Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนๆเคยเห็นบัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กันบ้างไหม ?

ดูจากลายของบัตรเเล้วน่ารักดี เป็นรูปตัวการ์ตูน บัตรนี้มันมีประโยชน์ยังงัยหรือคะ? ไม่เคยได้ยินมาก่อนเลยว่าศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ เค้าทำบัตรเครดิตด้วย มีประโยชน์ตอนบริจาคเลือดใช่ไหมคะ? แล้วค่าธรรมเนียมเป็นยังงัยคะ? สามารถสมัครใบเสริมได้กี่ใบ สมมุติว่าเราใช้บัตรนี้ซื้อของ แล้วดอกเบี้ยแพงไหมคะ ปล.เราอายุ20 ปีคะ สมัครได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Ever

บัตรนี้เป็นเหมือนการได้ช่วยบริจาคข้าศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติสภากาชาดไทย ครับ สมมุติว่าน้องใช้จ่ายผ่านบัตร ทุกๆ 1,000 บาท ก็จะเป็นการบริจาค 5 บาท และ KTC ร่วมสมทบทุนช่วยอีก5บาท โดยส่วนตัวผมยังไม่เคยใช้นะ เเต่เพื่อนผมใช้อยู่ ก็น้องอายุ20ปีก็สามารถสมัครได้เลยครับ แต่ไม่ทราบว่าทำงานหรือยังเรียนอยู่เพราะต้องมีรายได้ขั้นต่ำ15,000 บาท / เดือน ขึ้นไปถึงจะสามารถสมัครได้ ส่วนค่าธรรมเนียมไม่มีครับ ส่วนดอกเบี้ยอยู่ที่ 0.80% สามารถผ่อนได้สูงสุด นาน10 เดือน

2020.07.15 16:9

Gai

ผมก็เคยแค่ได้ยินผ่านๆนะครับ น่าจะเป็นเกี่ยวกับการบริจาคโลหิตมั้ง? แต่ผมสงสัยอยู่อย่างนึงนะครับก็คือถ้าจะบริจาคโลหิตหรือว่าอะไรแบบนี้จำเป็นต้องมีบัตรเครดิตด้วยหรอครับ เพราะว่าผมก็ไม่เคยเห็นว่าเวลามีเพื่อนจะไปบริจาคเลือด ไม่เคยเห็นเพื่อนพูดอะไรเกี่ยวกับบัตรเครดิตเลยมีแต่ได้ของพระราชทานอะไรแบบนี้มากกว่า ก็เลยยังสงสัยอยู่ครับไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่

2020.11.28 11:3

Tee Teerasak5911

ไม่น่าจะเกี่ยวกับการบริจาคโลหิตนะครับ บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใครๆก็สมัครได้นะหากมีคุณสมบัติของผู้สมัครครบตามที่กำหนดไว้ อย่างที่เม้นท์แรกบอกอะครับ การใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตใบนี้จะ มีส่วนในการบริจาคเข้าศูนย์ฯด้วย ท่านใดมีความประสงค์จะบริจาคก็สมัครได้ครับ

2020.12.17 3:39

นี่อั๋นนะครับ😎😋

บัตรเครดิตของแต่ละธนาคารเขาทำบัตรเครดิตร่วมกับสถาบันต่างๆด้วยครับอย่างเช่น สภากาชาดไทยนี่ยังไงล่ะ บางคนอาจเคยเห็นแต่บัตรเครดิตร่วมกับห้างสรรพสินค้าหรือโรงพยาบาลใช่มั้ย บัตรเครดิตร่วมกับมหาวิทยาลัยยังมีเลยนะ มีเยอะด้วยครับ ใครอยากสมัครของที่ไหนลองค้นหาดูครับ ยังไงก็ดูรายละเอียดการใช้บัตรให้ดีด้วยก่อนสมัครน่ะครับ

2021.02.14 6:25

แสงมณี

เป็นเหมือนบัตรที่เอาไว้บริจาคเข้า สภากาชาดไทย หรือเปล่าคะ แบบเรามียอใช้จ่ายจากบัตรเท่าไร ทางธนาคารก็จะจ่ายให้กับสภากาชาดไทย อะไรแบบนี้หรือเปล่าคะ งงเหมือนกัน แต่ถ้ามว่าสมัครได้ไหม เราคิดว่าบัตรแบบนี้เป็นบัตรเฉพาะกลุ่มบางกลุ่มหรือเปล่าคะ ถ้าสามารถเลือกตัวอื่นได้เราว่ารองๆตัวอื่นก่อนดีกว่าคะ ยังมีบัตรหลายตัวที่น่าใช้คะ

2021.12.06 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้หลากหลายประกัน

ก่อนจะสมัครบัตรเครดิตแต่ละคนก็หาข้อมูลกันไปหลากเรื่อง แล้วแต่ความสบายใจและการใช้งาน เราเองชอบดูเรื่องประกันต่างๆ ไม่ว่าจะเป็นการซื้อสินค้า ประกันอุบัติเหตุและกระเป๋าเดินทาง ซึ่งบัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดมีประกันทั้งหมดนี้ให้ด้วยค่ะ เช่นประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ที่มีวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย ค่อยดีหน่อยค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซื้ื้อของได้ผ่อนดอกเบี้ยพิเศษ

เป็นที่เข้าใจได้ว่าการใช้บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดนั้นเป็นเรื่องที่ดีมาก แต่หลายคนอาจกังวลในเรื่องสิทธิประโยชน์ต่างๆ อยากบอกว่า โดยพื้นฐานมีเหมือนบัตรเครดิตทั่วไปครับ แค่ไม่เน้นเรื่องโปรโมชั่นหรือส่วนลดจากร้านค้าต่างๆมากนัก แต่บัตรฯนี้ใช้ที่ประเทศใกล้บ้านเราได้นะ ซื้อของที่นั่นได้ผ่อนดอกเบี้ยพิเศษด้วย

บัตรเครดิต เคทีซี ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ร่วมบริจาคกับบัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Card

บัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Card ให้คุณสะสมคะแนนโดยทุก 25 บาท = 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ และให้คุณได้ร่วมบริจาคเข้าศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติสภากาชาดไทยด้วย โดยยอดการใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 1,000 บาท คือการบริจาค 5 บาทและ KTC ร่วมสมทบทุนอีก 5 บาท. เปิดโอกาสให้คุณร่วมบริจาคได้ค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Card ทำบัตรไม่เสียค่าธรรมเนียม

บัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Card สำหรับทุกคนครับ สามารถสมัครได้โดยไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ และยังได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆอีกด้วยครับ. ได้รับบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม. ที่พร้อมให้คำแนะนำข้อมูล ติดต่อ จองร้านอาหาร สถานที่ท่องเที่ยว ฯลฯ มากมายครับ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Cardช้อปที่ประเทศใกล้บ้าน ผ่อนชำระได้ด้วย

บัตร KTC the Thai Red Cross Society Titanium Master Card ให้คุณผ่อนชำระได้ เมื่อช้อปที่ประเทศใกล้บ้านครับ ด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย. ในประเทศก็สามารถชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน. ทำให้การใช้จ่ายของคุณง่ายขึ้นครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี