Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เบิกถอนเงินสดได้เท่าไหร่ และมีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง?

แบรนด์ที่เข้าร่วมกับบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด น่าสในจมาก อยากจะสมัครบัตรนี้คะ ต้องทำยังงัยคะ? ใช้ซื้อของออนไลน์ได้ไหมคะ เห็นโฆษณาว่ามีการรับประกันสินค้าด้วย แล้วเวลาซื้อของมีการสะสมแต้มคะแนนยังงัยคะ มีบริการอะไรอีกบ้าง? รบกวนใครที่มีความรู้เกี่ยวกับบัตรนี้ ช่วยบอกทีนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Augustus

เงื่อนไขในการสมัครบัตรนี้ก็ต้องมีรายได้ 15000 บาทขึ้นไป และต้องอายุอายุ 20 ปี เอกสารที่ใช้ ในการสมัคร สำเนาบัตรประชาชน / สำเนาทะเบียนบ้าน / สลิปเงินเดือน และ บัญชีเงินเดือนย้อนหลัง 3 เดือน คะ ส่วนเรื่องการสะสมคะแนน ทุกๆการใช้ผ่านบัตร 25บาท ก็จะได้แต้ม 1 คะแนน และถ้าคุณซื้อสินค้า คุณก็สามารถผ่อนชำระสินค้าดอกเบี้ย 0% สูงสุดนาน 10 เดือน

2020.08.05 16:9

โบ้

ผมเองก็สนใจอยู่นะครับเห็นบอกว่าเป็นบัตร mastercard ผมรู้สึกว่าน่าจะได้สิทธิประโยชน์มากกว่าพวกบัตร ธรรมดา เรื่องเบิกของเงินส่วนที่ผมไม่ค่อยสนใจ ยังไงวงเงินถ้าเป็นบัตร mastercard จะได้วงเงินสูงกว่าบาทธรรมดาอยู่แล้วแต่ผมอยากรู้ว่า บัตรเครดิต KTC Ocean Plaza ตัวนี้ ทำออกมาแล้วคุ้มไหมครับ ไหนไหนก็มีหัวข้อนี้แล้วเผื่อมีคนที่เคยทำบัตรตัวนี้มา อยากรู้หน่อยครับ?

2020.11.28 11:12

พอไหม?...😔😔

เรื่องการใช้บัตรเครดิตแล้วถามว่าคุ้มมั้ย? ผมว่ามันอยู่ที่ผู้ถือบัตรนะครับ ก่อนสมัครคุณต้องเลือกก่อนว่าจะใช้บัตรเครดิตใบไหน ปกติต้องเลือกบัตรเครดิตที่มันตอบโจทย์คุณมากที่สุดอยู่แล้วใช่มั้ย หลังจากที่สมัครแล้วต้องเอาไปใช้ครับ ยิ่งบัตรเครดิตร่วมกับศูนย์การค้า ถ้าไม่ไปที่นั่นแต่เอาไปใช้ที่อื่น ยังไงก็ไม่คุ้มหรอกครับ

2020.12.17 7:15

มาดแมน😎🧥

ชื่อบัตรเครดิตแปลกดีนะ บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด เป็นบัตรร่วมกับห้างสรรพสินค้าหรือเปล่าครับ อยู่ที่ไหนไม่รู้นะเนี่ย คิดว่าเจ้าของกระทู้คงอยู่ในพื้นที่เดียวกันกับห้างสรรพสินค้านี้ จึงสนใจอยากสมัครบัตรเครดิตนี้ไว้ใช้บ้าง ถ้ามีโอกาสได้ใช้บัตรเครดิตนี้ก็เหมาะที่จะสมัครไว้ใช้นะครับ

2021.02.15 13:46

รัตนชัย

จะสมัครแล้วเอามาซื้อของออนไลน์เหรอครับ ถ้าเป็นแบบนั้น อาจจะแนะนำหน่อยนะครับ ว่าการซื้อของ ออนไลน์โดยใช้บัตรเครดิตของเรา มันค่อนข้างมีความเสี่ยงนะครับ ต้องซื้อกับเวบที่เราไว้ใจจริงๆนะครับ ถ้าอยากรองๆใช้งานผมขอแนะนำให้ไปใช้แอพเปรียบเสมื่อนบัตร ดูก่อนนะครับ ทดสอบว่ามันเหมาะกับคุณไหม ถ้าใช่ก็ค่อยสมัครครับ

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ได้คะแนนทุกที่ ถ้ามีบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

ได้คะแนนทุกที่ ถ้ามีบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดค่ะ. เนื่องด้วยการใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท เท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever สะสมเพื่อแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้เลยค่ะ ซึ่งคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วยนะคะ และสามารถใช้คะแนนแทนเงินสดได้อีกด้วย. ไม่ใช่แค่ที่โอเชี่ยน แต่ไปได้ทุกที่ มีคะแนนค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

รับสิทธิพิเศษที่โอเชี่ยนจากบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

รับสิทธิพิเศษที่โอเชี่ยนจากบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดครับ. คนบ้านใกล้ได้เปรียบครับ เพราะเมื่อไปช้อปที่โอเชี่ยน จะได้รับส่วนลด 5-15% ณ แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ สำหรับสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการเท่านั้นนะครับ แต่ยังไงก็คุ้มอยู่แล้ว และบัตรนี้ฟรี! ค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ช้อปไกลบ้านก็ได้นะ

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ไม่จำกัดการช้อปแค่ที่โอเชี่ยนใกล้บ้าน แต่ไปช้อปไกลบ้านก็ได้นะคะ ช้อปแล้วยังผ่อนชำระได้อีกด้วยค่ะ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณได้ผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียค่ะ. ช้อปได้ทั้งใกล้และไกล ไปสมัครกันเลยค่ะ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

จ่ายดอกน้อย ผ่อนนานด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

จ่ายดอกน้อย ผ่อนนานด้วยบัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ดค่ะ. ดูไม่ผิดค่ะ ทำได้จริง เพราะบัตรฯนี้ให้ชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนค่ะ. เขาให้แล้ว เราก็จัดเลยสิคะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

โล่งใจเมื่อใช้บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี โอเชียน พลาซ่า ไทเทเนี่ยม มาสเตอร์การ์ด ทำให้ผมโล่งใจไปไหนก็สบายใจครับ เพราะมีความคุ้มครองอุบัติเหตุ วงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่ผมเปิดใช้บริการบัตรฯ ซึ่งไม่เสียค่าใช้จ่ายอะไร ถ้าผมจ่ายค่าโดยสารผ่านบัตรฯก็ได้รับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุการเดินทางทั้งในและต่างประเทศ ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 8,000,000 บาท วงเงินชดเชยสูงสุด 40,000 บาท/ครั้ง หากกระเป๋าเดินทางสูญเสียหรือสูญหายอีกด้วยครับ. ไปไหนก็ได้ โล่งใจครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (อี วอลเล็ต)

แอป Dolfin Wallet ผูกบัตรอะไรได้บ้าง?

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

All (บัตรเครดิต)

รายได้ขั้นต่ำของการสมัครบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,เจ้าของธุรกิจ

เจ้าของกิจการหรืออาชีพอิสระเนี่ยต้องใช้เอกสารประกอบการสมัครอะไรบ้าง

บัตรเครดิตซิตี้ แคชแบ็ก แพลทินั่ม / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม ทำให้ ประกันอุบัติเหตุ

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยาลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ต่างประเทศก็ได้

บัตรเครดิต เคทีซี ราชวิทยลัยแพทย์ออร์โธปิดิกส์แห่งประเทศไทย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เที่ยวก่อนนะ จะกลับมาผ่อน

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี