Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังจะทำบัตรเครดิตใบแรกครับสนใจของเคทีซี ทราเวลครับ เห็นว่ามีสิทธิประโยชน์หลักของบัตรที่เกี่ยวข้องกับการเดินทางด้วย เลยสนใจเป็นพิศษครับ

เป็นพนักงานเอกชนครับ ทำงานที่ออฟฟิศเป็นหลักครับ เงินเดือนรวมค่าคอมมิชชั่นประมาณ 18,000 บาทครับ พอได้ดูแลพ่อกับแม่หน่อยครับ พอดีกำลังหาบัตรเครดิตใบแรกครับ สนใจตัวเคทีซีทราเวล เพราปกติเป็นคนชอบเที่ยวครับ ส่วนใหญ่ไปกับเพื่อนครับ เลยอยากได้ข้อมูลสำหรับบัตรตัวนี้ครับ ว่าถ้าสนใจสมัคร ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง แล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่น่าสนใจ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Azubah

หลักๆเลยคือ ฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีวิตครับ แล้วก็สามารถชำระสินค้าหรือบริการ 0% นานสูงสุด 10 เดือน ผ่านบริการผ่อนชำระกับบัตรเครดิต KTC ครับ ส่วนเรื่องเหมาะกับการเที่ยวไหมผมว่าถ้าไปต่างประเทศอาจจะเหมาะนะครับ เพราะว่ามีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันคุ้มครองสูงสุด 8,000,000 บาท แล้วก็มีประกันกระเป๋าเดินทาง วงเงิน 40,000 บาทครับ ข้อมูลอื่นๆเช๊คในเว็บได้นะครับ ของเคทีซีเลย

2020.07.01 16:9

Chang

ชื่อของบัตรเครดิตใบนี้ก็บอกอยู่นะครับว่าเป็น Travel ก็คือเป็นบัตรเครดิตที่มีไว้สำหรับการเดินทางแต่ผมอยากแนะนำอย่างนึงนะครับคือบัตรเครดิตสำหรับการเดินทาง บางทีก็ไม่ได้เลือกประโยชน์กับประเทศที่เราจะไปบ่อยๆ ก็เลยถ้าจะสมัครบัตร KTC Travel จริงๆอยากจะเช็คให้ชัวร์ว่าการเดินทางหรือรายการใช้จ่ายของเราก็ตรงกับการใช้งานของบัตรนี้นะครับ ไม่อย่างนั้นอาจจะทำบัตรเครดิตไปก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่

2020.11.27 7:16

โสภี🥖🥙🍤

เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มหรือยัง ใช้คุ้มมั้ยอะครับ เจอช่วงการระบาดของโควิด -19 เข้าไป ออกเที่ยวไม่ได้เลย ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้ชอบเที่ยวในประเทศหรือว่าต่างประเทศนะครับ บอกแต่ว่าชอบเที่ยว แต่ตอนนี้คงพอได้เที่ยวบ้างแล้วล่ะ หวังว่าจะได้ใช้งานบัตรเครดิตอย่างถูกใจได้เต็มที่นะครับ

2020.12.16 15:2

เสนา บ้านไกล๖๖

ดีใจกับเจ้าของกระทู้ที่มีงานประจำทำแล้วยังนำเงินไปดูแลพ่อกับแม่ได้อีก..ดีมากเลยครับ ไม่เห็นคุณกลับมาบอกเลยว่าได้สมัครบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มหรือเปล่า ไม่อยากถามว่าได้ใช้บ้างหรือยัง เพราะว่าถ้าคุณสมัครไปแล้วหลังจากนั้นไม่นานก็ไม่สามารถไปเที่ยวต่างประเทศได้ น่าเสียดายนะครับ เอาไว้ช้อปปิ้งไปก่อนละกัน

2021.02.13 5:47

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม คะแนนไม่มีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม คะแนนไม่มีวันหมดอายุนะครับ สะสมกันได้เรื่อยๆ ไม่ต้องกลัวคะแนนหาย อ้อ! ลืมบอกไปว่า เมื่อใช้บัตรฯนี้ในการใช้จ่ายต่างๆ ทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ครับ สำหรับแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ครับ. บัตรฯนี้ ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ชำระค่าโน่น ค่านี่ มีให้ผ่อนนาน

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม ชำระค่าโน่น ค่านี่ มีให้ผ่อนนานด้วยนะคะ. ไม่ต้องกังวลกับการจ่ายเงินก้อนโตอีกแล้วค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ค่ะ. ค่าโน่น นี่ นั่น ผ่อนกันได้ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม อยากให้ประกันภัย

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม อยากให้ประกันภัย. เขาอยากให้จริงๆค่ะ นอกจากบัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพแล้ว เพียงคุณเปิดใช้บริการบัตรฯก็จะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆอีกนะคะ. อย่างที่บอกไป เขาอยากให้จริงๆค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

เดินทางอย่างสุขใจไปกับบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

เดินทางอย่างสุขใจไปกับบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มกันนะครับ. สุขใจทุกการเดินทางกันได้จริงๆครับ กับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศจากบัตรฯนี้ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือเสียหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง ด้วยครับ. สุขใจ ไปได้ทุกทาง อย่างปลอดภัยครับ.

All (บัตรเครดิต)

มีปัญหาปรึกษาเลขาส่วนตัวจากบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม

มีปัญหาปรึกษาเลขาส่วนตัวจากบัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่มได้ค่ะ. คุณทำได้ โดยผ่านบริการเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. ที่ยินดีให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และทำการจองหลายอย่างให้คุณได้ค่ะ เช่น จองโรงแรม รถเช่า สนามกอล์ฟ ร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก บัตรชมคอนเสิร์ต ละครเวที หรือกีฬา เนื่องในโอกาสพิเศษต่างๆก็มีบริการจัดส่งของขวัญ ดอกไม้ให้ด้วยค่ะ. อยู่ดีดี ก็มีเลขาส่วนตัวด้วยค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม มีวงเงินคุ้มครองประกันการเดินทางเท่าไหร่? คุ้มครองนานกี่วัน และวงเงินในบัตรเท่าไหร่

บัตรเครดิต เคทีซี ทราเวล วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี