Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากหาบัตรเครดิตที่ครอบคลุมประกันการซื้อของออนไลน์มีบัตรตัวไหนไหมคะ อยากรู้้จังเลยคะ เพราะเป็นคนที่ชื่นชอบการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเวลาซื้อของออนไลน์

เราเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต ยิ่งโดยเฉพาะในการใช้ซื้อของออนไลน์ เราเลยอยากรู้ว่ามีบัตรเครดิตไหนที่จะช่วยเรื่องนี้ เพราะว่าบางทีเวลาซื้อของออนไลน์บางเวปไซด์ค่อนข้างไม่ค่อยแน่ใจและรู้สึกไม่ค่อยปลอดภัยเท่าไหร่ เพราะบางร้านบางทีก็โกง ไม่ส่งของจริงๆ เลยสนใจอยากหาบัตรที่มีประกันการซื้อของออนไลน์เพื่อช่วยเราให้มั่นใจและช้อปปิ้งได้อย่างสนุกสนานขึ้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Andy

บอกเลยว่าถ้าคุณเป็นคนหนึ่งที่ชอบ โดยเฉพาะซื้อของออนไลน์ ขอบอกเลยว่าบัตรเครดิต KTC WORLD REWARDS MASTERCARD เป็นตัวเลือกที่ตอบโจทย์มาก เพราะว่าเค้ามีประกันภัยคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์และสามารถ สะสมแต้มอย่างไม่มีจำกัด และที่สำคัญบัตรนี้ไม่มีวันหมดอายุ นะจ้ะ แต่!! บัตรเครดิต KTC WORLD REWARDS MASTERCARD นี้ เป็นบัตรเครดิตที่จำกัดผู้สมัครจ้า ต้องมีฐานเงินเดือน50000 up คะ

2020.07.10 16:9

Kigi

ผมเองก็ไม่ค่อยเจอบัตรเครดิตที่มีความคุ้มครองการซื้อของออนไลน์นะครับปกติแล้วถ้าซื้อของออนไลน์แล้วอยากได้รับความคุ้มครองหรือมีการประกันเนี่ยผมว่าลองซื้อผ่านแอพพลิเคชั่นหรือเว็บไซต์ที่น่าเชื่อถืออันนี้น่าจะปลอดภัยกว่า จะเอาตรงๆเดี๋ยวนี้สมัยนี้มันหลอกกันเยอะครับ ถ้าจะซื้อของออนไลน์ ต้องดูร้านดีๆรีวิวเดี๋ยวนี้ก็เชื่อถือไม่ค่อยได้ ทำอะไรก็ต้องระวังครับเดี๋ยวนี้

2020.11.27 7:20

Rungroj457/2

บัตรเครดิตที่คุ้มครองการซื้อของออนไลน์🤔 ...ผมว่าบัตรเครดิตของเคทีซีนี่แหละมีประกันการซื้อสินค้าออนไลน์ ผมเคยเห็นสิทธิประโยชน์หนึ่งสำหรับผู้สมัครบัตรเครดิตเคทีซี ก็คือ การได้รับความคุ้มครองเมื่อซื้อสินค้าออนไลน์ หลายบัตรเลยนะถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ ไม่อยากออกตัวแรงว่าแบบ ผมมั่นใจ! อะไรอย่างนั้น เกิดจำผิดขึ้นมา..อายคนอื่นครับ

2020.12.16 15:52

++Pakorn>>

ซื้อของออนไลน์แล้วไม่ได้ของ ซื้อจากที่ไหนกันครับ ถ้าเราซื้อตามเว็บไซต์ใหญ่ๆที่เป็นที่รู้จักไม่น่าจะมีปัญหานะ เคยดูในข่าวคนที่สั่งซื้อของออนไลน์แล้วไม่ได้รับของจริงๆจะเป็นการซื้อจากเว็บหรือเพจส่วนตัว หรือมีใครที่ซื้อของจากเว็บไซต์ใหญ่ๆแล้วไม่ได้รับของเหรอครับ? การมีบัตรเครดิตที่มีประกันการซื้อของออนไลน์จะช่วยได้เหรอครับ?

2021.02.14 5:51

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด คนชอบเที่ยวจะได้อะไรบ้าง

ถ้าสนใจบัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด สำรวจก่อนนะครับว่ามีเงินเดือน 50,000 บาทขึ้นไปมั้ย ถ้าใช่ก็สมัครได้ครับ บัตรฯนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ หากชอบเที่ยวก็มี KTC World Travel Service ซึ่งเป็นบริการที่ให้ข้อมูลเพื่อการเดินทางและท่องเที่ยวและยังมีส่วนลดประกันท่องเที่ยว 20% อีกด้วย ถ้าไม่ค่อยเที่ยว เดี๋ยวต้องไปดูอย่างอื่นครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต)

วันนี้ฉันอยากมาแนะนำบัตร KTC World Rewards Master card ที่เหมาะสำหรับคนที่ชอบเดินทาง

คนที่ชอบเดินทาง ท่องเที่ยวบัตรนี้น่าสนใจ เพราะมีประกันคุ้มครองอุบัติเหตุในวงเงิน 300,00บาทนาน 90วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตร โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ในวงเงินสูงสุด 20 ล้านบาท ประกันกระเป๋าเดินทางสูญหาย 40,000 บาทต่อครั้ง เมื่อใช้จบัตรในการชำระค่าเดินทาง .

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ได้คะแนนดี บริการเยี่ยมต้องบัตร KTC World Rewards Mastercard

อยากได้คะแนนดี ต้องใบนี้ครับบัตร KTC World Rewards Mastercard สำหรับการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC FOREVER สามารถรับคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ คะแนนไม่มีวันหมดอายุด้วยนะครับ. สะดวกรวดเร็วด้วยบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม., บริการข้อมูลเพื่อการเดินทางและท่องเที่ยว พร้อมรับส่วนลดประกันท่องเที่ยว 20% ได้คะแนนดี บริการเยี่ยมต้องบัตรนี้นะครับ

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บริการดีๆระหว่างการเดินทางด้วยบัตร KTC World Rewards Mastercard

เชิญรับบริการดีๆระหว่างการเดินทางด้วยบัตร KTC World Rewards Mastercard แบบผมครับ พักผ่อนก่อนขึ้นเครื่องด้วยบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge เมื่อแสดงบัตรโดยสารการบินไทย และ/หรือสายการบินไทยสมายส์ เส้นทางระหว่างประเทศ พร้อม Lounge Voucher 2 ครั้ง/ปี ถึงที่หมายแล้วหารถเช่าได้ไม่ยากแถมได้รับส่วนลด 10% จาก Hertz ทุกที่ทั่วโลก และรับสิทธิพิเศษอัพเกรดรถ 2 ขั้น เมื่อเช่ารถ 4 วันขึ้นไป. บริการดีๆมีไว้ให้คุณครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

รับประกันสุดคุ้มจากบัตร KTC World Rewards Mastercard

รับประกันสุดคุ้มจากบัตร KTC World Rewards Mastercard หนึ่งในความประทับใจของดิฉัน ที่ได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ดิฉันเปิดใช้บริการบัตรฯ ซึ่งไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ, ได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาทและวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย เมื่อดิฉันชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯค่ะ. อยากให้ทุกคนได้รับประกันสุดคุ้มเช่นกันค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card ไม่ต้องจ่ายก็ได้ประกัน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี