Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่่อนผมเป็นชาวต่างชาติอยากจะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ฟิโก วีซ่า แพลทินั่มไว้ช้อปปิ้งกินเที่ยว

ขอผู้รู้รบกวนช่วยตอบหน่อยครับว่า บัตรเครดิต เคทีซี ฟิโก วีซ่า แพลทินั่มชาวต่างชาติสามารถสมัครได้ไหม? แล้วต้องมีเอกสารอะไรบ้างในการสมัคร? แล้วมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง? พอดีเพื่อนผมเป็นชาวต่างชาติ ชอบกินเที่ยวช้อปปิ้งเค้าถามผม แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เกี่ยวกับเรื่องบัตรเครดิต รบกวนใครก้ได้ช่วยแนะนำผมทีครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

POND

ถ้าเป็นคนต่างชาติต้องมีรายได้รายเริ่มต้น 50,000 บาทขึ้นไปนะคะ ถ้ากรณีที่เพื่อนคุณที่เป็นชาวต่างชาติทำงานหรือประกอบธุรกิจในไทย ต้องใช้เอกสารในการสมัครคือสำเนาหนังสือเดินทาง ​(Passport) และใบ อนุญาตทำงานในไทย (Work Permit) ตั้งแต่ 2 ปีขึ้นไปคะ ค่าธรรมเนียมไม่มีคะ ฟรีตลอดชีพ สามารถใช้จ่ายผ่านผ่าน Fitbit Pay และ Garmin Payได้คะ

2020.07.16 16:9

Gai

ทำไมคนต่างชาติถึงอยากจะสมัครบัตรเครดิตในประเทศไทยนะครับเพราะส่วนตัวผมรู้สึกว่าบัตรเครดิตของทางบ้านของคนต่างชาติหลายตัวดีกว่า ทําบัตรเครดิตไม่ว่าจะทำที่ประเทศไหนถ้าเป็นบัตร visa ก็ใช้งานได้ที่ตู้ atm ทั่วโลกขอแค่มีสัญลักษณ์ที่รองรับการทำงานของระบบวีซ่าแค่นั้นก็พอแล้ว เพราะส่วนตัวผมมีบัตรเครดิตของที่ทำอยู่เมืองไทยยังของ KTC ตัวนึงผมก็ไปใช้ที่เมืองนอกได้นะครับ

2020.11.28 11:3

Tee Teerasak5911

ดูท่า เพื่อนชาวต่างชาติของเจ้าของกระทู้จะชอบกินชอบเที่ยวจริงๆนะ ถึงได้สนใจอยากสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ฟิโก วีซ่า แพลทินั่มเพราะจะได้ส่วนลดค่าที่พักที่เป็นโรงแรมต่างๆ ร้านอาหารและร้านเครื่องดื่มอีกหลายร้าน เพื่อนของคุณดูรายละเอียดร้านค้าต่างๆแล้วมั้ย ชอบอาหารและเครื่องดื่มประเภทนั้นใช่มั้ย ถ้าชอบก็เหมาะครับบัตรฯนี้

2020.12.17 3:45

++Pakorn>>

@Gai ผมขอถามเป็นความรู้หน่อยนะครับ ที่คุณบอกว่า "บัตรเครดิตของทางบ้านของคนต่างชาติหลายตัวดีกว่า" หมายความว่ายังไงเหรอครับ เป็นเรื่องดอกเบี้ยหรือส่วนลดหรือว่าเรื่องอะไร ส่วนตัวผมไม่ค่อยถนัดเรื่องการใช้งานของบัตรเครดิต พอมาเห็นคอมเม้นท์ของคุณเลยอยากรู้ว่าบัตรเครดิตของบ้านเรากับประเทศอื่นใันต่างกันยังไงเหรอครับ?

2021.02.14 5:59

ศิริชัย

แค่เอามาใช้กินเที่ยว ผมว่าไม่น่าทำหลอกครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนคุณมีบัตรเครดิตของประเทศเขามาด้วยไหมละครับ ใช้ของเขาก็ได้นะครับ เมื่อเทียบแล้วค่าเงินของเขาแพงกว่าบ้านเรา ผมคิดว่าน่าจะใช้บัตรของเขาน่าคุ้มกว่านะครับ แต่คุณเป็ฯเพื่อนที่น่ารักมากเลยนะครับ ถามให้เพื่อนด้วยแสดงว่าสนใจกันเป็นพิเศษเลยใช่ไหมละครับ

2021.12.07 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC FICO Visa Platinum อย่าช้า มาสมัครเลย

บัตร KTC FICO Visa Platinum ทำไว้เลย ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและ ฟรี!ค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพค่ะ ในส่วนของการสะสมคะแนน ก็ไม่ยากเลยค่ะ จ่ายเพียง 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever แล้ว สะสมเอาไว้แลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้อีกด้วย และคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ. อย่าช้า มาสมัครเลยค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ฟิโก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC FICO Visa Platinum ให้คุณอิ่มหนำได้ทุกวัน

บัตร KTC FICO Visa Platinum ให้คุณอิ่มหนำได้ทุกวันครับ เพราะคุณจะได้รับส่วนลด 10% เมื่อรับประทานอาหารที่ร้านต่างๆ ดังนี้ The Iron Fairies, Iron Fairies Dragonfly Eastville, Fat Gutz Saloon Eastville, Nest Rooftop และ CHOW Cafe & Bar Maggie Choo's รับฟรี! แชมเปญ G.M. Mumm Cordon Rouge 1 ขวด เมื่อยอดใช้จ่ายตั้งแต่ 10,000 บาทขึ้นไป/เซลล์สลิปในเดือนเกิด ได้สิทธิ์ 1 ครั้ง/ท่านและต้องสำรองที่นั่งก่อนล่วงหน้านะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ฟิโก วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

อิ่ม อร่อย เต็มที่กับบัตร KTC FICO Visa Platinum

อิ่ม อร่อย เต็มที่กับบัตร KTC FICO Visa Platinum ที่ให้ส่วนลดสำหรับร้านอาหารยอดฮิต มาดูกันค่ะ ว่าที่ไหนบ้าง รับส่วนลด 20% สำหรับค่าอาหารและเครื่องดื่มที่ Domino Pizza, ส่วนลด 15% ค่าอาหารและเครื่องดื่มที่ The Coffee Bean&Tea Leaf Thailand สำหรับยอดชำระขั้นต่ำ 250 บาท และส่วนลด 10% สำหรับค่าอาหาร ที่ Kyochon Chicken Thailand เมื่อรับประทานที่ร้านค่ะ. มาอิ่ม อร่อย เต็มที่กับบัตรนี้กันนะคะ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC FICO Visa Platinum ช้อปกระหน่ำ ทำสวยได้

บัตร KTC FICO Visa Platinum บัตรที่ให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนก็ได้นะ. ช้อปกระหน่ำแล้วมาทำสวยต่อ ด้วยส่วนลด 10% สปาทรีตเม้นท์ ที่ Pullman Bangkok Grande Sukhumvit และ ส่วนลด 10% ค่าสมาชิกฟิตเนสรายปี ที่ Pullman Bangkok Grande Sukhumvit และ Novotel Bangkok Ploenchit Sukhumvit. ช้อปกระหน่ำ ทำสวยได้ ใช้บัตรนี้นะคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

สิทธิประโยชน์จากบัตร KTC FICO Visa Platinum

สิทธิประโยชน์จากบัตร KTC FICO Visa Platinum ที่ทำให้คุณสะดวกและเดินทางอย่างปลอดภัยครับ ด้วยบริการเลขาส่วนบุคคลตลอด 24 ชม., ให้คุณได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และยังให้ประกันอุบัติเหตุการเดินทางกับคุณทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท พร้อมวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. สิทธิประโยชน์เต็มที่ มีให้คุณครับ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี