Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เราใช้บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด อยู่ อยากถามเรื่องรายละเอียดเกี่ยวกับการชำระเงิน

เราเพิ่งจะสมัครบัตรเครดิต และเพิ่งเริ่มใช้เข้าเดือนที่สอง เดือนที่แล้วมีใบเเจ้งหนี้ส่งมาที่บ้าน แต่แปลกมากที่ของเดือนนี้ไม่มีมา เลยอยากรู้รายยละเอียดเกี่ยวกับการชำระเงิน ถ้าเราไม่มีใบแจ้งหนี้แต่เราสามารถชำระเงินผ่านทางช่องทางไหนได้บ้างคะ ชำระผ่านตู้เอทีเอ็มได้ไหม หรือถ้าเราสะดวกที่จะชำระก่อนใบแจ้งหนี้จะมาสามารถชำระได้ล่วงหน้าไหมคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

kwan

คุณสามารถจ่ายได้คะ และมีหลากหลายช่องทางให้เลือกด้วยนะคะ ไม่ยากเลย คุณแค่ไปที่ธนาคารของบัตรคุณ แล้ว บอกหมายเลขบัตรเครดิตกับพนักงาน ชื่อเจ้าของบัตร และจำนวนเงินที่จะจ่าย ไม่กี่นาทีก็เสร็จแล้วคะ หรืออยากจะชำระผ่านตู้เอทีเอ็มก็ได้ และอีกทางเลือกนึงก็คือ คุณสามารถไปดูยอดค่าใช้จ่ายได้ผ่านทาง แอปพลิเคชั่น ของเคทีซีนะคะ

2020.08.08 16:9

ดั๊ก

บัตรเครดิต KTC Card ดำที่ว่านี้หมายถึงบัตร Titanium mastercard ใช่ไหมครับ เรื่องรายละเอียดนี้ผมว่าน่าจะหาดูได้จากหน้าเว็บไซต์หรือข้อมูลจะถามถึงการใช้งานผมเองไม่ได้ใช้งานบัตรเครดิต KTC Titanium mastercard โดยตรงนะ แต่ว่ามีคนรู้จักที่ใช้บัตรเครดิต KTC Card ดำตัวที่ว่านี้ ไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่สิ่งหนึ่งที่คุณต้องดูก่อนคือการใช้งานถ้าคุณใช้งานตรงกับบัดนี้ผมก็แนะนำให้ทำเพราะมีประโยชน์มากๆแต่ถ้าคิดว่าไม่ค่อยได้ใช้ผมก็แนะนำว่าอย่าทำดีกว่าครับ

2020.11.28 11:13

เสาวรส💤💤

@คุณดั๊ก ที่คุณถามว่า "บัตรเครดิต KTC Card ดำที่ว่านี้หมายถึงบัตร Titanium mastercard ใช่ไหมครับ" ขออนุญาตตอบว่า บัตรเครดิตที่เจ้าของกระทู้พูดถึงชื่อ "บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด" เป็นบัตรเครดิตร่วมกับศูนย์การค้าค่ะ กาดคำ ไม่ใช่ card ดำ แล้วเป็นบัตรประเภทแพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไม่ใช่ Titanium mastercardค่ะ

2020.12.17 7:31

พัฒน์ Y.Y

เห็นกระทู้นี้แล้ว ผมคิดว่าเจ้าของกระทู้จะไม่มีปัญหาเรื่องการเป็นหนี้บัตรเครดิตแน่เลย เพราะใบแจ้งหนี้ยังไม่มาแต่คุณก็อยากจะชำระเงินแล้ว ดีครับ จ่ายเงินตรงเวลาจะได้ไม่เสียดอกเบี้ยเยอะ ไม่เป็นหนี้ด้วย เวลาได้ยินว่าใครเป็นหนี้บัตรเครดิตผมรู้สึกไม่ค่อยดี มันอึดอัดนะเวลาที่เป็นหนี้ใครเนี่ย ดีที่คุณไม่ทำให้ตัวเองเป็นหนี้ครับ

2021.02.15 14:8

เปียว

แค่ฟังชื่อบัตร ก็ทราบเลยว่าเป็นของภาคไหน บัตรแบบนี้มีเยอะนะครับ อย่างวันก่อนผมก็อ่านเจอ บัตรของ เสริมไทย ตอนแรกๆก็งงว่าบัตรอะไรพออ่านไปอ่านมาก็เป็นห้างแถวๆทางอีสาน นี่เอง กรุงเทยนี่เขาดีนะครับ เขาเข้าใจเอาจุดเด่นของแต่ละที่เข้ามาใช้กับบัตรของเขา เรียกได้ว่าถ้าเป็นคนพื้นที่ รับรองเลยว่าต้องทำของเขาแน่นอน

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดโอกาส สะสมคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เปิดโอกาส สะสมคะแนน. เช่นเดียวกับบัตรอื่นๆ บัตรนี้ให้คุณได้สะสมคะแนนกันง่ายๆค่ะ เพียงการใช้จ่าย 25 บาท จะได่รับ 1 คะแนน KTC Forever นำไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการได้ค่ะ หรือจะเก็บคะแนนไว้ใช้แทนเงินสดก็ได้นะคะ เก็บไปใช้ไปได้เรื่อยๆเลยค่ะเพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุ. โอกาสนี้ มีให้คุณค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

สิทธิพิเศษที่กาดคำจากบัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

สิทธิพิเศษที่กาดคำจากบัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่ะ อย่ารอช้ากันนะคะ บัตรนี้สำหรับทุกท่านและโดยเฉพาะคนที่ไปใช้บริการที่กาดคำเป็นประจำ เพราะบัตรนี้ให้สิทธิพิเศษคุณได้รับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ) จับจ่ายกันอย่างสบายกระเป๋า เขาเข้าใจเราค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ช้อปปิ้งกันไกลด้วยบัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ช้อปปิ้งกันไกลด้วยบัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. อย่าเข้าใจผิด คิดว่าบัตรนี้ใช้ได้เฉพาะการใช้จ่ายในประเทศไทยเท่านั้นนะครับ. สำหรับสายช้อปที่ชอบไปไกลถึงฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย หรืออินโดนีเซีย ก็สามารถใช้บัตรนี้ ผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายตามประเทศที่ได้กล่าวไปแล้วได้ด้วยครับ. จะไปไหน ช้อปได้สบายครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ช้อปสนั่น ผ่อนกันได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณช้อปสนั่น ผ่อนกันได้ครับ. ด้วยการที่ให้คุณชำระค่าสินค้าหรือค่าบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนกันเลยครับ. เอาใจขาช้อปกันน่าดู.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณปลอดโปร่ง โล่งใจ

บัตรเครดิต เคทีซี กาดคำ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ให้คุณปลอดโปร่ง โล่งใจครับ. ตั้งแต่สมัครบัตร ก็ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพอีกด้วยครับ. พร้อมกันนั้นคุณยังได้รับรับสิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุ ด้วยวงเงินสูงสุด 300,000 บาท นาน 90 วันนับจากวันที่คุณเปิดใช้บริการบัตรฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมใดๆด้วยครับ. ปลอดโปร่ง โล่งใจ ใช่เลยครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์นอกจากจะได้จอดรถแล้ว บัตรนี้ทำอะไรได้อีก?

บัตรเครดิตเซ็นทรัล เดอะวัน เรดซ์ / เจเนอรัล คาร์ด เซอร์วิสเซส

All (บัตรเครดิต)

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ใช้จ่ายผ่านบัตรไม่ถึง 200,000บาท ทำไงดี

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

เป็นหนี้บัตรเครดิต มีหมายศาลมาถึงบ้านแล้วเราสามารถติดต่อประนอมหนี้ก่อนได้หรือไม่ครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร UOB Lady Solitaire ให้สิทธิประโยชน์ที่ดีกับคุณ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ไปต่างประเทศมีประกันให้

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต อเมริกัน เอกซ์เพรส,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส เชิญรับหลายบริการ

บัตรทองอเมริกัน เอ็กซ์เพรส

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี