Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างคะ?

พ่อแม่และญาติพี่น้องเราชอบไปซื้อของที่ตั้งฮั่วเส็ง อยากทราบว่า สามารถใช้ช้อปในออนไลน์ได้ไหม? และบัตรนี้มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง พอดีว่าพ่อแม่ของหนู สนใจอยากจะสมัครบัตรนี้ หนูอายุ15คะ สามารถสมัครแทนพ่อแม่ได้ไหมคะ ถ้าพ่อแม่ไม่สะดวกที่จะไปสมัครเอง แล้วถ้าหนูอยากจะสมัครบัตรนี้ด้วยหนูสามารถสมัครได้ไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Maureen

สามารถเขียนใบมอบอำนาจได้คะ แต่แนะนำว่าควรกรอกเอกสารและเซ็นชื่อให้ครบ เอกสารในการสมัครก็จะมี สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน และเอกสารแสดงรายได้ เช่น หนังสือรับรองเงินเดือน หรือ สลิปเงินเดือนก็ได้คะ และต้องมีสำเนาบัญชีธนาคารที่เป็นบัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือน ส่วนถ้าหนูอยากจะสมัครก็สามารถสมัครเป็นบัตรเสริมได้คะ แต่ต้องเตรียมเอกสารคือ หนังสือยินยอมจากบิดาหรือมารดา และแนบสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนของทั้งบัตรหลักและบัตรเสริมพร้อมใบสมัคร และสำเนาทะเบียน บ้านของบัตรเสริมคะ

2020.07.24 16:9

Man

ผมว่าบัตรเครดิต KTC ตัวนี้ถึงจะเป็นของ Platinum mastercard แต่สิทธิประโยชน์ก็ไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่นะครับสำหรับผม ผมรู้สึกว่าบัตรเครดิต ของ KTC แต่ละใบไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่จะต่างกันส่วนใหญ่แล้วขึ้นอยู่กับวงเงินแล้วก็สิทธิประโยชน์เฉพาะด้านมากกว่า เคยใช้บริการบัตรเครดิตของ KTC อยู่ครั้งหนึ่งเข็ดเลยครับ ส่วนตัวตอนนี้ยกเลิกบัตรเครดิตของ KTC ไปหมดแล้ว จะใช้ยังไงก็อย่าลืมอ่านรายละเอียดดีๆนะครับ

2020.11.28 11:8

ลูกหม่อน🎋🎋

ที่ว่าชอบไปซื้อของที่ ตั้ง ฮั่ว เส็ง บ่อยๆเลยอยากสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดไว้ใช้เนี่ย น้องเจ้าของกระทู้ชอบไปหรือว่าคนที่บ้านชอบไปกันแน่คะ..ล้อเล่นน้า พี่ว่ารอให้พ่อกับแม่ว่างก่อนแล้วค่อยไปสมัครดีกว่าค่ะ เรื่องบัตรเสริมต้องถามพ่อกับแม่ก่อนนะว่าจะอนุญาตให้น้องใช้หรือเปล่า

2020.12.17 4:58

%%SasiMM

อยากจะบอกน้องเจ้าของกระทู้เหลือเกินว่า "เบาได้..เบาค่ะลูก" 555 อายุเพิ่ง 15 ปีเอง อย่าเพิ่งรีบช้อปปิ้งมากค่ะ เอาไว้มีรายได้เป็นของตัวเองค่อยช้อปปิ้งนะคะ ดูท่าจะชอบซื้อของออนไลน์นะเราเนี่ย ซื้อจากเพจหรือเว็บไซต์ไหนต้องระมัดระวังด้วยนะ เห็นข่าวว่ามีคนขายของไม่ตรงปกบ้าง โอนเงินแล้วไม่ส่งของบ้าง เสียดายเงินแทนค่ะ

2021.02.14 7:14

ชัยสิทธิ์

ผมพยายามที่จะเข้าเวบ ของ เคทีซี เพื่อหาข้อมูลของ บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด มาให้คุณนะครับ แต่ปรากฏว่าตอนนี้ ทางเคทีซี เขาปรับเปลี่ยนบัตรเครดิตไปไหลายรายการแล้วนะครับ แล้วบัตรตัวที่คุณถามมานี่ ผมเองก็หาไม่เจอแล้วนะครับ ทำให้ผมคิดว่าบัตร ตัวนี้ ทาง เคทีซี เขาน่าจะยกเลิกไปแล้วละครับ

2021.12.11 15:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

มาสะสมคะแนนผ่านบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กันเถอะ

มาสะสมคะแนนผ่านบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กันค่ะ ง่ายๆเพียง 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever เอาไปแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการ ถ้ามีคะแนนสะสมเยอะแล้วเอาไปใช้แทนเงินสดก็ได้ค่ะ และคะแนนไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ. ที่อยากชวนมาสะสมคะแนนกัน เพราะบัตรนี้ไม่ต้องเสียค่ารรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมรายปีด้วยค่ะ

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าราคาเบาๆผ่านบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สิทธิพิเศษแห่งการใช้จ่ายที่ตั้ง ฮั่ว เส็ง เพราะคุณจะรับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ). ให้คุณจับจ่ายได้สะดวกยิ่งขึ้น แถมยังมีส่วนลดพิเศษให้อีกด้วย หากใครมีโอกาสได้ไปใช้บริการที่ตั้ง ฮั่ว เส็ง บ่อยๆ สมัครบัตรกันไว้เลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดกว้างให้คุณผ่อนสบาย

บัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดกว้างให้คุณผ่อนชำระนานสูงสุด 10 เดือนค่ะ สำหรับการชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และเปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ด้วยค่ะ. ใจกว้างแบบนี้ มีไว้สักใบมั้ยคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

สินค้าโดนใจ ได้ประกันจากบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

สินค้าโดนใจ ได้ประกันจากบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดครับ นั่นคือ สิทธิประโยชน์อย่างหนึ่งที่ผมได้จากบัตรนี้ครับ คือ ประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถููกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐ. ที่ให้ผมได้ซื้อของที่โดนใจ อย่างปลอดภัยครับ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บริการที่เพิ่มความสะดวกจากบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บริการที่เพิ่มความสะดวกให้กับคุณจากบัตรเครดิต เคทีซี ตั้ง ฮั่ว เส็ง แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คือ บริการเลขาส่วนตัวตลอด 24 ชม. ถูกใจดิฉันค่ะ เพราะมีพนักงานที่สามารถให้คำแนะนำ ข้อมูล ติดต่อ และจอง ไม่ว่าจะจองบัตรชมละครเวที บัตรชมคอนเสิร์ต บัตรชมกีฬา ร้านอาหาร สนามกอล์ฟ โรงแรม รถเช่า สถานที่ท่องเที่ยวในเมืองต่างๆทั่วโลก และยังบริการจัดส่งของขวัญและดอกไม้ในโอกาสพิเศษต่างๆอีกด้วยค่ะ เพิ่มความสะดวกให้ดิฉันทุกเวลาค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี