Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นนักศึกษาเพิ่งเข้ามหาวิทยาลัย อยากจะมีบัตรเครดิต สามารถสมัครได้เลยไหมคะ?

หนูเพิ่งจบมัธยมและเพิ่งเข้ามหาวิทยาลัย แต่หนูอยากทำบัตรเครดิตของเคทีซีที่ร่วมกับมหาวิทยาลัยที่หนูกำลังศึกษาอยู่ อยากถามว่าหนูสามารถสมัครเลยได้ไหมคะ? เพราะหนูอยากมีบัตรไว้ซื้อของออนไลน์คะ มีข้อจำกัดอะไรบ้างคะ เพราะหนูยังไม่มีรายได้เป็นของตัวเองคะ และยังขอเงินที่บ้านใช้อยู่ รบกวนพี่ๆช่วยตอบหนูหน่อยนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ดวงกมล

สวัสดีคะน้อง การที่เราจะสมัครบัตรเครดิตได้ต้องมีรายได้ประจำก่อนนะคะ ทางสถาบันถึงจะอนุมัติการทำบัตรเครดิตคะ แต่ถ้าน้องสนใจบัตรที่ว่าคือบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด น้องก็สามารถที่จะให้ทางครอบครัวของน้องเองสมัครแล้วน้องใช้เป็นบัตรเสริมแทนได้คะ และเจ้าของบัตรนั่นคือคุณพ่อคุณแม่จะสามารถรู้ความเคลื่อนไหวของบัตรเสริมได้ด้วย

2020.07.13 16:9

Bak

งั้นก็ต้องดูเรื่องอายุเป็นหลักเลยครับว่าบัตรเครดิตส่วนใหญ่ บอกว่าถ้าเป็นคนไทยสัญชาติไทยอายุเกิน 21 ปีขึ้นไปก็สมัครได้แต่ส่วนใหญ่แล้วคนที่จะสมัครบัตรเครดิตได้ต้องเป็นพนักงานมีเงินเดือนประจำใช่ไหมครับ ถ้านักศึกษาคนไหนได้บรรจุแล้ว ทำงานเกินซัก 4 เดือนหรือว่า 6 เดือนขึ้นไป ฐานเงินเดือนถึงก็น่าจะสมัครได้อยู่ครับ แต่ที่ต้องดูด้วยนะคะว่าการสมัครบัตรเครดิตจำเป็นกับเราจริงๆหรือเปล่า

2020.11.27 7:21

ก้อยเองฮับ!😉

ต้องขออภัยเจ้าของกระทู้ไว้ก่อนนะ ที่พี่เข้ามาคอมเม้นท์นี้ไม่เกี่ยวกับที่น้องถามเลย เห็นว่าน้องเป็นนักศึกษาเพิ่งเข้ามหาวิทยาลัย อยากจะมีบัตรเครดิตไว้ซื้อของออนไลน์ แต่ว่ายังไม่มีรายได้เป็นของตัวเองและยังขอเงินที่บ้านใช้อยู่ ต่อให้น้องสมัครบัตรเครดิตได้แล้วใครจะจ่ายเงินให้คะ..ที่บ้านเหรอ ใจเย็นๆนะ รอให้ทำงานหาเงินเองก่อนนะคะ

2020.12.16 16:12

++Pakorn>>

@ก้อยเองฮับ!😉 ผมเห็นด้วยกับความคิดเห็นของคุณครับ เจ้าของกระทู้ยังไม่มีรายได้อะไร อย่างว่าแต่การสมัครบัตรเครดิตมาใช้เลยครับ ผมว่ายังไม่ควรซื้อของอะไรมากมาย ถ้าชอบและอยากซื้อของจริงๆอะนะ น้องควรหางานพิเศษทำเพื่อจะได้มีเงินไปซื้อของครับ จะโอนเงินหรือจ่ายเงินปลายทางก็ได้ ทำงานเอง ซื้อของใช้เอง น่าภูมิใจกว่าตั้งเยอะ

2021.02.14 5:55

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด มีไว้ได้ส่วนลดที่ขอนแก่น

ผมไม่ได้เรียนที่นี่หรอกครับ แต่อยู่ที่ขอนแก่นนี่แหละเหมือนแบบสนับสนุนกันหน่อย ก็เลยสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ไว้ใช้ด้วย เอาไปซื้อของก็ได้สะสมคะแนนเท่าๆกันเดียวกันกับบัตรอื่นๆของเคทีซีเลย ได้ส่วนลดจากโรงแรมและร้านค้าบางแห่งที่ขอนแก่นด้วย มีเพื่อน มีญาติมาเที่ยวหาก็ได้ใช้บัตรฯนี้มาเป็นส่วนลดด้วยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตเคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด บริการดีเพื่อความสะดวกและสบายใจ

ความสะดวกและสบายใจก็เป็นอีกหนึ่งความต้องการของคนใช้บัตรเครดิต ซึ่งบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ก็มีบริการนั้นครับ เรียกว่า บริการเลขาส่วนตัวตลอด 24ชม. สามารถสอบถามข้อมูลและขอคำแนะนำ รวมทั้งจองตั๋วเครื่องบิน โต๊ะอาหาร บริการส่งของขวัญหรือดอกไม้ บริการแจ้งเตือนในโอกาสพิเศษต่างๆ บริการดูแลเรื่องบ้าน และบริการฉุกเฉินทางการแพทย์ได้ด้วยครับ

บัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

มาสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด กันนะครับ

มาสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ดกันนะครับ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆด้วยครับ. เมื่อใช้จ่ายทุก 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever ไว้แลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านที่ร่วมรายการ สะสมได้เรื่อยๆเพราะคะแนนไม่มีวันหมดอายุครับ. มาเอาไว้ใช้สักใบนะครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ดใช้ได้ถึงต่างประเทศ

บัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ครับ บัตรนี้ให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน. ผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย. ใช้ได้ถึงต่างประเทศเลยครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ส่วนลดพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด

มาดูกันค่ะ ว่าบัตรเครดิต เคทีซี ศิษย์เก่ามหาวิทยาลัยขอนแก่น ไทเทเนียม มาสเตอร์การ์ด ให้ส่วนลดพิเศษอะไรบ้าง. รับส่วนลด 50 บาท ห้องพักอาคารขวัญมอ ม.ขอนแก่น, ส่วนลด 20% ค่ามิกซ์เซอร์ ที่ แรดผับ โซไซตี้ และส่วนลด 10% ในวันเกิด, ส่วนลด 20% ค่าบริการและคอร์สต่างๆ ที่ด็อกเตอร์แคร์คลีนิค, ส่วนลด 10% ห้องพักและอาหาร ที่โรงแรมขอนแก่นโฮเต็ล, ส่วนลด 10% ร้านเจ.เจ.โฟโต้เซ็นเตอร์ และส่วนลด 10% ร้านสวัสดีนวดแผนไทย. ว้าว! ส่วนลดพิเศษมีเยอะเลยนะคะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี