Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบค่าธรรมเนียมการผ่อนสินค้าของบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

อยากทราบค่าธรรมเนียมการผ่อนสินค้าของบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด มีค่าธรรมเนียมกี่เปอร์เซ็นคะ ถ้าเราใช้บัตรนี้ซื้อสินค้าในห้างสรรพสินค้า ไว้ผ่อนสินค้า อัตราดอกเบี้ยสูงไหมคะคิดอย่างไร ผ่อนสูงสุดได้กี่เดือน หรือถ้าเราอยากอนเงินสดสามารถทำได้ไหมคะ ถ้าเงินถอนได้สูงสุดกี่บาทต่อวันคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dolly

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดถ้าใช้สำหรับผ่อนชำระสินค้าจะไม่มีดอกเบี้ยคะ คือสามารถผ่อนชำระได้ 0% ได้นานสูงสุด 10 เดือน แต่ถ้าคุณใช้บัตรนี้ ใช้จ่ายที่ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย จะมีดอกเบี้ยนะคะ 0.69% คะ ส่วนการเบิกถอนเงินสด สามารถเบิกถอนเงินสดได้เต็มวงเงินของยอดคงเหลือที่คุณมีในขณะนั้น หรือสูงสุดไม่เกิน 200,000 บาท / วัน คะ

2020.07.21 16:9

Moon

ค่าธรรมเนียมไม่ใช่อัตราดอกเบี้ยที่คิดเป็นเปอร์เซ็นต์ไหมครับงั้นต้องเช็คดูดีๆเลยนะครับ พวกบัตรเครดิตบางตัวค่าธรรมเนียมพวกนี้ก็เปลี่ยนได้ตามสภาพการ ยังผมเองก็เคยทำบัตรเครดิตของธนาคารนึงไม่ใช่ของธนาคาร KTC นะก็เมื่อช่วงต้นปีที่ผ่านมาก็มีการปรับเปลี่ยนค่าธรรมเนียมเหมือนกันดีนะที่แจ้งให้เรารู้ไม่อย่างนั้นผมได้เสียค่าธรรมเนียมแพงหูฉี่แน่ๆแต่ว่าคล้องบัตรเครดิตจากธนาคาร KTC ยังไม่เคยได้ยินปัญหาเรื่องนี้นะครับคิดว่าไม่น่าเป็นไร

2020.11.28 11:5

๒๓สวัสดิ์...

ชื่อแปลกดีนะครับ บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เป็นบัตรเฉพาะสำหรับไปใช้จ่ายที่ไหนเป็นพิเศษหรือเปล่า ชื่อคล้ายๆห้างสรรพสินค้าหรือซุปเปอร์มาร์เก็ตเลย อยู่ที่ไหนไม่รู้ มีใครสมัครใช้บัตรเครดิตนี้บ้างครับ สิทธิประโยชน์ที่ได้รับจากบัตรเครดิตนี้ดีมั้ย คุ้มค่ากับการสมัครใช้งานหรือเปล่า

2020.12.17 4:43

ถาวร ตลอดไป....>>>

บ้านของเจ้าของกระทู้อยู่ใกล้กับห้างสรรพสินค้าที่ชื่อ ยงสงวน ใช่มั้ยครับ คุณถึงได้สนใจบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แต่เห็นคุณถามถึงค่าธรรมเนียมในการผ่อนชำระสินค้า ซึ่งไม่แน่ใจว่าคุณหมายถึงดอกเบี้ยหรือเปล่า ถ้าอย่างนั้น คุณสมัครเป็นพวกบัตรกดเงินสดที่เอาไว้ผ่อนสินค้าดอกเบี้ยต่ำจะเหมาะกว่ามั้ยครับ

2021.02.14 7:0

นัทธกร

บัตรตัวนี้ คิดว่าทางธนาคาร เขายกเลิกไปแล้วนะครับ คิดว่าคุณน่าจะรองๆหาบัตรเครดิตตัวใหม่ดูก่อนไหมละครับ ที่จริงถ้าจะว่าไปแล้วบัตรเครดิตที่คุณถาม ก็จะคล้ายกันหลายใบเลยนะครับ อย่างของ KTC - THAI RED CROSS NATIONAL BLOOD CENTRE PLATINUM MASTERCARD ตัวนี้ก็น่าสนใจนะครับ มีสิทธิประโยชน์ ใกล้เคียงกันเลยนะครับ

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้คะแนนแทนเงินสดได้

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมัครง่าย ไม่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ . สะสมคะแนนก็ไม่ยาก แค่การใช้จ่าย 25 บาท คุณก็ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เอาไปแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ ซึ่งคะแนนไม่มีวันหมดอายุนะครับ เก็บสะสมกันไว้ได้ยาวๆเลยครับ และสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดได้อีกด้วยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ส่วนลดพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เชิญรับส่วนลดพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดค่ะ ให้คุณได้รับส่วนลด 0.5% เมื่อใช้จ่ายผ่านบัตรตั้งแต่ 1,500 บาทขึ้นไป สำหรับสินค้าที่ร่วมรายการ ที่ศูนย์ค้าส่ง ยงสงวน เซฟแลนด์ สาขาแจ้งสนิทและยงสงวนมินิมาร์ท สาขาชยางกูร. หากใครไปซื้อสินค้าที่นี่บ่อยๆ น่าจะมีไว้ใช้สักใบนะคะ คุ้มกว่าจริงๆค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต)

จ่ายสดไม่ไหว จ่ายผ่อนก็ได้นะ กับบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

จ่ายสดไม่ไหว จ่ายผ่อนก็ได้นะครับ กับบัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ที่ให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเช่นกันครับ. จับจ่ายอย่างสบายได้ ด้วยบัตรนี้ครับ

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ตอบโจทย์ คนชอบช้อป

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เชิญคุณสมัคร โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ ที่สำคัญไม่ได้มีไว้ใช้แค่ที่ศูนย์ค้าส่ง ยงสงวนเท่านั้นนะคะ หากคุณไปช้อปปิ้งที่ประเทศฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย ก็สามารถใช้ผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% ได้ค่ะ. ใครชอบช้อป ตอบโจทย์ค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ประมาทเรื่องประกันภัย

บัตรเครดิต เคทีซี ยงสงวน กรุ๊ป แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ประมาทเรื่องประกันภัยครับ เพราะเมื่อสมัครคุณจะได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆครับ และได้รับประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. ปลอดภัย ใส่ใจเรื่องประกันภัยครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี