Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใครเคยใช้บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด กันบ้าง ได้ส่วนลดอะไรกัน ช่วยมาแชร์ข้อมูลกันหน่อย

เราชอบไปเดินช็อปปิ้งบ่อยมากค่ะ ห้างนี้ไม่ใหญ่แต่ของสินค้าค่อนข้างมีให้เลือกเยอะดีและหลากหลาย มีศูนย์ไอทีด้วย เราชอบซื้ออุปกรณ์ไอที บัตรนี้ดีตรงที่เราได้ผ่อน 0% ซื้อของในห้างนี้เพราะถ้าใช้บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จะมีส่วนลด 5-15% แถมได้คะแนนสะสม Forever Reward ด้วย เช่นถ้าซื้อครบ 1,000 คะแนน ก็สามารถใช้แทนเงินสด 100 บาท คุ้มมาก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tinsulaananda

ใช่คะ เราก็ชอบใช้บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด เหมือนกัน ไว้กิน เที่ยว ช้อปและซื้อตั๋วเครื่องบิน ถ้าเป็นสมาชิกของบัตรเครดิต KTC จะได้รับส่วนลด 4%ถ้าซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ เราเป็นคนชอบเดินทางไปๆมาๆ ระหว่างกรุงเทพ-ขอนแก่นอยู่แล้ว เลยรู้สึกว่ามันคุ้มค่าดี แต่ค่าธรรมเนียมออกจะแพงไปนิดนึง ตั้ง 5% ต่อปี

2020.08.10 16:9

ดั๊ก

เพิ่งรู้นะครับเนี่ยว่าบัตรเครดิต KTC มีของแฟรี่พลาซ่า Platinum mastercard ด้วยไอ้ผมก็นึกว่ามีแต่บัตรเครดิต KTC Friday Platinum mastercard แต่คิดว่าโปรโมชั่นน่าจะเหมือนกันนะครับเหมือนกับของบัตรเครดิต KTC Friday Platinum mastercard ถ้าห้างแฟรี่พลาซ่ามีส่วนลดหรืออะไร คนที่ใช้บัตรเครดิต KTC แฟรี่พลาซ่า Platinum mastercard ตัวนี้ก็จะได้รับประโยชน์มากกว่าคนอื่นแต่ว่าส่วนลดต้องดูเป็นช่วงๆเป็นโปรโมชั่นไปนะครับ

2020.11.28 11:14

เสาวรส💤💤

ได้บัตรเครดิตที่เหมาะกับการใช้งานก็ดีใจด้วยค่ะ ดีนะที่เจ้าของกระทู้รู้ว่าตัวเองชอบอะไร มีไลฟ์สไตล์แบบไหน เมื่อเลือกบัตรเครดิตจึงเลือกที่ตอบโจทย์ตัวเองได้ดีที่สุด ถือว่าการใช้งานบัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดของคุณคุ้มค่ามาก บางคนสมัครบัตรเครดิตแล้วแต่ไม่ได้ใช้ ไม่รู้ว่าจะสมัครไปทำไมนะคะ

2020.12.17 7:48

✨🎀 Patcharin👗

@Tinsulaananda ที่คุณบอกว่าบัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ดคิดค่าธรรมเนียมออกจะแพงไปนิดนึงตั้ง 5% ต่อปีเนี่ย คือ 5% ของอะไรเหรอคะ ทางธนาคารเขาคำนวณจากไหน เราคิดว่าบัตรเครดิตนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีซะอีก ถ้าคุณได้เข้ามาอ่านคอมเม้นท์ของเรา ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอโทษทีเราเพิ่งมาอ่านเจอเม้นท์คุณน่ะ

2021.02.15 14:19

แดนชัย

โห่ ได้ส่วนลดเยอะเลยนะครับ ซื้อสินค้า 1000 บาท ได้ส่วนลด 100 บาท แบบนี้เข้าท่าไปเลยครับ ขนาดผมไปซื้อของ ซื้อราคาเป็นหมื่นยังได้ส่วนลดแค่ 500 บาทเองครับ แบบนี้ผมคิดว่าต้องรับไปสมัครบัตรตัวนี้แล้วแหละครับ อืม แต่ไม่ทราบว่าบัตรใบนี้เอาไว้ซื้อของที่ ร้านไทยวัสดุได้ไหมครับ เพราะผมเป็นช่างนะครับ ต้องซื้อของเขาบ่อยๆ

2021.12.06 14:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ขอประกาศให้สะสมคะแนน

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ขอประกาศให้สะสมคะแนนค่า. มาค่ะ มาสะสมคะแนนกัน แค่คุณใช้จ่ายผ่านบัตรฯทุกๆ 25 บาท จะได้รับ 1 คะแนน KTC Forever เพื่อแลกสินค้า/บริการ ณ ร้านค้าที่ร่วมรายการค่ะ แต่ถ้าเสียดายอยากจะเก็บคะแนนไว้ เอาไปใช้แทนเงินสดก็ได้ค่ะ เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้น เพราะคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุค่ะ. ป่าวประกาศขนาดนี้ มีใช้กันหรือยังคะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

ไปแฟรี่ ต้องมีนะ บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

ไปแฟรี่ พลาซ่าต้องมีนะ บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด. เพราะอะไร ทำไมต้องมี ก็เพราะว่าถ้ามีบัตรฯนี้ คุณจะได้รับส่วนลด 5-15% ที่แผนกดีพาร์ทเมนท์สโตร์ (เฉพาะสินค้าราคาปกติหรือสินค้าที่ร่วมรายการ) น่ะสิคะ. ไปช้อปทั้งทีก็ต้องมีสิทธิพิเศษกันหน่อย อย่าปล่อยโอกาสดีๆไป เพราะบัตรฯนี้ สมัครง่าย ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพค่ะ.

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปเมืองนอกก็ยังผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด ไปเมืองนอกก็ยังผ่อนได้. ไม่ว่าจะช้อปนอกเมืองหรือเมืองนอกก็ใช้บัตรฯนี้ได้ครับ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณสามารถผ่อนชำระด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0.69% สำหรับการใช้จ่ายที่ ฮ่องกง สิงคโปร์ มาเลเซีย และอินโดนีเซียครับ. ก่อนไปสมัครได้ ไม่เสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วยครับ.

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จ่ายไหวเพราะผ่อนได้

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จ่ายไหวเพราะผ่อนได้. คุณไม่ต้องห่วงว่าซื้อของแล้วจะจ่ายไม่ไหวนะครับ เพราะบัตรฯนี้ให้คุณชำระสินค้า/บริการด้วยอัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นานสูงสุด 10 เดือน. เปลี่ยนยอดชำระรายการซื้อสินค้า/บริการของเดือนถัดไปเป็นยอดผ่อนชำระได้ ด้วยอัตราดอกเบี้ย 0.80% นานสูงสุด 10 เดือนเลยครับ. ซื้อได้ จ่ายไหว ใช้บัตรฯนี้ครับ.

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สั่งอะไร ได้ใช้แน่

บัตรเครดิต เคทีซี แฟรี่ พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด สั่งอะไร ได้ใช้แน่. บางครั้งสั่งซื้อของออนไลน์ เจอปัญหาส่งไม่ครบหรือไม่ใช่ของที่เราสั่งไป คุณเตยเจอแบบนี้มั้ยครับ ผมจบปัญหานี้ได้ได้วยบัตรฯนี้ครับ เพราะมีประกันภัยความคุ้มครองการซื้อสินค้าออนไลน์ผ่านบัตรฯกรณี ไม่จัดส่งสินค้า และ/หรือการจัดส่งสินค้าไม่ถูกต้องและไม่ครบถ้วน ด้วยวงเงินประกันสูงสุด 200 ดอลล่าห์สหรัฐครับ. สั่งแล้ว ต้องได้ครับ.

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตร ktc proud ดอกเบี้ยแพงไหมครับ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

KTC FLEXI คือ อะไรครับ ของบัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม?

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเดบิต

ข้อความยืนยันส่วนตัว หรือ PAM คืออะไร และเราควรทำยังไง ถ้าข้อความยืนยันส่วนตัวนี้ ไม่ถูกต้อง

บัตรเดบิตKrungthai Verified by Visa / บัตรกรุงไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

All (บัตรเครดิต)

อายุเท่าไหร่ถึงจะสมัครบัตรหลักได้

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (หนี้สิน)

ถ้าไปทำสัญญายอมความในชั้นศาลแล้วไม่ปฏิบัติตามจะเป็นยังไง

ฉันอยากทราบเรื่องของการโดนระงับบัตรเครดิตค่ะ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว

สอบถามเรื่องสิทธิ Miracle Lounge ของบัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์หน่อยครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature มีบริการดีด้วยนะเธอ

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ ดำเนินการขอวีซ่าไปอิตาลีสะดวก

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์ อร่อย ชิลล์ จิบชายามบ่าย

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร KTC Bangkok Airways World Rewards MasterCard สะสมไมล์ได้ด้วยนะ

บัตรเครดิต บางกอก แอร์เวย์ส เวิล์ด รีวอร์อ มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี