Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราสามารถทำบัตรเครดิตสองใบในธนาคารเดียวกันได้หรือไม่ เช่นตอนนี้ เรามีบัตรไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดอยู่ แต่อยากทำตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม เพิ่ม

ที่อยากทำสองใบเพราะคิดว่าจะรองรับค่ารักษาจากโรงพยาบาลนี้ได้ ปกติเราหาหมอที่โรงพยาบาลนี้เป็นประจำอยู่แล้ว แต่เราอยากจะทำบัตรเครดิตสองใบดีไหม? ใบแรกเอาไว้ใช้เผื่อรูดค่ารักษาในโรงพยาบาลและให้กับคนในครอบครัวด้วย ส่วนใบที่สองจะกันเอาไว้เผื่อฉุกเฉิน เพื่ออยากจะกดเงินสด หรือเอาไว้ผ่อนของเวลาช้อปปิ้ง เพื่อนๆคิดยังงัย คิดว่าดีไหมคุ้มไหมที่จะทำแบบนี้ ลองแชร์ไอเดียกันมากนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สิริรักษ์

คุณอาจต้องคิดดีๆนะครับ มันขึ้นอยู่กับว่าคุณใช้หนี้วงเงินบัตรแรกของคุณเป็นยังงัย ถ้าใช้เกือบเต็มวงเงินแต่ยังไม่ชำระหนี้ โอกาสยากนะครับ ถ้าจะไปขอใบที่ 2 กับธนาคารเดิม และถึงแม้คุณจะสมัครได้ แต่คุณก็จะได้แค่วงเงินรวม คือวงเงินที่จะได้รับส่วนใหญ่ก็จะให้ใช้รวมกับวงเงินบัตรเก่าที่มีอยู่ ซึ่งน้อยมากที่จะธนาคารจะเพิ่มให้ ก็คล้ายๆกับว่าคุณขอบัตรเสริมอ่ะครับ

2020.08.02 16:9

Haijee

ปกติแล้วถ้าฐานเงินเดือนเราถึงแล้วก็คุณสมบัติเราได้เนี่ยเราสามารถทำบัตรเครดิตกี่ใบก็ได้นะครับ และผมว่าถ้าผมเป็นเจ้าของธนาคารผมก็อยากให้ลูกค้าทำแต่บัตรเครดิตในธนาคารของผมดีกว่าครับเพราะถ้าไปทำบัตรเครดิตกับธนาคารเจ้าอื่นหมายความว่าเงินก็จะหมุนไปธนาคารที่อื่นด้วยก็เลยต้องให้เราจะถือบัตรเครดิตมาสเตอร์การ์ดไว้ในมือผมว่าถ้าเงินเดือนเราพอมีความน่าเชื่อถือด้านการเงินธนาคารก็ให้นะครับ

2020.11.28 11:11

💐พุ่มม่วง💐

คุณจะสมัครบัตรเครดิตสักกี่ใบถ้าได้ ถ้าคุณสามารถจ่ายเงินไหวน่ะค่ะ นอกจากฐานเงินเดือนของผู้สมัครแล้ว ทางธนาคารเขาดูเรื่องความสามารถในการจ่ายเงินคืนบัตรเครดิตด้วย คุณมีบัตรไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดอยู่แล้ว แต่ว่าอยากทำบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม เพิ่มอีกใบนึง ถ้าได้ใช้งานจริงก็น่าสมัครนะ

2020.12.17 7:2

วิภา

อันนี้เป็นความเห็นของเรานะคะ ในฐานะที่เราก็เป็นใช้บัตรเครดิตด้วย การที่เราสมัครบัตรเครดิตธฯาคารเดียวกันสองใบขึ้นไป ทำได้คะ แต่ถามว่าดีไหม เราตอบได้เลยคะว่าอย่าทำเลยคะ เวลามีปัญหา มันลำบากมากว่ามีบัตรหลายๆธนาคารคะ อย่างสมมุติว่าถ้าเราหมุนเงินไม่ทัน เรายังหมุนบัตรเครดิตจ่ายแทนได้แต่ถ้าเป็นของธฯาคารเดียวกันทำได้ยากคะ

2021.02.14 12:39

รัชนีกร

ทำไมต้องทำของบัตรเจ้าเดียวกันละคะ แล้วบัตรสมิติเวช ไม่ทราบว่าอยากทำไปเพื่ออะไรคะ ทราบเรื่องการคุ้มครองแล้วก็ส่วนลดของเขามากน้อยแค่ไหนคะ ไม่เห็นด้วยเหมือนเพื่อนๆทุกคนเลยคะ กระจ่ายการเป็นหนี้ของเราดีกว่าที่จะเอาหนี้เราไปกระจุกอยู่ที่เจ้าเดียว สร้างประวัติทางการเงินเอาไว้กับหลายๆธนาคารดีกว่าเพื่อวันนี้อาจจะต้องขอพวกสินเชื่อของเขา

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ประกัน)

KTC Samitvet Hospitals Visa platinum ที่ฉันแนะนำให้สมัครไว้เผื่อเวลาฉุกเฉิน

ผู้ที่สนใจส่วนลดค่ารักษาพยาบาล บัตร KTC Samitivet เหมาะกับคุณมากค่ะ เพราะมีส่วนลด 50% ค่าบริการรถพยาบาลฉุกเฉิน ส่วนลดค่าห้องสำหรับผู้ป่วยใน 20% ส่วนลด 10% ค่ายา ค่าX-RAY ค่าตรวจวิเคราะห์ทางห้องปฎิบัติการ บัตรนี้ฟรีค่าธรรมเนียม มีประกันอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ คุ้มครองสูงสุด 8 ล้านบาท.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เชิญรับคะแนนจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม

เชิญรับคะแนนจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม ด้วยกันค่ะ. บัตรที่ให้คุณใช้ได้ไม่ยุ่งยาก เพียงการจ่าย ทุกๆ 25 บาท ได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้าและบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมนี้ไม่มีวันหมดอายุนะคะ ที่เชิญชวนกันอย่างนี้ เพราะสมัครฟรี! ไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่า.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ

ส่วนลดสุดพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม

ส่วนลดสุดพิเศษจากบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม เมื่อคุณใช้บริการที่โรงพยาบาลสมิติเวชสุขุมวิท/ ศรีนครินทร์/ ธนบุรี รับส่วนลด 50% ค่าบริการรถพยาบาลฉุกเฉิน, ส่วนลด 20% ค่าห้องสำหรับผู้ป่วยใน และส่วนลด 10% ค่ายา ค่าเอกซเรย์ ค่าแล็บ สำหรับผู้ป่วยในและผู้ป่วยนอก. มีไว้ใช้ ยามฉุกเฉินได้ค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาล สมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต)

จะสดหรือผ่อนก็จัดได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม

จะสดหรือผ่อนก็จัดได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่มค่ะ. ไม่เพียงใช้ได้ในโรงพยาบาลเท่านั้น แต่ะให้คุณชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. จะสดหรือผ่อน ก็ทำได้ค่ะ.

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม เป็นห่วงเป็นใยคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลสมิติเวช วีซ่า แพลทินั่ม เป็นห่วงเป็นใยดิฉันและคุณ จึงให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯค่ะ ไม่ต้องเสียเงินนะคะ และให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายอีกค่ะ. ขอบคุณที่ห่วงกันค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (เกษียณอายุ),เงินบำนาญ

ข้าราชการรับเงินบำนาญสามารถทำบัตรเครดิตได้มั้ยคะ

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ มีสิ เติมน้ำมันให้ตังค์คืน

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี