Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์และบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดแตกต่างกันยังงัย?

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์และบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดแตกต่างกันยังงัย?มีเงื่อนไขอย่างไรในการสมัครครับ เช่นรายได้ของผู้สมัครเท่ากันไหมครับทั้งสองบัตร? อยากรู้เกี่ยวกับรายละเอียดผู้สมัครครับ อยากทำบัตรเครดิตของโรงพยาบาลไว้สักใบ เผื่อมีอะไรฉุกเฉิน ขอใครช่วยตอบทีนะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมภพ

เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดผู้สมัครที่มีรายได้ 15,000 บาท / เดือน ขึ้นไปสมัครได้เลยครับแต่ บัตรเคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์ต้องมีรายได้ 50,000 บาท / เดือน ขึ้นไป ส่วนสิทธิประโยชน์ค่อนข้างแตกต่างกันนะครับ ไม่มีค่าธรรมเนียมสำหรับบัตรทั้งใบ แต่VISA SIGNATURE จะลดมากกว่า ค่าห้องค่ายาลด50% แต่ถ้าเป็นบัตร แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดจะได้ลดค่ายาแค่ประมาณ 10%

2020.07.23 16:9

Kann

ผมเองก็ใช้บัตรเครดิต KTC นะไม่เคยมีปัญหาแต่ว่ายังไม่เคยลองบัตรเครดิต KTC กับโรงพยาบาลนี้เลย ส่วนตัวผมไม่ได้ใช้บริการที่โรงพยาบาลเวชธานี แล้วก็ไม่ได้คิดว่าจะเจ็บป่วยบ่อยๆด้วย ผมเองก็อยากรู้เหมือนกันนะครับว่าคนที่ใช้บัตรเครดิต KTC โรงพยาบาลเวชธานีวีซ่าอะไรพวกนี้ ได้ใช้บริการโรงพยาบาลบ่อยไหมแล้วทำบัตรเครดิตพรุ่งนี้ไปคุ้มหรือเปล่าครับ หรือว่าทำไว้ ใช้ประโยชน์ด้านอื่นมากกว่า

2020.11.28 11:6

๒๓สวัสดิ์...

เป็นธรรมดาล่ะนะ สิทธิประโยชน์ที่จะได้รับเมื่อใช้งานบัตรเครดิตมันได้มากได้น้อยแตกต่างกัน ตามฐานเงินเดือนของผู้สมัคร เงินเดือนของเราสามารถสมัครบัตรเครดิตประเภทไหนได้ก็สมัครไปตามนั้นล่ะครับ จะบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์ หรือ บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ได้ทั้งนั้น

2020.12.17 4:54

%%SasiMM

ดูจากชื่อบัตรเครดิตสองใบนี้ คือ บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์ กับ บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แล้วทำให้รู้สึกถึงความแตกต่างได้เลยนะคะ แล้วก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ ตั้งแต่ฐานเงินเดือนของผู้สมัครเลย😁 เรื่องสิทธิประโยชน์เอาไว้ทีหลังเพราะถ้าฐานเงินเดือนไม่ถึงเราก็สมัครไม่ได้อะ

2021.02.14 7:9

ชัยสิทธิ์

สิทธิประโยชน์แตกต่างกัน อย่างเห็นได้ชัดเจนเลยละครับ แต่ คุณก็ต้องดูตัวคุณเองนะครับ เพราะถ้าจะเอาตัวดีๆ แล้วฐานเงินเดือนของคุณไปไม่ถึง อันนี้ก็ทำไม่ได้นะครับ เราต้องทำเท่าที่เราไหวครับ ขนาดตัวของผมเอง เงินเดือนที่ 2หมื่นกว่า ผมยังไปใช้บัตรของคนที่เงินเดือนหมื่นกว่าๆเลยครับ เพราะคิดว่าผมไหวเท่านั้นครับ

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature ได้คะแนนดี มีบริการสะดวก

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature นอกจากจะสะดวกเมื่อใช้บริการที่รพ.เวชธานีแล้ว บัตรนี้สะสมคะแนนไม่ยากค่ะ ทุกๆ 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยค่ะ และสามารถรับคะแนนเพิ่ม 2 เท่า เมื่อใช้จ่ายเป็นสกุลเงินต่างประเทศ. ได้คะแนนดี มีบริการสะดวกค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ส่วนลดพิเศษจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature ให้ส่วนลดพิเศษมากมายสำหรับการใช้บริการที่รพ.เวชธานีครับ รับส่วนลด 50% ค่ารถพยาบาล เมื่อรับผู้ป่วยมาที่รพ.เวชธานี, ส่วนลด 20% ค่าห้อง, โปรแกรมตรวจสุขภาพประจำปีจากราคาแพ็กเกจ (ไม่จำกัดจำนวนครั้ง), ส่่วนลด 10% ค่าห้องพัก Vejthani Residence, ค่ายา, ค่าแล็บ, ค่าเอ็กซเรย์ และค่าบริการทันตกรรม ขูด อุด ถอน และค่าอาหาร (ยกเว้นเครื่องดื่มและอาหารอาหรับ) ณ ภัตตาคารวีว่า ชั้น 2. ถ้าต้องไป ใช้บัตรนี้นะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต)

เช่ารถก็มีส่วนลดจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

เช่ารถก็มีส่วนลดจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature ด้วยครับ. เมื่อเดินทางไปต่างประเทศ หากต้องการเช่ารถ ก็ได้รับส่วนลด 10% จาก Hertz เมื่อเช่ารถแบบ Self-drive ทุกที่ทั่วโลก พร้อมเลือกรับสิทธิพิเศษ เช่ารถแบบ Standard เพิ่ม 1 วัน หรืออัพเกรดรถเพิ่ม 1 ขั้น และรับส่วนลด 10% จาก Sixtz เมื่อเช่ารถหรือรถบรรทุกกว่า 105 ประเทศทั่วโลก. หมดห่วงเรื่องเช่ารถครับ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature ใช้ช้อปปิ้งก็ได้

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature ให้สิทธิพิเศษคุณ ได้ช้อปปิ้งสินค้าราคาปลอดภาษี และส่วนลดมากถึง 60% ตลอดปี ที่ The Bicester Village Shopping Collection, ให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน หรือเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือน. บัตรนี้ ใช้ช้อปปิ้งก็ได้นะคะ.

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรซิตี้แบงค์ แคชแบ็กกดเงินได้ไหมครับ

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

เงินเดือน 20000 จะได้วงเงินบัตรเครดิตประมาณเท่าไหร่คะ

บัตรเครดิต อิออน วีซ่า คลาสสิก / อิออน ธนสินทรัพย์

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Bangkok Airways Platinum MasterCard ไม่เสียค่าธรรมเนียมและสิทธิประโยชน์เพียบเลยน้า

บัตรเครดิต เคทีซี บางกอก แอร์เวย์ส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตร UOB Preferred เธอรู้มั้ยได้เครดิตเงินคืนด้วยนะ

บัตรเครดิต ยูโอบี พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี