Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราจะซื้อประกันคุ้มครองโรคโควิด-19 ของหลายๆบริษัทไว้ดีไม๊คะ

เราทำงานที่เจอคนต่างชาติแทบทุกวัน ตอนนี่ถึงแม้จะทำงานน้อยลง แต่ก็ต้องเจออยู่ดี แล้วเราทำงานเพื่อจะดูแลแม่กับน้องชายค่ะ ก็เลยคิดว่าถ้าเราซื้อประกันคุ้มครองโรคระบาดโควิด-19 ไว้บ้างดีไม๊คะ ซื้อกรมธรรม์เดียว หรือหลายๆกรมธรรม์ดีคะ แล้วควรเลือกซื้อแบบไหนคะ ที่จะคุ้มครองเยอะๆ แต่เบี้ยไม่แพงเกินไปค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Senna

ถ้ายังไม่เคยมีประกันสุขภาพอื่นๆเลย คิดว่าจำเป็นนะคะ ถึงแม้จะคุ้มครองระยะสั้นแค่ 1 ปี แต่ก็ช่วยได้เยอะถ้าเกิดมีเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น แต่ก็คงไม่จำเป็นต้องซื้อเยอะขนาดนั้นมั้งคะ คืออาจจะต้องดูก่อนว่าเราซื้อประกันประเภทไหน จ่ายเงินก้อนครั้งเดียวเลยเมื่อตรวจเจอ หรือประเภทที่คุ้มครองระยะโคม่า หรือเสียชีวิต ต้องดูตามความจำเป็นและความเหมาะสมค่ะ ก่อนจะซื้อก็ศึกษารายละเอียดในกรมธรรม์ดีๆก่อนนะคะ

2020.04.06 9:35

Nam

ถ้าเป็นประกัน covid-19 ซื้อไว้ของบริษัทเดียวแต่ชื่อบริษัทที่ดีๆหน่อยนะว่าก็โอเคนะถ้าจะซื้อไว้หลายๆบริษัทแล้วเอาเงินส่วนนั้นไปซื้อประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุไว้ดีกว่าเพราะว่าตอนนี้ covid เริ่มซาแล้ว พื้นที่ในประเทศไทยที่เป็นพื้นที่เสี่ยงก็น้อยมากซื้อไว้สำหรับเราคิดว่าแค่ตัวเดียวก็พอแต่ความคิดเห็นแต่ละคนไม่เหมือนกันถ้าคุณคิดว่าคุ้มหรือไม่ได้เสียดายเงินที่ซื้อประกันสำหรับเครดิตก็ซื้อไว้เถอะค่ะ

2020.11.27 7:13

⭐..ในหมู่ดาว..⭐

ช่วงที่โควิด-19ระบาดใหม่ๆมีประกันออกมาหลายฉบับเลยค่ะ ราคาไม่แพงมากด้วย ที่จริงก็มีหลายราคา..ไม่สิ เขาเรียกว่า ค่าเบี้ยประกันภัยใช่มั้ย นั่นแหละค่ะ มีค่าเบี้ยประกันภัยหลายอัตรา ตามแต่ผู้เอาประกันภัยจะสะดวกจ่าย เจ้าของกระทู้ได้ไปทำไว้บ้างหรือเปล่านะ ถ้าอยู่ในภาวะเสี่ยงแบบนั้นควรจะมีไว้นะคะ ซื้อให้คนในครอบครัวด้วยเลย

2020.12.15 5:28

ฮัดเช้ย!😨😨

ขอโทษนะครับ ตอนที่โควิด-19 ระบาดรอบแรกเจ้าของกระทู้คงได้รับผลกระทบพอสมควร พอมารอบที่สองเนี่ยคุณรับผลกระทบมาก-น้อยแค่ไหนครับ คุณต้องทำงานกับคนต่างชาติด้วยน่าจะมีปัญหาเรื่องงานที่ทำอยู่นะ เห็นว่าคุณทำงานเพื่อดูแลแม่และน้อง คุณต้องขยันและอดทนมากแน่ๆ ผมอยากให้คุณมีกำลังใจในการทำงานต่อๆไปไม่ว่าจะเป็นงานอะไร ขอให้ทำได้สำเร็จนะครับ

2021.02.13 5:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ทำไมทารกถึงหัวเบี้ยว

การตั้งภรรภ์,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการฝากครรภ์

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

ค่าใช้จ่ายในการคลอดบุตร

การตั้งภรรภ์

ข้อควรระวังสำหรับการตั้งครรภ์เข้าเดือนที่ 4

การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร),การแต่งงาน,All (ชีวิตคู่)

วิธีที่ทำให้คุณแม่ตั้งครรภ์นอนหลับสบาย

All (การมีบุตร)

ทำไมเด็กชอบดึงผม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี