Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องสมัครบัตรเดบิตเมื่อเราเปิดบัญชีใหม่หรือไม่ครับ

ตั้งใจว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของแบงค์กสิกรครับ เมื่ออ่านในเว็บไซต์ของกสิกรเอง เห็นบอกว่า สามารถทำรายการถอน โอน จ่าย ผ่านแอพ K PLUS ได้ ก็เลยอยากรู้ว่า จำเป็นไม๊ครับ ที่เราจะต้องสมัครบัตรเดบิตอีก เพราะโดยส่วนตัวแล้ว บัญชีนี้ก็คงไม่ได้ใช้อะไรมากมาย แค่รับโอน กับถอนเงินแค่นั้นเองครับ ธนาคารเค้าจะบังคับเราสมัครบัตรเดบิตไม๊ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

gypsiaa

ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้แค่รับโอนเงินเดือนกับถอนเงินออกมาใช้ ไม่ต้องทำบัตรอะไรเลยก็ได้ค่ะ ถึงไปธนาคารแล้วเจ้าหน้าที่จะพูดอะไรก็ช่าง ก็บอกว่าไม่ทำ เพราะเราไม่จำเป็นต้องใช้ เราชอบจ่ายเงินสดอะไรก็ว่าไปค่ะ เราเคยไปเปิดบัญชีแล้วก็บอกว่าไม่เอาบัตร เพราะเรามีอยู่แล้วใบนึง ที่จริงก็ไม่ค่อยได้ใช้ด้วย เจ้าหน้าที่โน้มน้าวสารพัด แต่เราใจแข็งมาก ไม่ยอมเลย ก็เลยสุดท้ายเจ้าหน้าที่ช่วยเราในการดาวน์โหลด app K PLUS หลังจากนั้นก็ใช้ app ในการถอนเงิน เติมเงินมือถือ จ่ายค่าน้ำค่าไฟ ได้เลยค่ะ ที่จริงต้องขอบคุณธนาคารที่ออก app นี้มานะคะ เพราะว่าช่วยเราประหยัดได้เยอะมากเลยค่ะ

2020.09.14 17:28

ลูน่า

ใช่ค่ะไม่จำเป็นต้องทำบัตรนะคะถ้าเป็นเมื่อก่อนอาจจะต้องถูกบังคับให้ทำบัตรเดบิตหรือไม่ก็ทำบัตร ATM ก็ได้แต่ว่าเดี๋ยวนี้เทคโนโลยีมันไปไกลอินเตอร์เน็ตไปถึงทุกที่บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็มีหลายแบบออกมาใหม่ๆค่ะอย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบที่ไม่มีสมุดคู่ฝากก็มีถึงจะเปิดบัญชีใหม่ก็ไม่จำเป็นต้องทำบัตรเดบิตหรือทำบัตร ATM ด้วยนะคะ อย่างที่ความเห็นแรกบอกเปิด Application internet banking ก็ได้ค่ะ

2020.11.26 13:2

พี่เต็ม🤨🤨

เจ้าของกระทู้บอกว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรเพื่อโอนเงินและถอนเงินเท่านั้น เลยไม่อยากทำบัตรเดบิตเพราะจะทำธุรกรรมผ่านแอพ K PLUS ที่บอกว่าจะถอนเงินเนี่ย ถอนเป็นเงินสดหรือเปล่าครับ คุณคิดว่าจะสะดวกมั้ยกับการถอนเงินสดของคุณ ที่ถามอย่างนี้ ผมไม่ได้จะยุให้คุณสัตรบัตรเดบิตนะครับ แค่ถามเพื่อความมั่นใจ(ของคุณ)

2020.12.15 4:46

ขนมเข่ง😑😐

ไม่ต้องคิดมากครับ สะดวกแบบไหน ต้องการอะไรก็ทำตามนั้น ไม่มีใครมาบังคับคุณได้หรอกคุณเจ้าของกระทู้ เดี๋ยวนี้นะจะกดเงินสดจากตู้ไม่จำเป็นต้องมีบัตรแล้วครับ ผมว่าคุณคงคุยกับเจ้าหน้าที่ธนาคารเรียบร้อยแล้วล่ะ เป็นไงบ้างครับการใช้งานจากแอพของธนาคารกับบัญชีของคุณ สะดวกดีมั้ย นี่คุณเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ KBank หรือของที่อื่นอะ

2021.02.12 7:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี