Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ อายุน้อย ไปกู้ได้ไหม?

คืออันนี้ผมสงสัยนะครับ พอดีมีรุ่นน้องที่มหาวิทยาลัยที่บ้านมีความจำเป็นต้องใช้เงินก็เลยมาถามกับผมว่าอยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลเนี่ยต้องอายุเท่าไหร่ถึงจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ ผมเองก็ตอบไม่รู้ครับเพราะว่าไม่เคยไปกู้ขอสินเชื่อส่วนบุคคลสักที เห็นรุ่นน้องบอกว่าอยากจะไปกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ ผมก็เลยสงสัยครับว่าอย่างเด็กวัยรุ่นที่กำลังเรียนอยู่ นี่ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ด้วยหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุทธิพงศ์

ที่จริงแล้วคุณสมบัติขั้นต่ำของคนที่อยากจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้เนี่ยอายุคือ 21 ปีขึ้นไปนะคะเพียงแต่ว่าถ้ายังเป็นนักศึกษามหาวิทยาลัยอยู่ยังไม่ได้เข้าทำงานไม่ใช่พนักงานบริษัทก็อาจจะยากอยู่ค่ะเพราะว่าข้อเรียกร้องอย่างหนึ่งของคนที่อยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้คือต้องมีอายุงานตั้งแต่ 4 เดือนขึ้นไป แต่เด็กมหาลัยยังไม่ได้เข้าทำงานใช่ไหมคะก็เลยคิดว่าน่าจะยังขอสินเชื่อส่วนบุคคลไม่ได้ค่ะ

2020.08.05 17:28

บัว

ถ้าจะกู้สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้แบงค์แต่อายุไม่ถึง 21 ปีแล้วว่าไม่น่าจะผ่านนะ แต่ถ้าอายุไม่ถึง 20 ปีแต่ว่าจำเป็นต้องใช้เงินด่วนจริงๆเราแนะนำให้ไปดูของธนาคารออมสินนะเพราะมีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์หรือว่าแหล่งเงินกู้ที่เหมาะสำหรับคนอายุน้อยๆอยู่ ถ้าอยากจะกู้เป็นเพื่อการศึกษาไม่ผ่านกยศ ธนาคารออมสินก็มีแหล่งเงินกู้เพื่อใช้สำหรับการศึกษาด้วยนะ แถมดอกเบี้ยก็ไม่แพงด้วยลองไปดู

2020.11.25 10:55

Sriyod28310

ผมก็คิดว่านักศึกษามหาวิทยาลัยไม่น่าจะขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ได้นะ แต่ถ้านักศึกษาคนนั้นทำงานไปด้วย แล้วก็มีเงินเดือนตามเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนด จะขอสินเชื่อได้มั้ยนะ? รู้สึกว่าของสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ ฐานเงินเดือนของผู้สมัครอยู่ที่ 20,000 บาทขึ้นไปนะครับ ลองไปธนาคารออมสินอย่างที่คอมเม้นท์นึงบอกก็ได้ เผื่อว่าขอกู้ได้ครับ

2020.12.13 15:2

!!Toomtam!!

คุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้ในส่วนของผู้ที่ทำอาชีพอิสระน่าจะมีด้วยนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าต้องมีเงินหมุนเวียนหรือมีรายได้เดือนละเท่าไหร่ ถ้านักศึกษามหาวิทยาลัยที่อายุเกิน 22 ปีแล้วและทำงานพิเศษไปด้วย หากว่ามีรายได้ในแต่ละเดือนตามที่ธนาคารกำหนดไว้ มันก็น่าลุ้นนะ อาจจะสมัครสินเชื่อได้ก็ได้นะครับ

2021.02.11 5:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อบุคคลซิตี้ ไม่่จำเป็นต้องวิ่งหาหลักทรัพย์

ว๊าวๆไปเลคะ สำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ ตัวนี้ เพราะเมื่อก่อนจะขอกู้แต่ละที ต้องวิ่งไปหา พอหา แม่ หาพี่สาว หาน้องๆบ้าง ว่า อยากกู้เงินต้องมีหลักทรัพย์จนเมื่อก่อนเราเข้าไปเที่ยวเขาก็กลัวว่าจะมาเอาอะไรไปอีกหรือป่าว การหาหลักทรัพย์ไม่ใช่เรื่องง่ายๆเลย แต่ตอนนี้ที่เราทำสินเชื่อบุคคลซิตี้ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์อะไรสักอย่างเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ สิทธิพิเศฐสำหรับคนมีบัตรซิตี้

เราชอบมากสำหรับการขอสินเชื่อบุคคลซิตี้ ปกติก็ได้อัตราเงินกู้ที่น่าพอใจอยู่แล้ว แต่ยิ่งดีไปกว่านั้นอีกเพราะเราใช้บัตรเครดิตของซิตี้ อยู่ด้วย เพราะใครที่มีบัตรเครดิตของธนาคารซิตี้แบงก์ หรือบัญชีซิตี้ เรดดี้เครดิต จะได้รับอัตราพิเศษ ถือว่าคุ้มสองต่อจริงๆเลย ขอบคุณมากที่ทำให้เรามีเงินก้อนสำหรับต่อธุรกิจของเรา

การรวมหนี้,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลซิตี้ โอนยอดบัตรมาจ่ายร่วมด้วยได้

พิเศษไปเลยสำหรับสินเชื่อบุคคลซิตี้ที่สามารถโอนยอดค้างชำระบัตรเครดิตอื่นๆด้วยสินเชื่อจากซิตี้ ด้วยอัตราดอกเบี้ยรวมค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินสุดพิเศษ เพื่อลดภาระการผ่อนชำระยอดค้างจ่ายต่อเดือน และเสริมสภาพคล่องทางการเงิน ทำให้ไม่ต้องไม่จ่ายเงินหลายที่หลายไป จบที่เดียวเลย ได้รับความสะดวกเมื่อคิดจ่ายเงินในแต่ละเดือนสบายจริงๆ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ),ตัวช่วยชำระหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กับกับคนทุกอาชีพ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ เขาออกแคมเปญ ออกมาเหมาะจริงๆเลย เพราสินเชื่อบุคคลซิตี้ ช่างเหมาะสำหรับพนักงานที่มีเงินเดือนประจำ เช่น พนักงานบริษัท ข้าราชการ เจ้าหน้าที่รัฐวิสาหกิจและเจ้าของกิจการ ที่ต้องการเงินก้อนเพื่อการใช้จ่ายส่วนตัว แถมยังไม่ต้องมีคนค้ำด้วย เราชอบมากๆเลย คนที่บ้านไม่ต้องมากังวลกับเราเรื่องนี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล,ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้

สินเชื่อบุคคลซิตี้ วงเงินกู้ได้ เยอะมาก

เราทำงาน ประจำ มีเงินเดือนรวมค่านอกเวลาที่ทำงานข้างดอกแล้ว ตกเดือนละ25000-30000 บาท เราต้องการเงินไปใช้หนี้ให้กับที่บ้านก้อนหนึ่ง เราลองๆไปคุบกับธนาครซิต้แบงค์ดู เราเสนอสินเชื่อบุคคลซิตี้ เพราะเขาบอกว่าจำนวนเงินที่ขอสินเชื่อนั้นจะได้เงินอยู่ที่ประมาณ 5 เท่าของเงินเดือน นั้นแสดงว่า เราได้เงินก้อนมาแสนกว่าเกลือบจะสองแสน ถือว่า ได้เยอะมากเลย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ถ้ามีบัตรเครดิตของซิตี้แบงค์จะได้ลดดอกเบี้ยไหมคะ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

ข้าราชการเหมาะกับโปรแกรมไหนครับ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เป็นเจ้าของกิจการทำสินเชื่อแบบไหนดีครับ

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

โปรแกรมสุดคุ้ม2 คุ้มยังไงครับ

ถ้าฐานเงินเดือน 20,000 บาท ขอสินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้จะได้วงเงินสูงสุดเท่าไหร่คะ?

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อส่วนบุคคลซิตี้สมัครยากไหม?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี