Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สอบถามหน่อยนะครับเกี่ยวกับการเปิดใช้บริการบัตรใบใหม่ที่เป็นธนาคารเดียวกัน ผมอยากทราบว่าสามารถจะสมัครบัตรใหม่อีกได้ไหม

เนื่องจากผมเคยสมัครบัตร เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดไปนานมาแล้ว แต่ไม่เคยได้มีโอกาสใช้งานเลย เลยปิดบัตรกับธนาคารเดิมไป แต่ตอนนี้ผมมีเหตุจำเป็นที่จะต้องสมัคร เลยอยากทราบว่า ถ้าผมอยากจะกลับไปสมัครบัตเครดิตของธนาคารเดิม แต่เปลี่ยนบัตรเป็น เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส เจซีบี แพลทินั่ม ผมมีโอกาสที่จะผ่่านเกณฑ์ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Golf

โอกาสอาจจะยากนิดหน่อยนะครับ เพราะธนาคารอาจจะต้องดูเหตุผลหลายอย่างครับ เช่น เค้าอาจจะคิดว่า คุณจะขอบัตรใบใหม่ไปทำไมกัน ในเมื่อใบแรกคุณไม่ได้ใช้เลย หรือบางคนอาจจะอยากสมัครเพราะอยากได้ของพรีเมียมที่แจก ซึ่งถ้าคุณปิดบัตรไปได้ไม่นาน ก็โอกาสยากนิดหน่อยครับที่จะทำบัตรได้ นอกจากว่า คุณต้องบอกเหตุผลว่าต้องการเดินทางและใช้จ่ายต่างประเทศ ก็อาจจะง่ายขึ้น

2020.08.03 16:9

Haijee

ค่าบริการบัตรใบใหม่อย่างเช่นเท่าที่ผมทราบมานะครับถ้าเป็นบัตรเครดิตตัวใหม่ธนาคารก็มีโอกาสสูงที่จะอนุมัติแต่ถ้าเป็นบัตรเครดิตตัวเก่าก็ต้องดูว่า เราเคยทำบัตรเครดิตใบเดิมหรือว่าบัตรอะไรก็ช่างของธนาคารไปแล้วมีปัญหาอะไรทำไมต้องการเปิดบัตรใบใหม่ เพราะว่าผมเองก็ยังไม่เคยเจอคนที่ต้องการทำบัตรเครดิตใบใหม่จะเป็นตัวเดิมเลยนะครับนอกเสียจากว่าทำบัตรหายบัตรชำรุดหรือว่ามีปัญหาอะไรพวกนี้ก็ยังไม่เคยเจอเลย

2020.11.28 11:11

💐พุ่มม่วง💐

ดูจากชื่อบัตรเครดิตที่คุณบอกมาแล้ว คือ บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กับ บัตรเครดิตเคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส เจซีบี แพลทินั่ม ทั้งสองบัตรนี้น่าจะมีจุดเด่นเป็นสิทธิประโยชน์เกี่ยวกับการเดินทางนะคะ ถ้าคุณไม่ค่อยได้เดินทางจริงๆ ก็ไม่น่าใช้หรอก เปลี่ยนเป็นบัตรเครดิตอื่นดีกว่าค่ะ

2020.12.17 7:6

มาดแมน😎🧥

@💐พุ่มม่วง💐จริงครับ ทั้งสองบัตรที่เจ้าของกระทู้พูดถึงเป็นบัตรเครดิตที่เหมาะกับคนที่เดินทางบ่อย ถ้าไม่ค่อยเดินทางน่าจะดูเป็นบัตรอื่นดีกว่า เพราะสมัครบัตรเครดิตไปแล้วใบนึงยังไม่เคยได้ใช้เลย ถ้าจะสมัครบัตรเครดิตที่คล้ายกันกับบัตรเดิมที่เคยมีต้องพิจารณาให้ดีว่าจะได้ใช้จริงหรือเปล่า สมัครมาแล้วเก็บไว้ เสียดายครับ

2021.02.15 13:32

รัตนชัย

สามารถทำได้ครับ แล้วไม่น่าจะเกี่ยวกับบัตรแรกเลยนะครับ เพราะว่าคุณยกเลิกบัตรเก่าไปแล้วใช่ไหมละครับ สามารถทำได้ครับ แต่ ถ้าหากคุณปิดบัตรแล้วยังค้าจ่ายอยู่ (ไม่ทราบว่าจ่ายหมดแล้วใช่ไหม) ก็อาจจะขอทำบัตรกับเขาอยากหน่อย ผมแนะนำครับว่าถ้ายังไม่ได้ทำ ก็อาจจะรองๆไปของทำหลายๆธนาคารครับ เพิ่มโอกาสของเรา ที่จะได้บัตรเครดิค

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum เก็บคะแนนแลกไมล์ได้

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum เก็บคะแนนแลกไมล์ได้จ้า. ทุก 25 บาท ที่ใช้จ่ายผ่านบัตรฯ รับ 1 คะแนน KTC ROP เพื่อใช้แลกเป็น รอยัล ออร์คิด พลัส ไมล์ โดย 2 คะแนน KTC ROP เท่ากับ 1 รอยัล ออร์คิด พลัส ไมล์ ซึ่งคะแนน KTC ROP ไม่มีวันวันหมดอายุด้วย ที่เด็ดกว่านั้น คือ ฟรี!ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่า.

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส เจซีบี แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต)

วิธีรับคะแนนเพิ่มจากบัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum

มีวิธีรับคะแนนเพิ่มจากบัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum มาบอกกันครับ. คุณสามารถรับคะแนน KTC ROP เพิ่ม 2 เท่าได้ แบบไม่จำกัดยอดรับคะแนนสูงสุด เมื่อมียอดการใช้จ่ายผ่านบัตรฯ ที่ประเทศญี่ปุ่นครับ และรับเพิ่ม 500 รอยัล ออร์คิด พลัส ไมล์ได้ เมื่อคุณสะสมไมล์เอกสิทธิ์ได้ 5,000 ไมล์ ซึ่งเป็นไมล์ที่ได้จากการบินนะครับ. ง่ายๆแค่นี้เองครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส เจซีบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิต เจซีบี,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum ผ่อนชำระอะไรได้บ้าง

หลายคนคงอยากรู้ว่าบัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum ใช้ผ่อนชำระอะไรได้บ้าง. ตามนี้เลยค่ะ ใช้ชำระค่าสินค้า/ค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน และยัง เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนได้ด้วยค่ะ. รู้กันแล้ว ใช้เลยมั้ยคะ..

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum ไปเที่ยวก่อน เดี๋ยวกลับมาผ่อนนะ

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum ไปเที่ยวก่อน เดี๋ยวกลับมาผ่อนนะ. แบบนี้ก็ได้เหรอ! ได้สิคะ ก็บัตรนี้พิเศษสำหรับคนชอบเที่ยวญี่ปุ่น ให้คุณผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายทีญี่ปุ่นค่ะ. ถ้าใครวางแผนจะไปเที่ยวละก็ สมัครบัตรไว้ก่อนนะคะ เพราะไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยค่ะ.

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum สะดวกแม้ช่วงเดินทาง

บัตร KTC Royal Orchid Plus JCB Platinum สะดวกแม้ช่วงเดินทาง. บัตรนี้เพิ่มความสะดวกสบายให้กับดิฉันขณะเดินทางค่ะ เพราะให้บริการห้องรับรองในสนามบินญี่ปุ่นถึง 28 แห่ง ที่ ฮ่องกง เกาหลี สิงคโปร์ จีน และฮาวายด้วย. JBC Plaza Lounge ให้บริการห้องรับรองในอีก 9 ประเทศด้วยค่ะ. คุณก็สามารถรับความสะดวกสบายระหว่างการเดินทางแบบดิฉันได้ค่ะ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ห้างแม็คโคร ทำไมไม่รับบัตรเครดิตเจ้าอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ดไม่เวฟค่าธรรมเนียมให้แล้ว

บัตรเครดิตซิตี้ รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ซื้อตั๋วหนัง 1 ใบได้ถึง 2

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

All (บัตรเครดิต),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย ให้ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิตร่วมเมืองไทยสไมล์-กสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี