพิ่งได้รับเข้าทำงานที่บริษัทเมื่อเดือนที่แล้วนี่เองก็เลยอยากรู้ว่า พนักงานใหม่อย่างผมสามารถยื่นเอกสารขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารซิตี้แบงก์ได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Muffin

ถ้าเป็นพนักงานที่เพิ่งได้รับเข้าทำงานที่บริษัทคิดว่า คุณสมบัติที่มีไม่ผ่านเกณฑ์ที่ธนาคารจะอนุมัติเรื่องการกู้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลนะคะ เพราะว่าถ้าจะขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะต้องมีอายุงานอย่างน้อย 4 เดือนขึ้นไปค่ะ โดยเฉพาะของธนาคารซิตี้แบงก์เราเองก็ได้ยินเพื่อนหลายคนยื่นกู้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลกับธนาคารซิตี้แบงค์ไม่ผ่านเยอะอยู่เหมือนกันค่ะ

2020.08.02 17:28

แก้วมังกร

ต้องการขอกู้สินเชื่อแต่ว่าเกณฑ์หรือว่าคุณสมบัติของเราไม่ผ่านเกณฑ์ตามที่ธนาคารซิตี้แบงก์กำหนดไว้สำหรับคนที่จะขอสินเชื่อส่วนบุคคลเราแนะนำให้ลองไปดูพวกสินเชื่อนาโนไฟแนนซ์ดูนะอันนั้นไม่เกี่ยวว่าจะต้องใช้สลิปเงินเดือนหรือว่าตำแหน่งหน้าที่การงานของเราก็ไม่ค่อยเกี่ยวแต่ว่าดอกเบี้ยอาจจะสูงกว่าการขอสินเชื่อแบบทั่วไปอยู่นะลองดูรายละเอียดดูดีๆ

2020.11.25 10:53

น้องแนนค่ะ😊

เจ้าของกระทู้บอกว่าต้องการใช้เงินเพื่อซื้อของบางอย่าง จึงคิดจะไปขอกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ รีบใช้เหรอคะของชิ้นนั้น ค่อยๆเก็บเงินแล้วไปซื้อไม่ได้เหรอคะ การไปขอสินเชื่อมันก็คือการกู้เงินนั่นแหละ ผู้กู้ต้องเสียดอกเบี้ยด้วย ซึ่งทางธนาคารจะคิดดอกเบี้ยเท่าไหร่ก็ไม่รู้ เราถึงถามไง ว่าคุณเก็บเงินก่อนแล้วไปซื้อจะดีมั้ย

2020.12.13 14:50

พี่พาย pie🧇🍚

มันแน่นอนอยู่แล้วค่ะที่ดอกเบี้ยของสินเชื่อส่วนบุคคลไม่แพงเท่าดอกเบี้ยของการกู้เงินนอกระบบ แต่ถ้าเจ้าของกระทู้จะขอสินเชื่อเพื่อไปซื้อของบางอย่างที่จำเป็นต้องใช้ เราว่าคุณน่าจะไปสมัครบัตรกดเงินสดนะ เพราะคุณจะได้ผ่อนชำระค่าสินค้าที่คุณต้องการซื้อได้ตั้งหลายเดือน ดอกเบี้ยก็ถูกด้วย บางทีอาจไม่ต้องจ่ายดอกเบี้ยก็ได้นะ

2021.02.11 4:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ ไม่่จำเป็นต้องวิ่งหาหลักทรัพย์

ว๊าวๆไปเลคะ สำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ ตัวนี้ เพราะเมื่อก่อนจะขอกู้แต่ละที ต้องวิ่งไปหา พอหา แม่ หาพี่สาว หาน้องๆบ้าง ว่า อยากกู้เงินต้องมีหลักทรัพย์จนเมื่อก่อนเราเข้าไปเที่ยวเขาก็กลัวว่าจะมาเอาอะไรไปอีกหรือป่าว การหาหลักทรัพย์ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ตอนนี้ที่เราทำสินเชื่อบุคคลซิตี้ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์อะไรสักอย่างเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ สิทธิพิเศฐสำหรับคนมีบัตรซิตี้

เราชอบมากสำหรับการขอสินเชื่อบุคคลซิตี้ ปกติก็ได้อัตราเงินกู้ที่น่าพอใจอยู่แล้ว แต่ยิ่งดีไปกว่านั้นอีกเพราะเราใช้บัตรเครดิตของซิตี้ อยู่ด้วย เพราะใครที่มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ หรือบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต จะได้รับอัตราพิเศษ ถือว่าคุ้มสองต่อจริงๆเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีเงินก้อนสำหรับต่อธุรกิจของเรา

การรวมหนี้,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ โอนยอดบัตรมาจ่ายร่วมด้วยได้

พิเศษไปเลยสำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ที่สามารถโอนยอดค้างชำระบัตรเครดิตอื่นๆด้วยสินเชื่อจากซิตี้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยรวมค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินสุดพิเศษ เพื่อลดภาระการผ่อนชำระยอดค้างจ่ายต่อเดือน และเสริมสภาพคล่องทางการเงิน ทำให้ไม่ต้องไม่จ่ายเงินหลายที่หลายไป จบที่เดียวเลย ได้รับความสะดวกเมื่อคิดจ่ายเงินในแต่ละเดือนสบายจริงๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กับกับคนทุกอาชีพ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ เขาออกแคมเปญ ออกมาเหมาะจริงๆเลย เพราสินเชื่อบุคคลซิตี้ ช่างเหมาะสำหรับพนักงานที่มีเงินเดือนประจำ เช่น พนักงานบริษัท ข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจและเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนเพื่อการใช้จ่ายส่วนตัว แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำด้วย เราชอบมากๆเลย คนที่บ้านไม่ต้องมากังวลกับเราเรื่องนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ วงเงินกู้ได้ เยอะมาก

เราทำงาน ประจำ มีเงินเดือนรวมค่านอกเวลาที่ทำงานข้างดอกแล้ว ตกเดือนละ25000-30000 บาท เราต้องการเงินไปใช้หนี้ให้กับที่บ้านก้อนหนึ่ง เราลองๆไปคุบกับธนาครซิต้แบงค์ดู เราเสนอสินเชื่อบุคคลซิตี้ เพราะเขาบอกว่าจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อนั้นจะได้เงินอยู่ที่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน นั้นแสดงว่า เราได้เงินก้อนมาแสนกว่าเกลือบจะสองแสน ถือว่า ได้เยอะมากเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์จะได้ลดดอกเบี้ยไหมคะ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้าราชการเหมาะกับโปรแกรมไหนครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เป็นเจ้าของกิจการทำสินเชื่อแบบไหนดีครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

โปรแกรมสุดคุ้ม2 คุ้มยังไงครับ

ถ้าฐานเงินเดือน 20,000 บาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะได้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่คะ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้สมัครยากไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี