Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส เจซีบี แพลทินั่ม เป็นบัตรเกี่ยวกับกับญี่ปุ่นไหมคะ ทำไมมีสัญลักษณ์JCBด้วย

บัตรนี้มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง อยากรู้ขอมูลหน่อยคะถ้าเข้าใจไม่ผิดคือ..ใช้เดินทางกับสายการบินบางกอกแอร์เวย์และใช้บัตรนี้ช้อปปิ้งสินค้าญี่ปุ่นได้ใช่หรือเปล่าคะ มีวงเงินในบัตรเท่าไหร่คะ และทำบัตรเสริมได้กี่ใบคะ เดินทางสายการบินบางกอกแอร์เวย์บ่อยคะ แต่ไม่เคยได้ยินข้อมูลเกี่ยวกับบัตรนี้ รบกวนผู้รู้ช่วยมาตอบทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Elly

สำหรับบัตรเครดิต KTC - BANGKOK AIRWAYS JCB PLATINUMเป็นบัตรประเภทร่วมร้านค้าบริการ ระหว่าง(Bangkok Airways)และบัตร JCB (Platinum) เหมาะสำหรับผู้ที่ชอบช้อปปิ้งท่องเที่ยว-เดินทางและเกี่ยวกับความงามอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับญี่ปุ่น มีวงเงินให้ 2-5 เท่าของรายได้ และสามารถสมัครบัตรเสริมได้ ถ้าจำไม่ผิดประมาณ4ใบครับ มีAirport Lounge รับรองในสนามบินญี่ปุ่น 28ที่ ในฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวายครับ

2020.07.12 16:9

Bak

JCB นี้ไม่น่าจะเกี่ยวกับญี่ปุ่นนะครับ เพราะเท่าที่เรารู้สัญลักษณ์ภาษาอังกฤษสำหรับสินค้าที่เกี่ยวกับประเทศญี่ปุ่นน่าจะเป็น JP มากกว่านะครับ แต่ว่าถ้าเป็นบัตรเครดิตที่เกี่ยวข้องกับการท่องเที่ยวที่ญี่ปุ่นมีของอีกธนาคารหนึ่งอยู่นะครับผมจำไม่ได้ว่าชื่อบัตรอะไรแต่ว่าไม่ใช่บัตรของธนาคาร KTC นะ ลองหาดูนะครับบัตรเครดิตที่เหมาะแล้วก็เกี่ยวข้องกับทางญี่ปุ่นมีอยู่เยอะ ค่อยๆหาข้อมูลดู

2020.11.27 7:20

ก้อยเองฮับ!😉

เข้ามาอ่านกระทู้นี้ กะว่าจะมาหาคำตอบบางอย่าง กลายเป็นว่าทำให้เราสงสัยหนักมาก(อยากรู้ไปเรื่อย🤣)จนต้องไปหาคำตอบมาเอง อะ..เราหามาแล้ว เอามาให้อ่านกันนะ..บัตร JCB เป็นคำย่อมาจากคำว่า Japan Credit Bureau บัตรเครดิต JCB คือ ผู้ให้บริการบัตรเครดิตจากประเทศญี่ปุ่น... ดังนั้น ถ้าชอบไปประเทศญี่ปุ่นแล้วใช้บัตรเครดิตที่มีสกุล JCB คุ้มแน่นอนค่ะ

2020.12.16 16:8

นี่อั๋นนะครับ😎😋

@ก้อยเองฮับ!😉 ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมเห็นบ่อยนะคำว่า "JCB" เนี่ย รู้แค่ว่าเป็นตัวย่อของบัตรเครดิตบางบัตรที่ทำให้รู้ว่าบัตรเครดิตใบนี้เหมาะกับการนำไปใช้ที่ญี่ปุ่น ใครจะไปเที่ยวที่นั่นต้องพกบัตรเครดิตที่มีสุญลักษณ์นี้ไปด้วย จะทำให้คุณท่องเที่ยว กิน ช้อป ได้สนุกและสะดวกยิ่งขึ้น ผมเพิ่งรู้ชื่อเต็มนี่ล่ะครับ

2021.02.14 6:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี

บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum เที่ยวกระหน่ำ ทำคะแนนเพิ่ม

บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum สำหรับคนชอบเที่ยวญี่ปุ่นค่ะ เพราะจะได้รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 2 เท่าเมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรที่ประเทศญี่ปุ่น(แบบไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุด) ซึ่งปกติทุกๆ 25 บาท = 1 คะแนน KTC Forever และ 1.5 คะแนน KTC Forever : 1 คะแนนสะสมฟลายเออร์โบนัส ยังไม่พอค่ะ เมื่อใช้จ่ายที่สายการบินบางกอกแอร์เวย์สหรือซื้อบัตรโดยสารบางกอกแอร์เวย์ส ที่ KTC World Travel Service รับคะแนนเพิ่มสูงสุด 1.5 เท่า คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. เที่ยวกระหน่ำ ทำคะแนนเพิ่ม.

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บริการดี๊ดี มีที่บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum

หมดกังวลว่าก่อนหรือระหว่างเดินทางจะนั่งพักที่ไหน เพราะบัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum ให้บริการห้องรับรอง Blue Ribbon Club Lounge สำหรับการเดินทางกับสายการบินบางกอกแอร์เวย์สภายในประเทศ 1 ครั้งหรือระหว่างประเทศ 1 ครั้ง. บริการห้องรับรองในสนามบินญี่ปุ่น 28 แห่ง ฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวาย. JBC Plaza Lounge บริการห้องรับรองใน 9 ประเทศ และบริการเลขาส่วนตัวผ่าน JBC Plaza ทั่วโลก. โอ้โห! บริการดี๊ดี อยู่ที่บัตรนี้เอง.

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เจซีบี,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง

อุ่นใจเมื่อใช้บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum

ผมอุ่นใจเมื่อใช้บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum ครับ เพราะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ผมเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ. ได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ เมื่อผมชำระค่าโดยสารผ่านบัตรฯ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาทและวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. บัตรนี้ที่ทำให้ผมอุ่นใจครับ.

All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum จ่ายแบบผ่อนชำระก็ได้นะ

เคยเป็นมั้ยคะ? ของบางอย่างก็ต้องซื้อแบบผ่อนชำระนะ จ้ะจ้ะ เข้าใจ บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum ให้สิทธิ์นั้นกับคุณค่ะ โดยให้ชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน และสามารถผ่อนชำระ 0.69% เมื่อมีการใช้จ่ายที่ญี่ปุ่นได้อีกด้วย. บัตรนี้ที่เข้าใจคุณค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต เจซีบี,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum ทำให้คุณสวยก่อนเที่ยว

บัตร KTC Bangkok Airways JCB Platinum ทำให้คุณสวยก่อนเที่ยว อยากให้ไปลองกันดูค่ะ ที่ PANPURI รับส่วนลด 10% ทรีทเม้นท์ A la carte และผลิตภัณฑ์จาก PANPURI และ ที่ The Klinique รับฟรี!บริการ โปรแกรม Turbo Bright, ส่วนลดสูงสุด15,000 โปรแกรม New Uthera และส่วนลดสูงสุด 50,000 บาท โปรแกรม New Thermage FLX (เฉพาะสาขาที่ร่วมรายการ) นะคะ. ไปก่อน สวยก่อนค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี