Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าบัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คือบัตรเครดิตที่เกี่ยวกับอะไรคะ มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

เราเคยได้ยินแต่ชื่อ " ห้างสรรพสินค้าเสริมไทยคอมเพล็กซ์ " ซึ่งเป็นศูนย์การค้าที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัดมหาสารคาม แต่ไม่เคยรู้มาก่อนว่า ห้างนี้จับมือร่วมกับบัตรเคทีซี อยากทราบว่า บัตรเครดิตเคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สามารถทำอะไรได้บ้าง มีสิทธิประโยชน์อย่างไร จริงๆก็เราอยากรู้เพื่อเป็นข้อมูลในการสมัคร ถ้าทำแล้วคุ้มค่า จะได้สมัคร

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Parthenia

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เป็นบัตรสำรับคนที่รักการช้อปปิ้ง ทั้งออนไลน์ เช่น shopee และ Lazada รวมทั้งในห้างนี้ด้วยที่ร่วมรายการ ซึ่งจะลดประมาณ5-15% บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีฟรีตลอดชีพ สามารถผ่อนชำระสินค้าได้ดอกเบี้ย 0% นาน10 เดือน และเปิกถอนเงินสดได้ด้วยนะ รู้สึกว่าเบิกได้100%เลยคะ

2020.07.31 16:9

Boo

ไม่ใช่ว่าเป็นบัตรเครดิตที่ใช้ในห้างเสริมไทยหรอครับ ผมเองเคยเห็นห้างเสริมไทยพลาซ่าอยู่เหมือนกันแต่ไม่ค่อยได้เข้าไปใช้บริการ คิดว่าน่าจะเป็นบัตรเครดิตที่ช่วยให้สามารถเก็บแต้มคะแนนหรือได้โปรโมชั่นแล้วก็ส่วนลดจากการใช้บริการที่ห้างเสริมไทยมากกว่าเพราะบัตรเครดิต KTC เสริมไทยพลาซ่า mastercard น่าจะเป็นการใช้ประโยชน์จากการใช้บริการแล้วก็ใช้จ่ายที่ห้างเสริมไทยครับ

2020.11.28 11:10

แมวน้ำน้อย🥧

เมื่อหลายปีก่อน ผมไปจังหวัดมหาสารคามได้ไปที่ห้างสรรพสินค้าเสริมไทยคอมเพล็กซ์ด้วย ห้างฯใหญ่นะครับ คงจะเป็นศูนย์การค้าที่ใหญ่ที่สุดในจังหวัดมหาสารคามอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่า ถ้าบ้านอยู่ใกล้หรือไปที่ห้างเสริมไทยบ่อย ลองสมัครบัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดไว้ใช้ก็ได้ เผื่อจะใช้ดี

2020.12.17 6:55

ธัชคุณ

บัตรนี้เป็นบัตรเครดิต ของธนาคาร กรุงไทยครับ ที่ มีคู่สัญญา เป็นห้างเสริมไทยครับ ถามว่าใช้อะไรได้บ้าง บัตรเครดิตนี้ใช้ได้เหมือนกับบัตรอื่นๆครับ ผ่อนสินค้า ซื้อสินค้า เติมน้ำมันรถยนต์ ทุกอย่างได้หมดครับ เพียงแต่ว่าถ้าที่บ้านคุณมีห้างที่เป็นเครือของเสริมไทย เรื่องการผ่อนสินค้าจะดีกว่า ส่วนลด หรือแต้มสะสมต่างๆก็จะดีกว่าที่อื่นครับ

2021.02.14 12:39

รัชนีกร

แต่ถึงแม้ใช่ว่าจะใช้ที่ในเครือของเสริมไทย อย่างเดียวนะคะ สามารถเอาไปใช้งานได้ทุกที่ที่เราต้องการคะ อย่าไปเครียดคะ หลายๆคนพอเห็นชื่อบัตรก็เริ่มกลัวๆละว่าจะใช้งานจะใช้ส่วนลดที่ไหนได้บ้าง ไม่ต้องกลัวไปคะ อาจจะฟังชื่อแล้วไม่ค่อยคุ้นเล็กน้อย และสิทธิประโยชน์ของบัตรยังคงเหมือนเดิมคะ ซื้อของได้สะสมแต้มอยู่เหมือนเดิมคะ

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมัครฟรี ยังได้อีกคะแนนสะสม

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สมัครฟรี ยังได้อีกคะแนนสะสมค่า. บัตรนี้สมัครฟรีน้า ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วย. เอาไว้สะสมคะแนนก็ได้ค่ะ แค่ใช้จ่าย 25 บาท ก็ได้รับ 1 คะแนน เอาไปแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ หรือจะเก็บไว้ใช้แทนเงินสดก็ได้เช่นกันค่ะ ที่น่าสนใจคือ คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คนบ้านใกล้เสริมไทยมีหรือยัง

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด คนบ้านใกล้เสริมไทยมีหรือยังคะ. ทำไมต้องมีน่ะเหรอ ก็เอาไว้รับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ) น่ะสิคะ. ยังไงก็ต้องไปช้อป เราก็เลือกการใช้จ่ายแบบที่ประหยัดเงินเราสิคะ จริงมั้ย. ว่าไงคะ คนบ้านใกล้ มีใช้หรือยัง.

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปเที่ยวไกลบ้าน ก็ยังใช้ได้

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปเที่ยวไกลบ้าน ก็ยังใช้ได้นะครับ. ก็มีบ้างที่อยากไปเที่ยว ไปซื้อของต่างบ้านต่างเมือง มีบัตรนี้ไว้ก็เอาไปใช้ได้ครับ เพราะบัตรนี้ให้คุณผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซีย. เที่ยวไกล แต่ก็ยังใช้ได้ครับ.

ผ่อนชำระ 0% ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ผ่อนชำระ 0% ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. ใช่แล้วครับ บัตรนี้ไม่ได้ไว้ซื้อสินค้าที่เสริมไทยเท่านั้นนะครับ แต่ให้เราชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเลยครับ. ผ่อนได้ ใจใจเลย.

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ขาดความปลอดภัย

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ขาดความปลอดภัยครับ เพราะผมได้รับความคุ้มครองอุบัติเหตุ ที่มีวงเงินประกันสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ผมเปิดใช้บริการบัตรฯ ผมไม่ต้องจ่ายเงินด้วยครับ และรับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายด้วยนะครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี