Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด กับเคทีซีเวิลด์ต่างกันตรงไหน ค่าธรรมเนียมแตกต่างกันไหมครับ

ผมอยากลองสมัคร บัตรเครดิตเคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด กับเคทีซีเวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด ครับ แต่ติดตรงที่ว่าอยากรู้ว่าค่าธรรมเนียมแตกต่างกันยังงัย? มีค่าธรรมเนียมรายปีหรือเปล่าครับ? คะแนนสะสมเป็นยังงัย? บัตรไหนคุ้มค่าที่จะน่าสมัครมากกว่ากัน ผมเป็นคนใช้ชีวิตเดินทางต่างประเทศบ่อยๆ การสะสมแต้มเป็นยังงัย รบกวนสอบถามหน่อยครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Neal

บัตรเครดิต เคทีซี เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ดจะไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี แต่ถ้าตัวบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ดจะมีค่าเนียมประมาณ 5000 บาทต่อปี ซึ่งยังไม่รวมvatนะครับ นอกนั้นทุกอย่างแทบจะคล้ายๆกัน แต่ถ้าคุณเดินทางต่างประเทศบ่อยๆ ผมก็แนะนำว่าน่าจะใช้เป็นบัตรเครติด เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ดส มาสเตอร์การ์ดจะดูคุ้มกว่าครับ เพราะว่าบัตรเครดิตนี้ สามารถสะสมแต้มได้ไม่จำกัดแต้มหรือระยะเวลาการสะสม

2020.07.11 16:9

Kigi

ช่วงนี้เห็นหลายคนสนใจบัตรเครดิตของธนาคาร KTC กันเยอะนะครับ ทำให้ผมหาข้อมูลดูเพิ่งรู้ว่าธนาคาร KTC มีบัตรเครดิตหลายแบบ ส่วนตัวไม่ได้ใช้บัตร KTC 2 ใบนี้แต่ว่าใช้ KTC Travel ครับจากการบริการของธนาคาร KTC รู้สึกว่า ok แล้วก็ให้บริการดี ไม่มีปัญหาจากการใช้บริการธนาคารนี้ครับทำให้คิดว่าบัตรเครดิตอื่นของธนาคาร KTC ก็ไม่น่าจะมีปัญหาเหมือนกัน

2020.11.27 7:20

Rungroj457/2

เจ้าของกระทู้เดินทางบ่อยซะขนาดนั้นใช้บัตรเครติด เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ดส มาสเตอร์การ์ด อย่างที่มีคนแนะนำมาเถอะครับ คงจะคุ้มดี คุณได้ดูบัตรเครดิตของธนาคารอื่นบ้างหรือเปล่าครับ มีหลายบัตรนะที่ให้สิทธิประโยชน์เกี่ยวกับการเดินทางโดยเฉพาะ ผมก็พูดไป ไม่รู้ว่าคุณสมัครบัตรเครดิตไหนไปหรือยัง เดี๋ยวจะเกิดเสียดายขึ้นมา

2020.12.16 15:57

คิดเอาไว้ว่าใช่!🤗🙂

เจ้าของกระทู้เดินทางไปต่างประเทศบ่อยๆเนื่องจากต้องทำงานเหรอคะ แล้วช่วงที่โควิด-19 ระบาด ซึ่งก็ระบาดมาได้สองรอบแล้วคุณทำยังไงกับงานของคุณ งานที่คุณทำอยู่ได้รับผลกระทบมากมั้ยคะ? คือ..เราเห็นแต่ผลกระทบที่อยู่ในประเทศเลยอยากรู้ว่าคนที่ทำงานระหว่างประเทศเขาต้องปรับตัวหรือว่ารับมือกับสถานการณ์นี้ยังไงอะค่ะ🤔

2021.02.14 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิตเคทีซี เอ็กซ์ เวิล์ด รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด ได้ประกันอยู่

ถ้าไม่ได้เดินทางบ่อยบัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ดก็พอใช้ได้อยู่นะ มีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศให้ด้วยครับ วงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย มีวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง ประกันครบทั้งคนและของ แต่เรื่องอื่นต้องลองเช็คดูด้วยนะ พวกบริการอื่นๆก็เช่นกันครับ จะคุ้มค่ากับคุณมั้ย

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ช้อบชอบ ให้คะแนนดี บัตร KTC X World Rewards Mastercard

จะมีมั้ยแค่สมัครบัตรก็ได้คะแนนแล้ว มีค่ะ นี่ไง บัตร KTC X World Rewards Mastercard เมื่อสมัคร เชิญรับ 25,000 คะแนน ซึ่งสามารถแลกเป็นบัตรกำนัล Starbucks มูลค่า 5,000 บาทได้ค่ะ จากนั้นทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน. อยากได้เพิ่มอีกก็มีวิธีค่ะ คือ รับคะแนน 3 เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรฯในประเทศไทยในหมวดร้านอาหาร ช้อปปิ้ง ท่องเที่ยว ครบทุก 300,000 บาท, รับคะแนน 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ. ได้คะแนนดีแบบนี้ หนูช้อบชอบค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ เวิลด์ รีวอร์ด มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บริการเต็มที่ บัตร KTC X World Rewards Mastercard

บัตร KTC X World Rewards Mastercard อำนวยความสะดวกให้ดิฉัน ด้วยการบริการหลายอย่างเลยค่ะ เช่น บริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge เมื่อแสดงบัตรโดยสารการบินไทย และ/หรือสายการบินไทยสมายส์ เส้นทางระหว่างประเทศ พร้อม Lounge Voucher ถึง 2 ครั้ง/ปี บริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่ให้คำแนะนำ ข้อมูล จองร้านอาหารหรือโรงแรม จัดส่งดอกไม้ ฯลฯ, บริการข้อมูลเพื่อการเดินทางและท่องเที่ยว พร้อมรับส่วนลดประกันท่องเที่ยว 20% บัตรนี้ให้บริการเต็มที่เลยค่ะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ประกัน)

บัตร KTC X World Rewards Mastercard ให้ประกันอุบัติเหตุด้วย

บัตร KTC X World Rewards Mastercard ให้ประกันอุบัติเหตุด้วย ดังนี้ครับ ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และหากชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 20,000,000 บาท หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย ชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง. สบายใจจริงๆครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC X World Rewards Mastercard ช้อปสบายได้ประกัน

สาวๆสายช้อปสบายใจได้เมื่อมีบัตรนี้ค่ะ บัตร KTC X World Rewards Mastercard ที่ให้สาวๆชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน. และยังได้ความคุ้มครองเมื่อซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถููกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ, ช้อปสบายได้ประกันด้วยนะคะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี