Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรนี้ดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆยังไงคะ

กำลังมองหาบัตรเครดิตสำหรับใช้จับจ่ายซื้อของเพิ่มอีกใบนึงค่ะ อยากรู้ว่าความแตกต่างระหว่างบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ กับบัตรเครดิตทั่วไป มีอะไรที่น่าสนใจบ้างคะ เพราะถ้าจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีเพิ่มขึ้นสำหรับบัตรเครดิตอีกหนึ่งใบ ก็น่าจะต้องมีอะไรที่เป็นผลประโยชน์มากพอสมควร เผื่อจะได้ตัดสินใจทำค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Quill

ถ้าเป้นคนชอบช้อปปิ้งอยู่แล้ว ดีเลยครับ เพราะถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรนี้จะได้รับคะแนน The 1 สูงสุด 3 เท่า แถมรับส่วนลดสูงสุด 5% และถ้าใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตให้ถึงตามเกณฑ์ที่กำหนด ก็จะได้รับการยกเว้นค่าธรรมเนียมรายปีสูงสุดตลอดชีพอีกด้วยครับ นอกจากนี้ที่เห็นชัดๆก็คือ สมัครตั้งแต่ตอนนี้จนถึงวันที่ 30 เมษายน 2563 และใช้จ่ายตามที่กำหนด จะได้รับกระเป๋าล้อลากของ CAGGIONI ฟรีด้วยนะครับ

2020.09.12 17:28

ลูน่า

ไม่ใช่ว่าบัตรเครดิตตัวนี้ดีกว่าบัตรเครดิตใบอื่นค่ะเพียงแต่ว่าถ้าการใช้จ่ายหรือสไตล์การใช้เงินใช้ชีวิตของเราตรงกับเงื่อนไขแล้วก็โปรโมชั่นที่บัตรเครดิต General service มี บัตรเครดิตใบนี้ก็จะเป็นประโยชน์กับเรามากค่ะแต่ว่าถ้าการใช้จ่ายหรือการใช้เงินของเราไม่ได้ตรงกับโปรโมชั่นเราก็แทบจะไม่ได้รับประโยชน์อะไร จะบัตรเครดิตใบนี้เลยมันขึ้นอยู่กับการใช้จ่ายของเรามากกว่าค่ะ

2020.11.26 13:1

123..ยิ้มมมม😁

ความแตกต่างระหว่างบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ กับบัตรเครดิตทั่วไปมันคืออะไร? ก็คือ ความพิเศษที่ผู้ถือบัตรฯจะได้รับเมื่อไปซื้อสินค้าหรือใช้บริการใดๆก็ตามที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลไงครับ ถ้าคุณไปที่ห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลบ่อยๆ ใช้บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ถือว่าดีครับ แต่ถ้าไม่ค่อยได้ไป คุณดูบัตรเครดิตอื่นเลยครับ

2020.12.15 4:19

ชัชChatchawee##

บ้านของคุณใกล้กับห้างสรรพสินค้าไหนก็ดูบัตรเครดิตร่วมกับห้างสรรพสินค้านั้นล่ะครับ อันนี้บอกไว้เผื่อคนอื่นๆเข้ามาอ่านด้วยนะครับ จริงๆหลายคนคงรู้แล้วล่ะเพราะว่าบัตรเครดิตของธนาคารต่างๆมักจะร่วมกับร้านค้าใหญ่ๆหรือห้างสรรพสินค้าอยู่แล้ว สมัครบัตรเครดิตที่เราได้ใช้งานจริงๆจะได้คุ้มหน่อย ได้ทั้งส่วนลดและคะแนนสะสมครับ

2021.02.12 8:2

Banjan

เจ้าของกระทู้บอกว่าถ้าจะต้องจ่ายค่าธรรมเนียมรายปีเพิ่มขึ้นสำหรับบัตรเครดิตอีกหนึ่งใบ ก็น่าจะต้องมีอะไรที่เป็นผลประโยชน์มากพอสมควร แล้วก็พูดถึงบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ด้วย บัตรเครดิตนี้ค่าธรรมเนียมสูงเหรอครับ ผมคิดว่าบัตรเครดิตร่วมกับห้างสรรพสินค้าไม่น่าจะมีค่าธรรมเนียมรายปีสูง เพราะคนจะไม่สมัครใช้ซะอีก

2021.07.22 4:32

อัจฉราวรรณ์

จะไปจ่ายค่าธรรมเนียมทำคะ เดี่ยวนี้บัตรเครดิตหลายใบออกมาแข่งกันเยอะมากไม่ต้องมีค่าธรรมเนียมรายปีด้วยคะ ส่วนเรื่องผลประโยชน์ของบัตร ส่วนตัวแล้วบัตรเครดิตก็จะคล้ายๆกันแหละคะ อยู่ที่ว่าสนใจจะเอาแบบไหน มีทั้ง แบบ สะสมแต้ม กับ ใช้งานเยอะมีส่วนลดให้ เลือกเอาตามที่ชอบเลย แต่ไม่อยากให้เอาที่ต้องเสียค่าธรรมเนียมคะ

2021.08.13 7:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ช้อปที่โรบินสันได้คะแนนสามเท่า

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ใช้ที่เซ็นทรัลได้และใช้ช้อปที่โรบินสันได้ด้วยครับ ได้คะแนนเทากัน คือ ได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่า และรับส่วนลดสูงสุด 5% ซึ่งเป็นสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการ และมีบริการเปลี่ยนหรือคืนสินค้าที่โรบินสัน ดีพาร์ทเมนท์ สโตร์และโรบิน ไลฟ์สไตล์ ทุกสาขาอีกด้วย แต่ต้องภายในระยะเวลา 30 วัน นับจากวันที่ซื้อสินค้านะครับ ผมชอบครับบริการนี้เพราะบางทีก็จำเป็นต้องเปลี่ยนนะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ เล็กๆเรื่องค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ เล็กๆเรื่องค่าธรรมเนียมค่ะ เป็นอย่างนั้นจริงสำหรับดิฉันนะคะ เพราะว่าใช้ได้ที่เซ็นทรัลและห้างในเครือฯอีกหลายที่ทั้งคะแนนและส่วนลดก็ดี สิทธิพิเศษอื่นๆก็น่าสนใจ แต่ค่าธรรมเนียมแค่ 500 บาทเอง ที่จริงไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีปีแรก ยกเว้นค่าธรรมเนียมปีถัดไปให้ด้วยถ้ามียอดใช้จ่ายผ่านบัตรหลักรวมบัตรเสริม 100,000 บาทขึ้นไป/ปี. ดีค่ะ ดิฉันชอบ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ รับประทานอาหารยังราคาพิเศษ

วันหยุดไม่รู้จะไปเที่ยวไหน ดิฉันก็ไปห้างสรรพสินค้าแถวบ้านนี่ล่ะค่ะ ซื้อของ ดูหนัง กินข้าว เอาให้ครบ ก็เลยมาจบที่บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ได้ทั้งคะแนนและส่วนลดเพียบ แม้รับประทานอาหารยังราคาพิเศษเลยค่ะ เพราะดิฉันได้รับคะแนน 3 เท่า พร้อมรับส่วนลดสูงสุด 5 % ที่ FoodLoft และ Eathai (โซนร้านอาหาร) สำหรับสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการค่ะ ก็นับว่าคุ้มเพราะได้ครบค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ สิทธิพิเศษอื่นๆเพียบ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ นอกจากได้สิทธิพิเศษที่ห้างสรรพสินค้าในเครือแล้ว ก็มีสิทธิพิเศษอื่นๆเพียบค่ะ มีสิทธิพิเศษจากสปา สายการบิน โรงแรมชั้นนำ และอื่นๆอีกมากมาย ก็ลองดูว่าถูกใจกันมั้ย สำหรับเราก็ถูกใจเป็นบางรายการ แต่ก็ดีนะที่มีบริการข้อมูลบัตรเครดิตออนไลน์ ตลอด 24 ชม.เลย อ้อ!นึกขึ้นได้อีกอย่าง ถ้าไปซื้อของที่ FamilyMart ได้คะแนน 2 เท่านะคะ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ที่ท็อปก็ได้คะแนนเพิ่ม

ตั้งแต่มีบัตรฯนี้นะคะ จะใช้จ่ายอะไรที่นี่ก็ได้ส่วนลดและคะแนนดีทั้งนั้นเลย รวมทั้งซุปเปอร์มาร์เก็ตภายในห้างฯด้วย บัตรฯนั้นก็คือ บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ที่ TOPS ก็ได้คะแนนเพิ่มค่ะ มาที่เดียวก็ซื้อได้ครบ รับประทานอาหารก่อนกลับก็ได้คะแนนดีด้วย ดิฉันได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 3 เท่า ที่ TOPS และ เซ็นทรัล ฟู้ด ฮอลล์ กับสินค้าราคาปกติที่ร่วมรายการค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ให้สิทธิพิเศษหลายห้างฯ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ ให้สิทธิพิเศษหลายห้างสรรพสินค้านะคะ เพราะในเครือเขาก็มีหลายที่ เช่น Central, ZEN, CENTRAL EMBASSY, ROBINSON ไปใช้จ่ายที่เหล่านี้ก็จะได้คะแนนเยอะหน่อย แบบ 3 เท่า ก็คือซื้อ 25 บาทได้ 3 คะแนนเลย และได้รับส่วนลดสูงสุด 5%ด้วยเท่าที่จำได้ก็จะมี ร้านในเครือ cmg, MUJI, MARK & SPENCER, B2S และ Supersports ค่ะ แต่ก็แล้วแต่สินค้าด้วยนะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผมใช้บัตรของเซทรัลอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าเดอะวันแบล๊คมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สนใจบัตรของเซนทรัลค่ะ เป็นคนชอบซื้อของที่เซนทรัลค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค คนที่จะใช้ได้เค้าต้องมีรายได้เท่าไหร่กันน้าา สิทธิพิเศษเยอะกันจริงๆ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ หน่อยคะ อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตร

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี