Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรงพยาบาลเวชธานีมีบัตรเครดิตด้วยหรือคะ เมื่อวานไปโรงพยาบาลมาแอบเห็นโฆษณา น่าสนใจอยู่คะ

ใครรู้บ้างคะว่า บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดมีส่วนลดอะไรบ้างกับโรงพยาบาลเวชธานี? เนื่องจากเราเป็นคนไข้ของที่โรงพยาบาลนี้ประจำ พอดีเมื่อวานตอนชำระเงินแอบเห็นโฆษณาเกี่ยวกับบัตรนี้ ว่ามีโปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปีลด20%จากราคาแพ็กเกจ แถมไม่จำกัดจำนวนครั้ง สุดยอดจริงๆ อยากรู้รายละเอียดมากเลยคะ เราสนใจสมัครถ้าโปรดี

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฤทัย

ผมใช้บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดอยู่ครับ ปกติจะได้ลดค่ายาประมาณ 10% รวมถึงถ้าคุณต้องนอนโรงพยาบาลคุณจะได้ส่วนลดประมาณ10%ครับ มีส่วนลด 50% ถ้าคุณเรียกรถพยาบาลฉุกเฉิน ไปที่โรงพยาบาลเวชธานี ทั้งหมดที่ผมกล่าวไปอันนี้จะมีค่าแพทย์ ค่าพยาบาลบนรถ ต่างหากนะครับ ไม่ได้ลด ถ้าเอ็กซเรย์ก็ได้ลด10% (ไม่รวมค่าเอ็กซ์เรย์พิเศษและค่าแพทย์) ส่วนค่าอาหารลดแค่5%ครับ

2020.07.22 16:9

Moon

มีครับแต่ว่าถ้าเกิดเราไม่ได้ไปใช้บริการที่โรงพยาบาลนี้เป็นประจำผมว่าทำบัตรเครดิตไปก็ไม่ค่อยคุ้มเท่าไหร่ แต่ค่ากะจะทำบัตรเครดิตเพื่อให้มี ขอบคุณครอง ตอนนี้ต้องเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลผมว่าทำไว้ก็ไม่เสียหายแต่ส่วนตัวผมถ้าอยากจะได้รับความคุ้มครองด้านนี้ผมทำประกันดีกว่าครับอาจจะเป็นประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุทำไว้อุ่นใจกว่า หรือถ้าอยากทำบัตรเครดิตที่มีพ่วงความคุ้มครองด้วยก็ไม่เสียหายครับ

2020.11.28 11:5

๒๓สวัสดิ์...

ผมก็เคยคิดนะครับ ว่าระหว่างการสมัครบัตรเครดิตร่วมกับโรงพยาบาลที่เราไปใช้บริการเป็นประจำกับการทำประกันสุขภาพที่ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาล ค่าห้องผู้ป่วย อย่างไหนจะคุ้มกว่ากัน หรือว่าคนที่สมัครบัตรเครดิตร่วมกับโรงพยาบาลเขาสมัครเพื่อการใช้งานอื่นมากกว่า เจ้าของกระทู้ไปสมัครมาหรืองยัง ตกลงว่าใช้คุ้มมั้ยครับ

2020.12.17 4:50

%%SasiMM

@Moon ที่คุณบอกมาก็น่าคิดนะคะ การทำประกันสุขภาพหรือประกันอุบัติเหตุอาจทำให้อุ่นใจกว่า ส่วนตัวเราคิดว่าถ้าจะทำประกันสุขภาพต้องทำแบบที่สามารถใช้งานได้ในฐานะที่เป็นผู้ป่วยนอกด้วยจะดีมากเลยอะค่ะ รอให้เป็นผู้ป่วยในแล้วถึงจะคุ้มครองมันไม่ครอบคลุมเท่าไหร่ แต่ค่าเบี้ยประกันมันคงแพงอยู่นะคะ ต้องพิจารณาให้ดีๆก่อนค่ะ

2021.02.14 7:5

นัทธกร

มีส่วนลด 20% โปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปีจากราคาแพ็กเกจ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง สำหรับ บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แค่นี้ผมก็คิดว่าคุ้มแล้วละครับ ค่าตรวจสุขภาพในบ้านเรา ราคาไม่ได้ถูกเลยนะครับ ดังนั้นถ้ามีบัตรตัวนี้ ก็อย่าลืมเอามาใช้เป็นส่วนละนะครับ ตรวจสุขภาพอย่างๆน้อยก็ปีละครั้งนะครับ

2021.12.11 15:44

คฑาวุธ

มีโปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปีลด20%จากราคาแพ็กเกจ แถมไม่จำกัดจำนวนครั้ง แบบนี้เข้าตรวจสุขภาพสัก ปีละ 2-3ครั้ง ก็น่าจะได้ใช่ไหม เจ้า บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ตัวนี้น่าสนใจ ใครที่มองหาบัตรดีๆสักใบ เอาเลย เงินเดือนที่15,000 บาท เองก็สามารถสมัครบัตรตัวนี้ได้แล้ว อย่ารอช้าละ

2022.01.29 9:21

เศรษฐพงศ์

ใครจะตรวจสุขภาพบ่อยขนาดนั้นครับ แค่ปีละครั้งก็น้าจะพอแล้วละ แถมนี่ตรวจกับโรงพยาบาลเอกชนด้วย ค่าบริการในการตรวจน่าจะแพงอย่างแน่นอนเลยนะ อย่างครั้งก่อนผมไปตรวจไม่แค่กี่อย่างเองยังเสียค่าใช้จ่ายประมาณ 2พันกว่าบาทเลยครับ ถามว่าทำบัตรมาแล้วแค่จะเอาเรื่องการตรวจสุขภาพอย่างเดียวคิดว่าไม่คุ้มหรอกครับ เขามีสิทธิพิเศษอะไรอีกไหม

2022.02.05 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ

บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard สะดวกหลายทาง ต้องมีใช้บ้างละ

บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard คุณจะได้รับสิทธิพิเศษมากมายเมื่อใช้บริการที่รพ.เวชธานี สมัครได้โดยไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพครับ. สะสมคะแนนได้ง่ายๆ เพียงทุกๆ 25 บาท ก็เท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever สะสมไว้ไปแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะครับ. สะดวกหลายทาง ต้องมีบ้างละครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ผ่อนดอกเบี้ยพิเศษกับบัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard

บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard ให้คุณผ่อนชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ ดังนี้ค่ะ ชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ บัตรนี้ก็ดี มีผ่อนได้ด้วยนะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard ช้อปไกลถึงต่างประเทศ

ไม่ได้มีไว้ใช้แค่โรงพยาบาลเวชธานี หรือในประเทศเท่านั้น บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard ให้คุณช้อปได้ไกลถึงต่างประเทศ ซึ่งรวมถึงการผ่อนชำระด้วย นั่นคือ ให้คุณสามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย. ใครที่ชอบเที่ยว เกี่ยวบัตรนี้ไปด้วยนะคะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ได้ประกันภัยดีที่บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard

บัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard บัตรที่ห่วงใยคุณ ถึงแม้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ คุณก็ได้สิทธิ์นี้ด้วยครับ โดยได้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่เปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ และได้ประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท. วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. ได้ประกันภัยดีที่บัตรนี้ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ส่วนลดพิเศษจากบัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard

ส่วนลดพิเศษที่รพ.เวชธานีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Platinum MasterCard ส่วนลด 50% รถพยาบาลฉุกเฉิน เมื่อรับผู้ป่วยมาที่รพ.เวชธานี, ส่วนลด 20% โปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปีจากราคาแพ็กเกจ (ไม่จำกัดจำนวนครั้ง), ส่วนลด 10% ค่าห้อง, ค่ายา, ค่าแล็บ, ค่าเอ็กซเรย์ และค่าบริการทันตกรรม ขูด อุด ถอน, ส่วนลด 5% ค่าอาหาร (ยกเว้นเครื่องดื่มและอาหารอาหรับ) ณ ภัตตาคารวีว่า ชั้น 2. จำเป็นต้องใช้ ทำไว้ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี