Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ผมใช้บัตรของเซทรัลอยู่ครับ แต่อยากทราบว่าเดอะวันแบล๊คมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับ ?

สวัสดีครับ ผมทำงานประจำครับที่ออฟฟิศ แถวๆลาดพร้าวผมมีบัตรของเซนทรัลอยู่แล้วครับ เป็นตัวเดอะวันเรด ปกติก็ใช้ซื้อของอยู่ครับ จ่ายค่าเน็ต ค่าอื่นๆบ้างครับ แต่เห็นว่าบัตรของเซนทรัลเองก็มีหลายแบบ เช่น เดอะวัน ลักซ์ แล้วก็มีตัวแบล๊ค ที่ผมเห็นว่าต้องได้รับการเชิญเท่านั้น ผมเลยสงสัยว่า บัตรตัวนี้คนที่เชิญต้องใช้จ่ายเท่าไหร่ แล้วมันมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างที่ต่างกับตัวเรดหรือลักซ์

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พนิต

เรื่องที่ว่าใช้จ่ายหรือซื้อเท่าไหร่นี่ผมไม่แน่ใจนะครับ แต่เคยได้ยินพนักงานบอกว่าต้องเป็นกลุ่ม vip คิดว่าซื้อของที่เซนทรัลต่อปีน่าจะเกินหลักแสนน่ะครับ อันนี้ผมก็ไม่นอ่ใจนะครับ แต่คิดว่าต้องซื้อเยอะมากๆหรือพิเศษมากถึงขั้นที่เซนทรัลให้เป็นลูกค้าพิเศษ ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์ ต่างจากเรดแน่นอนครับ เช่น รับคะอนนสูงสุด x4 แล้วก็มีลด 10% มีห้องรับรองให้ด้วย ที่จอดรถที่ทางห้างจัดไว้ให้ นอกเหนือจากนั้นก็เรื่องประกันการเดินทางที่มีในตัวบัตร คุ้มครองถึง 20 ล้านบาทเลยนะ

2020.07.04 16:9

Alan

มีบัตรเดอะวันแบล็คด้วยหรอครับใช่บัตรที่สะสมคะแนน the one card หรือเปล่าอันนี้ผมไม่มั่นใจ เพราะว่าเป็นลูกค้าเซ็นทรัลครับ แต่ว่าไม่ได้สมัครบัตรเครดิตหรือว่าบัตรอะไรของเซ็นทรัลเลยเพราะส่วนตัวผมถือบัตรเครดิตใบอื่นอยู่แล้ว ถ้าจะเอาบัตรเดอะวันแบล็คที่ว่าคงได้ทิ้งบัตรเครดิตที่อยู่ในกระเป๋าไปด้วยครับเพราะตอนนี้มีบัตรเครดิตในกระเป๋าเยอะมาก ถ้าบริหารไม่ดีผมว่าเป็นหนี้ใครง่ายๆ 555

2020.11.27 7:18

╚(•⌂•)╝ตัวต่อ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค บัตรนี้น่าจะเป็นบัตรเครดิตของเซ็นทรัลที่พิเศษที่สุดแล้วนะครับ เพราะให้เฉพาะลูกค้าที่ได้รับเชิญเท่านั้น สิทธิประโยชน์ต่างๆต้องพิเศษกว่าบัตรเครดิตใบอื่นของเซ็นทรัลแน่นอน ถ้าผมเข้าใจผิดว่าบัตรนี้พิเศษสุด แต่มีบัตรอื่นที่พิเศษกว่าก็มาบอกกันได้นะครับ หมายถึง บัตรเครดิตของเซ็นทรัลน่ะ

2020.12.16 15:22

เสนา บ้านไกล๖๖

ขึ้นชื่อว่า แบล็ค ต้องพิเศษสุดๆอยู่แล้วล่ะครับ คนที่จะถือบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็คได้ต้องได้รับเชิญจากทางธนาคารเท่านั้น เพียงเท่านี้ก็รู้แล้วว่าสถานะของเรากับของเขามันช่างแตกต่างกันมากเพียงใด😭😭..จะดราม่าเพื่อ! ผมล้อเล่นครับ สมัครบัตรเครดิตที่เหมาะกับเรา ได้ใช้งานจริงอย่างคุ้มค่าก็พอแล้วครับ

2021.02.13 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

สนใจบัตรของเซนทรัลค่ะ เป็นคนชอบซื้อของที่เซนทรัลค่ะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรนี้ดีกว่าบัตรเครดิตอื่นๆยังไงคะ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค คนที่จะใช้ได้เค้าต้องมีรายได้เท่าไหร่กันน้าา สิทธิพิเศษเยอะกันจริงๆ

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เดอะแบล็ค / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

สอบถามเรื่องบัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ หน่อยคะ อยากรู้รายละเอียดเกี่ยวกับบัตร

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน ลักซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี