Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนรักรถเชิญทางนี้.. ดีใจมากที่เจอบัตรเครดิตที่ตรงกับตัวเอง บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ตอบโจทย์มาก

ผมเป็นคนึงที่ชอบรักรถมาก มีใครเป็นแบบผมไหม เเต่เวลาซ่อมแต่ละที มันแพงโหดเหลือเกิน ผมเลยคิดว่าจะมีบัตรเครดิตตัวไหนไหมที่จะมีส่วนลดค่าอะไหล่และสามารถผ่อนชำระได้ และแล้วผมก็เจอบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ซึ่งตอบโจทย์ผมมาก ไม่มีค่าธรรมเนียมบัตร ลด 15% ค่าแรง และลด 10% ค่าอะไหล่ และชุดแต่ง และที่สำคัญตรวจสภาพรถฟรี 28 รายการ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Melinda

จริงหรอครับ...สงสัยผมคงต้องรีบสมัครแล้วเพราะผมก็เคยคิดคล้ายๆคุณเกี่ยวกับบัตรเครดิตที่ครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องรถ พอดีว่าผมเป็นคนชอบแต่งรถมาก ยิ่งถ้าบัตรไม่มีค่าธรรมเนียมให้ปวดหัวยิ่งดี ตรวจสภาพรถฟรีด้วย คุ้มมากจริงๆ ชอบตรงที่ ลด10% ค่าอะไหล่และชุดแต่ง มีชุดแต่ง RALLI ART ลด 5% และสามารถ พร้อมผ่อนชำระ 0% นาน 6 เดือน ขอบคุณที่มาแชร์นะครับ

2020.07.28 16:9

Bob

งั้นก็ขอแสดงความดีใจด้วยนะครับ เพราะว่าผมเองตอนนี้ยังไม่เจอบัตรเครดิตที่ตรงกับความต้องการตัวเองจริงๆผมอยากจะได้บัตรเครดิตใบเดียวที่ครบจบทุกอย่างทั้งการท่องเที่ยวทั้งการรักษาพยาบาล แล้วก็วงเงินที่ตอบโจทย์สไตล์การใช้ชีวิตตอนนี้ผมเลยต้องถือบัตรเครดิตไว้อย่างน้อย 2-3 ใบ ก็ยังไม่เจอบัตรเครดิตที่รวมคุณสมบัติทุกอย่างที่ผมต้องการเลย ถ้าคุณเจอบัตรเครดิตที่ตรงกับตัวเองแล้วก็ขอยินดีด้วยนะครับ

2020.11.28 11:9

🎡🎡ชิงช้า..ช้า

เป็นบัตรเครดิตอะไรคะเนี่ย บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด บัตรเครดิตร่วมกับบริษัทรถเหรอคะ เห็นคุยกันแล้วพูดถึงเรื่องส่วนลดต่างๆเกี่ยวกับรถยนต์ทั้งนั้นเลย เป็นรถยนต์ของบริษัทอะไรอะ ต้องถามว่าเป็นรถยนต์ยี่ห้ออะไรสินะ เราไม่ค่อยรู้จักพวกบัตรเครดิตมากนัก มาเจอชื่อบัตรฯนี้เข้าไปเลยงงๆหน่อยอะค่ะ

2020.12.17 5:40

สวัสฐิวรรณ

แบบนี้อย่าให้สามีเราเข้ามาอ่านเลยคะ เป็นคนที่ชอบแต่งรถยนต์มากเลยคะ ตอนนี้ รถยนต์ที่ซื้อมา เป็น รถมาสด้า เก่าๆคะ ซื้อมาราคาไม่เท่าไรคะ ตอนนี้ สามีแต่งไปมากกว่าแสนแล้วคะ ตอนนี้ได้ยินว่าจะเอาไปทำสีใหม่อีก เรานี่ลมแทบจับเลยคะ ว่าก็ไม่ได้นะ บอกว่ามันเป็นความสุขเล็กๆน้อย เดียวก่อนเดียวเราจะเอาคืนบ้างดูสิจะว่าไงบ้าง

2021.02.14 12:40

จีราภัทร

น่าจะไม่ทันแล้วละครับ สำหรับ เจ้าบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ตัวนี้ครับ เพราะว่าตอนนี้ทาง บัตรเครดิตเขายกเลิกไปแล้วละครับ แต่ถ้ายังสนใจเรื่องของส่วนลด สำหรับรถยนต์ ก็ยัง มีบัตรเครดิต ของ โตโยต้า นะครับ ไม่ทราบว่าสนใจหรือเปล่าครับ ได้ส่วนลด ทุกอย่าง คล้ายกันเลยละครับ ว่าแต่รถยนต์ของคุณยี้ห้ออะไรละครับ

2021.12.11 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

รักรถ รักคะแนนต้องบัตร KTC SSC Platinum MasterCard

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard สำหรับคนรักรถและคนรักการสะสมคะแนนครับ เพียงการจ่าย 25 บาท คุณจะได้ 1 คะแนน KTC Forever สามารถแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุครับ และการสมัครบัตรฯก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยครับ. รักรถ รักคะแนน มาสมัครกันนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

รับส่วนลดจาก เอสเอสซี ด้วยบัตร KTC SSC Platinum MasterCard

รับส่วนลดจาก เอสเอสซี ด้วยบัตร KTC SSC Platinum MasterCard ดังนี้ครับ รับส่วนลด15%จากอู่เคาะพ่นสี ตัวถังมาตรฐานที่ศูนย์บริการ หัวหมากและพระราม3, ส่วนลด 10% ค่าอะไหล่และส่วนลด 5% พร้อมผ่อนชำระ 0% นาน 6 เดือน(ไม่รวมเคมีภัณฑ์), ส่วนลด 10% จากผลิตภัณฑ์ชุดแต่ง Ralli Art หรือส่วนลด 5% พร้อมผ่อนชำระ 0% นาน 6 เดือนครับ. พร้อมรับบริการตรวจสภาพรถฟรี 28 รายการ. เป็นไงครับ ถูกใจคนรักรถกันเลย อย่าเฉย รีบสมัครเลยครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

รักการช้อปออนไลน์ก็ใช้บัตร KTC SSC Platinum MasterCard

หากคุณรักการช้อปออนไลน์ก็ใช้บัตร KTC SSC Platinum MasterCard ได้ค่ะ เพราะบัตรนี้ให้คุณได้รับประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถููกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐเลยนะคะ. รักรถก็ได้ รักการช้อปออนไลน์ก็ดี บัตรนี้บัตรเดียวพอค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ช้อปได้อย่างใจด้วยบัตร KTC SSC Platinum MasterCard

ช้อปได้อย่างใจด้วยบัตร KTC SSC Platinum MasterCard ค่ะ ไม่ใช่แค่ช้อปปิ้งที่บ้านเราเท่านั้น แต่สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียด้วย ซึ่งหลายคนก็ชอบไปเที่ยวและช้อปปิ้งที่ประเทศต่างๆเหล่านี้ บัตรนี้ให้คุณผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่เกิดขึ้น. ชอบอะไร ก็ช้อปเลยนะคะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard ซื้อสินค้าผ่อน 0% ได้ด้วย

ไม่ได้มีแค่เรื่องรถเท่านั้นนะครับ บัตร KTC SSC Platinum MasterCard ซื้อสินค้าผ่อน 0% ได้ด้วยครับ ยังไงน่ะเหรอ ก็ให้คุณชำระสินค้าหรือชำระค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนไงล่ะครับ. รับบัตรนี้ไว้สักใบนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี