Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ใช้ได้แค่กับในห้างสรรพสินค้า ฟรายเดย์ เท่านั้นไหม แล้วควรจะสมัครดีไหม

เนื่องจากผมเคยอยู่กรุงเทพแล้วย้ายไปอยู่ที่อุตรดิดถ์ แต่จริงๆก็มีบัตรเครดิตอยู่หลายใบ แต่สังเกตุว่าห้างนี้จับมือกับKTC ทำบัตรเครดิต ไม่รู้ว่าถ้าสมัครแล้วจะได้ใช้งานคุ้มไหม แต่ผมก็ค่อนข้างไปห้าง ฟรายเดย์บ่อยๆ เลยอยากถามเพื่อนๆว่า บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sanoh

ก็บัตรนี้เป็นบัตรที่ร่วมกับร้านค้าในห้างฟรายเดย์ คิดว่าน่าจะมีโปรโมชั่นที่น่าสนใจตอบโจทย์ของคุณ โดยเฉพาะถ้าคุณชอบไปซื้อของที่นั่น ก็น่าจะคุ้มค่าอยู่ แต่บัตรนี้จริงๆไม่ใช่แค่คนที่ชอบซื้อของในห้างเท่านั้นที่น่าสนใจ บัตรนี้ยังเอาใจคนที่ชื่นชอบการซื้อของออนไลน์ด้วย โดยที่เค้าจะมีประกันคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรเครดิต KTC MASTERCARD ในกรณีไม่จัดส่งสินค้า และ / หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าร์สหรัฐ

2020.08.09 16:9

ดั๊ก

อันนี้ความเห็นส่วนตัวผมคิดว่าบัตรเครดิต KTC Friday Platinum mastercard น่าจะได้รับสิทธิประโยชน์มากที่สุดจากการช้อปปิ้งหรือว่าการใช้จ่ายภายในห้างฟรายเดย์นะครับอาจจะไม่ใช่ว่าใช้ได้เฉพาะที่ห้าง ตัวอย่างเช่น ถ้ามีแต้มหรือว่าคะแนนพิเศษที่ห้างสรรพสินค้าฟรายเดย์จัดขึ้นคนที่ถือบัตร KTC บัตรเครดิต Friday Platinum mastercard ตัวนี้ก็จะได้รับประโยชน์หรืออาจจะได้คะแนนแต้มสะสมมากกว่าคนอื่นหรือส่วนลดมากกว่าคนอื่นครับ

2020.11.28 11:13

เสาวรส💤💤

นี่ไง! ได้คำตอบแล้ว เราเคยเห็นชื่อบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด พอจะรู้แหละว่าเป็นบัตรเครดิตร่วมกับห้างสรรพสินค้าที่ไหนสักแห่ง พอมาอ่านกระทู้นี้เลยได้ตำตอบแล้วว่า "ฟรายเดย์" อยู่ที่จังหวัดอุตรดิตถ์นี่เอง...พูดเหมือนอยู่ใกล้บ้านเลย ใช้คำว่า "นี่เอง" ด้วย555🤣🤣 สบายใจได้คำตอบละ ขอบคุณค่ะ

2020.12.17 7:43

✨🎀 Patcharin👗

ย้ายจากเมืองใหญ่กลับไปบ้านเกิดก็ดีเหมือนกันนะคะ มีครอบครัว มีความคุ้นชินหลายๆอย่างที่บ้าน อย่างนั้นก็เหมาะค่ะที่เจ้าของกระทู้จะสมัครบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดเอาไว้ใช้ สมัครแล้วมั้ยคะ ได้ใช้งานสมใจ คุ้มค่ามั้ย นอกจากใช้ที่ห้างสรรพสินค้านี้แล้ว นำบัตรเครดิตนี้ไปใช้ที่อื่นได้หลายที่มั้ยคะ?

2021.02.15 14:14

แดนชัย

ไม่ต้องสมัครใหม่หลอกครับ บัตรตัวไหนก็ใช้ได้เหมือนกันแหละครับ เรื่องส่วนลดสินค้า ผมใช้มาแล้วครับ ผมเป็นบัตรเครติดที่จุบคู่กับเดอะมอล แต่ วันก่อนผมไปเดินเที่ยว โลตัสมา แล้วก็ซื้อพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า ก็ยังได้ส่วนลดเหมือนกันครับ ไม่ต้องไปเครียดหลอกครับ ใช้บัตรเก่านะดีแล้ว ใช้นานๆเราอาจจะได้วงเงินเพิ่มด้วยนะ

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ถึงเวลาสะสมคะแนนกับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ถึงเวลาสะสมคะแนนกับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด แล้วค่ะ. ไม่ต้องคิดนานสมัครกันได้เลยค่ะ สะสมคะแนนกันไม่ยาก แค่ใช้จ่ายทุกๆ 25 บาท ก็เท่ากับ 1 คะแนน KTC Forever คุณจะนำไปแลกสินค้าหรือบริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการก็ได้ หรือจะเก็บไว้ใช้แทนเงินสดก็ได้เช่นกันค่ะได้ ถูกใจสุดๆก็ตรงที่คะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุนี่ล่ะค่ะ. ได้เวลา มาสะสมคะแนนกันแล้วค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เชิญรับส่วนลดพิเศษ

บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เชิญคุณๆรับส่วนลดพิเศษครับ. โดยเฉพาะลูกค้าฟรายเดย์ที่จะได้รับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ) ท่านที่มีบัตรแล้วเชิญใช้กันตามสะดวก หากท่านใดยังไม่มี รีบเลยครับ ไปสมัครกันได้เลย ที่สำคัญบัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะครับ. สมัครแล้ว เชิญรับส่วนลดพิเศษครับ.

บัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

ไปช้อปกันกับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ไปช้อปกันกับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. เราจะไปช้อปที่ไหนกันดีน้า ช้อปแถวบ้านก็เบื่อแล้ว ไปช้อปไกลๆสักหน่อยดีกว่า เพราะยังไงบัตรนี้ก็ผ่อนได้นะ เมื่อคุณไปฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย หรืออินโดนีเซีย สามารถผ่อนชำระอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่นั่นได้ค่ะ. บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยนะคะ.

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

จ่ายง่าย ได้ผ่อนด้วย กับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

จ่ายง่าย ได้ผ่อนด้วยกับบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. คุณได้สิทธิ์นั้นแน่นอนครับ สิทธิ์ในการชำระสินค้าหรือบริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้าหรือบริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนครับ. เมื่อสมัคร รับสิทธิ์กันได้เลยครับ.

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,All (การป้องกันกัย)

สั่งแล้วต้องได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

สั่งแล้วต้องได้ด้วยบัตรเครดิต เคทีซี ฟรายเดย์ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. สั่งอะไรกันเหรอครับ ก็สั่งซื้อของออนไลน์ ที่บางครั้งต้องเจอปัญหาการจัดส่งน่ะสิครับ. หมดปัญหากวนใจด้วยบัตรฯนี้ ที่ให้ประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถููกต้องและไม่ครบถ้วน ซึ่งมีวงเงินประกันสูงสุดถึง 200 ดอลล่าห์สหรัฐครับ. ยังไงก็ต้องได้ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต เพื่อธุรกิจ,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ธนาคารกรุงไทยมีบัตรเครดิตแบบไหนบ้างคะ

All (ประกัน)

ลายเซ็นหลังบัตรเครดิตเซ็นหวัดๆ ได้มั้ยปลอดภัยกว่ามั้ย

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) รับบริการห้องรับรอง

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม)

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี