Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนเป็นชาวต่างชาติ จะซื้อประกันชีวิตโควิด-19 ของบริษัทอะไรดีคะ

เพื่อนที่เป็นชาวต่างชาติแต่อาศัยอยู่ในประเทศไทยนานแล้ว เค้าไม่อยากกลับประเทศเค้าค่ะ ปกติก็เป็นคนสุขภาพแข็งแรง แต่เค้ากังวลมากเมื่อเกิดการระบาดของไวรัสโคโรน่า แล้วเค้าคิดว่าถ้าเกิดสมมุติว่าติดเชื้อนี้ขึ้นมา ค่ารักษาพยาบาลสำหรับคนต่างชาติแบบเค้าต้องแพงมากแน่ๆ ก็เลยให้ช่วยหาบริษัทที่คนต่างชาติสามารถซื้อประกันชีวิตที่คุ้มครองสำหรับผู้ติดเชื้อโควิด-19ได้ค่ะ มีบริษัทไหนแนะนำบ้างคะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Raju

มีเพื่อนที่เป็นคนต่างชาติค่ะ นี่เค้าก็กังวลเหมือนกันเรื่องค่ารักษาพยาบาล วันก่อนไปช่วยเช็คเรื่องกรมธรรม์แล้วก็ช่วยแปลให้เค้าเข้าใจรายละเอียดผลประโยชน์และความคุ้มครอง เห็นว่าซื้อที่เคาน์เตอร์ธนาคารไทยพาณิชย์นะคะ จ่ายเบี้ยปีละ 850 บาทค่ะ คุ้มครองชีวิตที่ 1 ล้านบาท แล้วก็เรื่องค่ารักษาพยาบาล รู้สึกว่าจะได้ 1 แสนบาทนะคะ ลองไปถามดูที่ธนาคารได้นะคะ

2020.04.04 9:35

Nit

แต่เพื่อนเราที่เป็นชาวต่างชาติเขาบอกว่าไม่ชอบซื้อประกันที่ประเทศไทยนะเพราะคนต่างชาติส่วนใหญ่ที่มาประเทศไทยมักจะซื้อประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพไม่ครบประกันอุบัติเหตุไว้จากบ้านอยู่แล้ว เรารู้สึกว่าสำหรับคนต่างชาติการซื้อประกันชื่ออะไรพวกนี้ไว้เป็นเรื่องปกติธรรมดามากเลยแทบจะทุกๆคนซื้อกันและประกันของทางโน้นนะค่าเบี้ยประกันที่จ่ายแพงกว่าแต่ความคุ้มครองก็ดีกว่าด้วย

2020.11.27 7:12

Tanup 487/3478

ที่คุณ Raju บอกว่าคนต่างชาติสามารถซื้อประกันเกี่ยวกับโควิด -19 ได้ที่เคาน์เตอร์ธนาคารไทยพาณิชย์ ค่าเบี้ยประกันปีละ 850 บาท ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลและถึงเรื่องการเสียชีวิตด้วย ค่าเบี้ยประกันไม่แพงนะครับ ว่าแต่ให่ความคุ้มครองแค่โรคนี้เดียวนี่ใช่มั้ย ตอนนี้ยังสมัครได้อยู่หรือเปล่าอะครับ มีใครรู้บ้าง

2020.12.15 5:17

Rungroj452488

@Tanup 487/3478 ขอโทษนะครับ คุณฝากคำถามทิ้งไว้แต่ผมไม่ได้เข้ามาเพื่อจะตอบคำถามของคุณนะ ผมขอมาถามคุณเรื่องประกันไวรัสโคโรน่านี่ล่ะครับ คุณได้ไปทำประกันเกี่ยวกับโควิด -19 ของธนาคารไทยพาณิชย์ ที่ว่าค่าเบี้ยประกันปีละ 850 บาทหรือเปล่าครับ ผมอยากรู้ว่าประกันตัวนี้ยังทำได้อยู่มั้ยหรือว่าคุณทำตัวอื่น แนะนำหน่อยได้มั้ยครับ

2021.02.13 5:30

Pattie

@Rungroj452488 สนใจประกันโควิดอยู่หรอคะ ? ประกันโควิดมีหลายที่เลยนะคะ แต่ว่ามันขึ้นอยู่กับความต้องการของคุณว่าต้องการแบบไหน คือเจอจ่ายจบ หรือว่า เจอแล้วต้องการค่ารักษาพยาบาลด้วย หรือ คุ้มครองเกี่ยวกับการแพ้วัคซีนด้วย มันมีหลายอย่างอ่ะค่ะ อีกอย่างความคุ้มครองก็ขึ้นอยู่กับค่าเบี้ยด้วย ยังงัยลองหาข้อมูลแล้วมาเปรียบเทียบกันดูดีที่สุดค่ะ

2021.05.12 14:49

Ann

นอกจากที่มีคนเข้ามาแนะนำประกันของไทยพาณิชย์ เบี้ยประกัน 850 บาท มีใครจะช่วยแนะนำประกันของเจ้าอื่นอีกบ้างไหมคะ เอาที่ว่าจ่ายเบี้ยแพงกว่านี้ก็ได้แต่ว่าความคุ้มครองคุ้มค่ามากๆแบบนี้ ตรวจเจอ covid ก็จ่ายให้เลย เราก็มีค่ารักษาด้วยก็ดี หรือว่ามีความคุ้มครองเมื่อต้องนอนโรงพยาบาลกับค่าใช้จ่ายอื่นๆด้วยก็จะดีมากๆค่ะ

2021.05.30 12:41

ลูกปัด

ส่วนใหญ่เราไม่ค่อยเห็นคนต่างชาติมาซื้อประกันในประเทศไทยเลยนะคะ แต่ก็อยากจะแนะนำของเจ้านึงแล้วกันค่ะพอดีอ่านเจอของบริษัทนวกิจประกันภัยนะคะ เขาจะมีประกันCovid สำหรับชาวต่างชาติค่ะ มีทุนประกันหลากหลายแบบให้เลือก เบี้ยประกันขึ้นอยู่กับเราเลยว่าอยากได้ทุนประกันเท่าไหร่ ยังไงลองไปหาข้อมูลดูแล้วกันนะคะ เพราะเราไม่รู้รายละเอียดค่ะ

2021.07.13 5:37

กฤษฎา

เรืองประกันโควิด-19 ตอนนี้น่าจะเป็นเรื่องรองแล้วไหมครับ ตอนนี้เรื่องที่น่าเป็นห่วงเลย ไม่ทราบว่าเพื่อนคุณได้ลงทะเทียนสำหรับวัคซีนหรือยังครับ ถ้ายังตอนนี้ต้องรีบๆแล้วนะครับ ผมกลัวว่าอาจจะต้องรอเวลาอีกนานเลยนะครับกว่าจะมีวัคซีน ดีๆเข้ามาอีก ซึ่ง แค่ทำประกันมันคุ้มครองตอนเราป่วยเท่านั้นแต่ถ้าเพื่อนคุณได้ฉีดมันจะดีกว่านะ

2021.08.30 14:24

Moon_nie

@ k. กฤษฎา แบบนี้คนต่างชาติเค้าต้องไปลงทะเบียนเพื่อนฉีดที่ไหนหรอคะ??? เพราะเราเห็นแต่แอปลงทะเบียนแค่เฉพาะคนไทยเท่านั้น ถ้าคุณรู้รบกวนบอกทีนะคะเพราะเพื่อนเราเคยถามเราเหมือนกันค่ะ ไม่รู้ว่าจะช่วยเค้ายังไง เพราะตอนนี้เค้ามาทำงานที่ไทย หรือถ้าเพื่อนๆคนไหนมีข้อมูลรบกวนช่วยบอกเราทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค่ะ.....

2021.09.10 10:14

คุณพัทร

ก่อนที่จะคิดว่าซื้อประกัน โควิด-19 ไม่ทราบว่าเพื่อนได้ลงทะเบียน ฉีดวัคซีนหรือยังครับ ช่วยเพื่อนให้เข้าถึงเรื่องนี้ก่อนน่าจะดีกว่านะครับ แล้วอีกอย่าง เรื่องประกันโควิด เรื่องค่ารักษา ไม่น่าจะต้องกังวลนะครับ โควิด-19 เป็นโรคระบาดฉุกเฉินครับ ถึงเป็นชาวต่างชาติ เวลาติดโควิด ทางรัฐบาลขอเรา เขาดูแลเรื่องนี้อยู่แล้วครับ

2021.09.18 4:17

Adidas

ที่จริงอยากแนะนำให้ได้มากกว่านี้นะ แต่เราคงแนะนำได้แค่บอกบริษัทประกันเท่านั้น ที่เหลือคงต้องไปเลือกแบบแผนประกันสุขภาพเอาเอง ก็คืออยากแนะนำของ Aetna คือเป็นบริษัทประกันที่ชาวต่างชาติซื้อได้ ความคุ้มครองก็คุ้มดี มีหลายแบบแผนหน้าที่คุ้มครองโรคโควิด 19 เราเคยอ่านเจอ เพราะว่าเราก็ไปหาข้อมูลให้เพื่อนต่างชาติที่ทำงานเหมือนกัน

2021.09.24 14:52

มากิ

ไม่ทราบว่าสมัครให้เพื่อนได้รึยังคะจขกท ??? เท่าที่เรารู้มาเกี่ยวกับเพื่อนต่างชาติของเรา เค้าทำของกรุงไทยแอกซ่าอ่ะค่ะ เพราะครอบคลุมค่ารักษาพยาบาลด้วย แต่ไม่ใช่แบบเจอจ่ายจบแบบคนไทยนะคะ ความคุ้มครองนี่ไม่แน่ใจว่าเท่าไหร่ ไม่ได้ถามละเอียด ยังงัยถ้าจขกทยังหาไม่ได้ ลองติดต่อสอบถามดูนะคะ เผื่อว่าเพื่อนอาจจะสนใจ

2021.10.30 12:28

วัชรินทร์

แล้วคุณะครับ ไม่ทราบว่าไม่สนใจซื้อประกันโควิด-19ด้วยเหรอครับ ตอนนี้บ้านเรามีแนวโน้มที่จะมีการติดเชื่อเพิ่มขึ้นอีกแล้วนะครับ อย่าคิดว่าเรารอดมาได้ถึง4ครั้งแล้วเราก็จะรอดต่อไปนะ วันก่อนมีผู้หญิงคนหนึ่งก็บอกว่ารอดมาได้ทุกครั้งแต่มาจบที่เจ้าตัวโอเมครอล ยังไงก็อย่าห่วงแต่เรื่องของเพื่อนนะครับ หันมาสนใจดูแลตัวเองด้วยนะ

2022.01.16 14:31

ธวัฒชัย

ตอนนี้เพื่อนยังอยู่ในประเทศไหม หรือว่าเดือนทางกลับบ้านไปแล้ว ตอนนี้ก็ผ่านมา2ปีแล้ว คิดว่าพื่อนเดินทางกลับบ้านไปแล้วแน่ๆ ดีแล้วละครับที่เพื่อนของรุณเดินทางกลับบ้าน เพราะอยู่ในบ้านของเราคอนข้างจะลำบากเรื่องของการรักษานิดหนึ่ง การฉีดวัคซีน ก็ค่อนข้างลำบากด้วย เรามีเพื่อนต่างชาติที่ไม่ได้กลับบ้าน ตอนนี้เพิ่งได้ฉีดเข็มที่2 เอง

2022.02.23 14:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ถ้าเรามีกรมธรรม์ประกันสุขภาพอยู่แล้ว จำเป็นต้องซื้อประกันโควิด-19 เพิ่มอีกไม๊ครับ

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการคลอดบุตร

All (ประกัน)

คุ้มไหมคะถ้าจะทำประกันโคโรน่าไว้ เพราะตอนนี้อยู่ในพื้นที่เสี่ยง กทม.

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ทำอย่างไรให้ลูกหัวทุยสวย

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี