Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จุุดเด่นของบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เมื่อเจ็บป่วยเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาล สมิติเวช

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เหมาะสำหรับใครคะ? ถ้าเราไม่ได้ไปรักษาที่โรงพยาบาลสมิติเวช แต่เรารักษาที่โรงพยาบาลอื่นๆ เราจะได้สิทธิพิเศษอะไรบ้างไหม ใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมเอ่ย? แล้วถ้าสมัครบัตรนี้มีการคุ้มครองเกี่ยวกับประกันอะไรบ้าง วงเงินเท่าไหร่ และมีค่าธรรมเนียมรายปีอย่างไร ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จตุพล

ก็จริงๆแล้วถ้าคุณมารักษากับที่โรงพยาบาสมิติเวชและเป็นผู้ป่วยในก็จะได้รับส่วนลดเยอะเหมือนกันนะครับ เช่น ส่วนลด 50% ค่าบริการรถพยาบาลฉุกเฉิน ส่วนลด 20% ค่าห้อง และส่วนลด 10% ค่ายา วงเงินที่เค้าให้ก็จะประมาณ 5 เท่าของรายได้ มีประกันอุบัติเหตุการเดินทางประมาณ 4,000,000 บาทครับ บัตรนี้มีค่าธรรมเนียมนะครับ ประมาณ 5% ต่อปี

2020.08.01 16:9

Boo

คิดว่าถ้าเป็นโรงพยาบาลสมิติเวช น่าจะเป็นการได้รับการรักษาพยาบาลที่ดีหรือเข้ารับการรักษาได้ทันทีมากกว่าครับ หรือไม่ก็เราสามารถใช้บริการโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือได้เมื่อเจ็บป่วยแล้วก็ต้องการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไม่ต้องกังวลเรื่องการใช้จ่ายเท่าไหร่เพราะเราจะได้รับการรักษาที่ดีที่สุด อันนี้ก็แล้วแต่คนนะครับส่วนตัวผมรู้สึกว่าถ้าจะสมัครบัตรเครดิตผมทำประกันสุขภาพไว้ดีกว่าถ้าต้องการความคุ้มครองด้านการรักษา

2020.11.28 11:11

แมวน้ำน้อย🥧

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เหมาะสำหรับใคร? ก็เหมาะสำหรับคนที่ไปใช้บริการที่รพ.สมิติเวชบ่อยๆไงครับ ชื่อบัตรเครดิตก็บอกชัดเจนอยู่แล้ว ถ้าเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรเครดิตสักใบเพื่อเอาไว้ซื้อของออนไลน์ละก็ สมัครบัตรเครดิตอื่นเถอะครับ มีอีกเยอะแยะเลย เลือกที่ตรงกับการใช้งานของคุณที่สุดน่ะ

2020.12.17 6:58

ธัชคุณ

แบบนี้เอามาใช้ที่บ้านผมคงไม่ค่อยเวิคเท่าไรครับ ที่บ้านมีแค่ โรงพยาบาลกรุงเทพเท่านั้นครับ ดีนะครับที่บัตรเคดิตแบบนี้มีส่วนลดการรักษาพยาบาลให้ด้วย ถือว่าดีนะครับ เพราะว่าโรงพยาบาลแบบนี้เวลาที่เราใช้บริการ ค่ารักษาและค่าบริการมันแพงมากเลยนะครับ นอกจากใช้ส่วนลดที่โรงพยาบาล ใช้อย่างอื่นได้เหมือนบัตรทั่วๆไปครับ

2021.02.14 12:39

รัชนีกร

ถ้าได้ส่วนลดแต่ที่โรงพยาบาลที่บอกเอาไว้ในคำตอบของเพื่อนๆ เราเองก็คงจะไม่เอาละคะ เพราะว่าแถวบ้านของเรา มีโรงพยาบาลกรุงเทพอย่างเดียวคะ แล้วเรื่องการคุ้มครองเราว่าถ้ามาจากบัตรเครดิตพวกนี้การคุ้มครองค่ารักษาเราคิดว่าไม่น่าจะได้นะคะ สู้เราไปเลือกประกันสุขภาพน่าจะคุ้มครองเยอะกว่านะคะ แล้วตอนนี้หลายตัวราคาไม่แพงด้วย

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

สมัครกันเลย! บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพกับบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด และยังให้คุณสะสมคะแนนได้ด้วยค่ะ. เพียงการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท จะเท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever สะสมเพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้อีกด้วยค่ะ ที่สำคัญคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนะคะ. สมัครเลยดีมั้ยคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ที่คุณจะได้นั้น แน่นอนว่าเป็นการใช้จ่ายที่โรงพยาบาลสมิติเวชครับ นั่นคือ ส่วนลด 50% ค่าบริการรถพยาบาลฉุกเฉิน, ส่วนลด 20% ค่าห้องสำหรับผู้ป่วยใน และส่วนลด 10% ค่ายา ค่าเอกซเรย์ ค่าแล็บ สำหรับผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก ณ ที่สาขาสุขุมวิท ศรีนครินทร์ ธนบุรีครับ. มีไว้ใช้ ยามจำเป็นครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด นอกรพ.ก็ใช้ได้

สำหรับบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด นั้นอยู่นอกโรงพยาบาลก็ใช้ได้นะคะ อย่างเช่น ให้คุณชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการ ด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. จะใช้ในหรือนอกโรงพยาบาลก็ได้ค่ะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ติดตัวไว้ เผื่อไปช้อป

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด มีติดตัวไว้ เผื่อไปช้อปที่ต่างประเทศครับ. คิดไม่ถึงใช่มั้ยครับว่าบัตรนี้ให้คุณไปช้อปได้ไกลถึงประเทศใกล้บ้านด้วย. อย่างนี้ครับ บัตรนี้ให้คุณผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียครับ. จับจ่ายที่ไหน ก็ใช้บัตรนี้ได้ครับ.

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เป็นห่วงความปลอดถัยของคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เป็นห่วงความปลอดถัยของทุกคนค่ะ. จึงให้สิทธิความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ ซึ่งไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ แล้วก็ให้ประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศด้วยค่ะ วงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท กับวงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหาย. สบายใจเมื่อเดินทางค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

บัตรเครดิตให้มีได้กี่ใบครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี