Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งเปิดกิจการแต่อยากจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash?

พอดีว่าเราเพิ่งจะเปิดธุรกิจเป็นของตัวเองเมื่อประมาณต้นของปีที่แล้วแต่พอมาปีนี้ระบบเศรษฐกิจมันแย่มากๆสภาพเศรษฐกิจของ ปีนี้ไม่ค่อยดีเลยเลยว่าอยากจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลมาช่วยประคองธุรกิจไปก่อนตอนนี้ที่กำลังดูคือสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash แต่อยากรู้ว่าธุรกิจของตัวเองที่เปิดมาเนี่ยเพิ่งเปิดมาได้แค่ปีกว่าๆ ไม่รู้ว่าเกณฑ์ในการ ตัดสินของธนาคารยูโอบีสำหรับเจ้าของกิจการเนี่ย เป็นแบบไหนคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พูนศักดิ์

ก็จริงค่ะปีนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยดีเลยและไม่รู้ด้วยว่าเศรษฐกิจมันจะกระเตื้องขึ้นเมื่อไหร่หวังว่าปลายปีนี้เศรษฐกิจจะดีขึ้นมาบ้างสักนิดก็ยังดีเพราะหลายคนได้รับผลกระทบจริงๆนะคะ เราเองก็กำลังดูสินเชื่อส่วนบุคคลเหมือนกันสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ก็มันๆตาอยู่ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าสำหรับเจ้าของกิจการหรือว่าคนที่เปิดธุรกิจเป็นของตัวเองจะต้องเปิดธุรกิจมาแล้วอย่างน้อย 3 ปีขึ้นไปนะคะถึงจะสามารถสมัครขอสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้

2020.08.31 17:28

แตงโม

ถ้าเป็นพนักงานกินเงินเดือนหรือว่าบุคคลธรรมดา เดี๋ยวน้อยอายุงานก็ต้อง 1 ปีแต่ถ้าเป็นเจ้าของบริษัทหรือเจ้าของธุรกิจเนี่ยอย่างน้อยธุรกิจก็ต้องเปิดมาแล้วยังต่ำ 3 ปีค่ะเพิ่งเปิดนี้เราว่าไม่ผ่านเกณฑ์ที่ธนาคารกำหนดไว้นะถ้าต้องการสินเชื่อจริงๆเราว่าลองไปดูสินเชื่อเพื่อธุรกิจดีกว่าแบบนั้นน่าจะมีอันที่เหมาะกับตัวเราอยู่ด้วยอัตราดอกเบี้ยก็ไม่ได้แพงมากเลยนะลองไปดูของรัฐบาล

2020.11.26 12:56

ตัวต่อ🧲

รู้สึกว่าหลายคนสนใจเกี่ยวกับสินเชื่อกันพอสมควร เนื่องด้วยสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบัน ทำให้ต้องหันมาพึ่งเงินจากการขอสินเชื่อ ซึ่งก็มีอยู่มากมายนะครับ คุณสมบัติของผู้สมัครกำหนดไว้ต่างกัน เจ้าของกระทู้ลองหาข้อมูลดูหลายๆสินเชื่อ หลายๆธนาคารนะ มันต้องมีสักสินเชื่อแหละที่เหมาะกับคุณ ขอให้เจอเร็วๆนะครับ จะได้นำมาพยุงกิจการเอาไว้

2020.12.14 15:58

(TAO)+_+

เจ้าของกระทู้เพิ่งทำธุรกิจมาได้ปีเดียวเองจะไปขอสินเชื่อที่ไหนได้บ้างครับเนี่ย หวังว่าคุณคงหาสินเชื่อไปช่วยกิจการของคุณได้นะครับ ที่จริงเงื่อนไขเรื่องเงินหมุนเวียนในกิจการของผู้ที่จะมาสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ไม่สูงนะครับ แค่มีรายได้ 20,000 บาทต่อเดือนเท่านั้น แต่ระยะเวลาที่เปิดกิจการมาต้องนานหน่อย

2021.02.12 6:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash เบิกถอนได้สบายใจ

เราขอสินเชื่อUOB i-Cash เอาไว้เพระาเราทำงานรับเหมาก่อสร้าง บางครั้งเราต้องถอนเงินสดให้กับลูกน้องซึ้งบางทีงานเราอยู่ต่างจังหวัด เราต้องเสียค่าธรรมเนียมข้ามจังหวัดเยอะมากเลย แต่สำหรับสินเชื่อUOB i-Cash ที่เราขอ เราว่าเราไม่ต้องกลัวว่าจะกดเงินเท่าไรในต่างจังหวัด เพราะสินเชื่อ UOB i-Cashฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนผ่านตู้เอทีเอ็ม

UOB i-Cash

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ได้ดอกเบี่ยตามฐานเงินเดือน

จุดเด่นที่น่าสนใจของสินเชื่อ UOB i-Cash ที่ผมทำคือการคิดอัตราดอกเบี้ยสินเชื่ิUOB i-Cashจะแบ่งตามฐานรายได้ของผู้กู้ ซึ้งฐานเงินเดือนของผมอยู่ที่สองหมื่นบาท ได้อัตตราดอกเบี้ย ปีละ 20% ซึ้งถือว่าอัตตราเมื่อเทียบกับบัตรเครดิตก็พอๆกันที่ต่างคือ สินเชื่UOB i-Cash จะได้รับการอนุมัติที่ง่ายกว่าบัตรเครดิตแถมได้เป็นเงินก้อนเลย

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash อนุมัติไว

ครอบครัวเราร้องเงินมากเพราะต้องเอามาจ่ายค่าแรงให้กับคนงานก่อสร้างตอนนี้นจำได้เลยว่า ค่อนข้างเครียดมากเพราะไปขอสินเชื่อที่ไหก็บอกมาว่าน่าจะไม่ผ่าน ที่บ้านก็ไม่รู้จะทำอย่างไรดี เลยลองเข้าไปดูที่ UOB แต่เมื่อก่อนคิดว่า น่าจะยากเหมือนกัน พอลองเข้าไปคุย เจ้าหน้าที่บอกว่า เมื่อยื่นขอสินเชื่อจะได้ ได้เงินพร้อมใช้เริ่มต้นที่ 3 วัน เราว่าเร็วดีจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ขอยกเลิกไม่ใช่เรื่องยาก

เราต้องขอUOB จริงๆที่ทำให้เหนื่อยกับเรา ตอนแรกเราหาเงินที่ไหนไม่ได้เลย เลยตัดสินใจขอสินเชื่อจากUOB i-Cash แต่หลังจากที่ยื่นขอแล้วได้รับการอนุมัติแล้ว ปรากฏว่า งานที่เราทำอยู่ได้เงินมาพอกับที่เราต้องจ่าย เราเลยขอยกเลิกการขอสินเชื่อ เราน่าจะรออีกนิด แต่ทางUOB ดีมากเลยบอกไม่เป็นไร เพราะสามารถยกเลิกวงเงินได้ ภายใน 7 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่าย ขอโทษจริงๆ

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash ไม่ต้องใช้หลักประกันเหมือนที่อื่น

สำหรับสินเชื่อ UOB i-Cash ผมว่าน่าจะเหมือนกับสินเชื่อทั้วไปนะครับ คือไม่ต้องมีหลักประกันอะไร สามารถยื่นขอได้เลยเพียงมีฐานเงินเดือนที่เราวางไว้ แต่สำหรับที่ต่างกว่าที่อื่น ผมชอบตรงเรื่องการเอาใจใส่ลูกค้าครับ ดูแลค่อนข้างดีมากเช่นเขาช่วยเรื่องการคำนวนเบี้ยที่จะต้องจ่าย ว่าเราเหมาะกับตัวไหนอย่างไร ผมชอบการบริการจริงๆ

UOB i-Cash

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

เป็นผู้หญิงก็ต้องช้อปปิ้ง จะช้อปปิ้งทั้งทีก็ต้องมีบัตรเครดิตคู่ใจอย่าง UOB Preferred Card

บัตรนี้เหมาะสำหรับผู้ที่ชื่นชอบการช้อปปิ้ง คะแนนสะสม ชอบส่วนคืนเงินสด ท่องเที่ยว เดินทาง เพราะมีวงเงินให้ 5เท่าของรายได้ มีระยะปลอดดอกเบี้ยนาน 55วัน ทุกยอดใช้จ่ายผ่านบัตร 15บาทได้คะแนนสะสม 1คะแนน รับเงินคืน 15% เมื่อใช้จ่ายที่ Cafee Amezon , True Coffee ผ่านบัตร UOB preferred มีประกันการเดินทางด้วย.

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์ / ธนาคารยูโอบี

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อ UOB i cash สมัครตอนนี้เงื่อนไขการรับกระเป๋าเดินทางล้อลากคืออะไร

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

UOB i cash มีสิทธิประโยชน์ให้เราอย่างไรเมื่อจะแต่งงาน

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

สินเชื่อ UOB i cash เอกสารที่ต้องใช้เมื่อเป็นเจ้าของกิจการสมัคร

คนต่างชาติสมัครสินเชื่อส่วนบุคคล UOB i-cash ได้ไหมคะ?

สินเชื่อส่วนบุคคลของธนาคารยูโอบียกเลิกได้ไหมคะ?

สินเชื่อ UOB I Cash สมัครแล้วได้วงเงินเท่าไหร่ครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี